• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Ultimate Final 32bit & 64bit

Status
Không mở trả lời sau này.

vuonganhquyen

Mình đang định úp bản này nhưng vừa tìm thấy bên shoptinhoc nguyên một bộ OEM từ Home Basic cho tới Ultimate, nhưng không biết có phải là bản final không nữa?! Các bác vào đây xem thử rồi so sánh với bản này xem cái nào ngon hơn hay là như nhau tất!:-? Mà cái file ISO này sau khi down về rồi dùng Nero hoặc UltraISO chép thẳng vào đĩa rồi boot bình thường hả mấy bác? Sau khi install xong dữ liệu ở những phân vùng khác (không thuộc phân vùng chứa win) có bị lỗi không? Trước mình cài XP thì dữ liệu trong ổ cứng bị lỗi hết nên giờ hỏi cái cho chắc!

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đang định úp bản này nhưng vừa tìm thấy bên shoptinhoc nguyên một bộ OEM từ Home Basic cho tới Ultimate, nhưng không biết có phải là bản final không nữa?! Các bác vào đây xem thử rồi so sánh với bản này xem cái nào ngon hơn hay là như nhau tất!:-? Mà cái file ISO này sau khi down về rồi dùng Nero hoặc UltraISO chép thẳng vào đĩa rồi boot bình thường hả mấy bác? Sau khi install xong dữ liệu ở những phân vùng khác (không thuộc phân vùng chứa win) có bị lỗi không? Trước mình cài XP thì dữ liệu trong ổ cứng bị lỗi hết nên giờ hỏi cái cho chắc!

bản bên đó không phải bộ cài dặt Windows 7 nhé! còn bản windows 7 này mình dùng rất ổn định.

vuonganhquyen

Cái này chưa đúng với câu mà mình nêu ra.Nếu bạn đã test qua thì bạn có thể xác nhận là nó không có IE và WMP chứ?
Theo mình nó vẫn là bản RTM update và cũng với file Setup của ngày 13/07/2009,build 7600_16385 mà thôi.
Thực ra bản RTM đã là Final roài :)
Vì đã dùng W7 từ khi nó mới beta cho nên mình luôn tìm và tham khảo các cập nhật.từ lúc có thông tin về 22/10 có Final thì có khá nhiều phiên bản xuất hiện,nhiều bản đã có từ 17-18/10 cho nên cư dân dùng W7 khá hoang mang và chờ đợi để kéo về rồi lại bực mình thất vọng vì nó vẫn u như kỹ...Trên máy mình hiện tại có khá nhiều bản giống và tương tự như thế này.
Tuy nhiên vẫn rất nên dùng cho những ai chưa có W7.Còn đã xài RTM rồi thì khỏi cần bận tâm.

Anh NhatToai có nhiều kinh nghiệm thiệt! Nhờ anh tư vấn hộ em cái, em dùng Dell studio 15 chạy Windows 7 Home Basic (RTM) không có Aero nhìn chán quá nên muốn up lên bản Ultimate cho phê:D nhưng search trên mạng thấy có nhiều bản khác nhau quá không biết nên chọn bản nào nữa:( nhờ anh xem hộ em bản ở bên Shoptinhoc (nhấn vào Đây) xem có hơn bản này không, vì em thấy bản bên đó có thể lựa chọn cài đặt các phiên bản Windows 7 khác nhau, còn có cả Office Ultimate 2007 activated nữa... nhưng không biết là có phải bản OEM Final không nữa nên còn phân vân chưa biết chọn bản nào!
Và tất nhiên nếu anh có bản OEM RTM nào tốt hơn nữa thì share cho em với:D vì mỗi lần thay Win rất mất thời gian nên chỉ muốn kiếm được bản thật tốt làm phát xong luôn mà không phải thử đi thử lại nhiều lần! Thanks!

bản bên đó không phải bộ cài dặt Windows 7 nhé! còn bản windows 7 này mình dùng rất ổn định.

Cảm ơn bạn vì đã chia sẽ nhưng mình vẫn chưa hiểu điều bạn nói lắm, bản đó đó cũng là file ISO mà, cũng có thể cài đặt hệt như bản này vậy hơn nữa còn có thể chọn lựa các phiên bản Windows 7 khác nhau. Đều mình quan tâm là không biết bản đó có phải là bản OEM Final (22/10) không thôi?!

NhatToai

Super V.I.P
@ vuonganhquyen:
Bản trên bài bạn đề cập thực ra cũng là RTM,nhưng đã qua bàn tay bùa phép rồi.MS không cho Free những cái này đâu :)
Mình thì chỉ xài được Utimate 32 bit,vì vậy lời khuyên của mình là bạn nên chọn bản Utimate trong topic này(nguồn MS Italy-activated) hoặc bản bên topic này bảo đảm đúng hàng(nhưng chưa activate nhé): http://pdaviet.net/showthread.php?t=75058
File ISO thì bạn dùng Nero Burning ROM hoặc UltraISO mà ghi vào DVD để cài và đương nhiên là dữ liệu trên các phân vùng khác sẽ không ảnh hưởng gì.(ví dụ: nếu bạn cài trên C thì dữ liệu trên F,G...vẫn nguyên vẹn)

vuonganhquyen

Cảm ơn anh NhatToai nhiều nhé? Em đang down bản Windows 7 Ultimate RTM 32bit của anh, khi nào có thời gian down nốt bản của bạn andycuong (vì down bằng torrent chậm quá). Mà mấy hôm bận không vào diễn đàn hôm nay vào thấy bất ngờ quá! Đã upgrade lên VBB 4 trông khác hẳn, muốn Thanks anh NhatToai cái mà không thấy nút Thanks đâu!

HaiBanh

Thanks bác AndyCuong down bằng torrent <~ 200kb/s \-/ e xài con Lap Dell dòng N series ko biết cài xong nó tự nhận driver rồi cad mạng , âm thanh lun ko bác :(

AndyCuong

Supper Moderators
Thanks bác AndyCuong down bằng torrent <~ 200kb/s \-/ e xài con Lap Dell dòng N series ko biết cài xong nó tự nhận driver rồi cad mạng , âm thanh lun ko bác :(

mình cũng không biết , bạn cài xong không có driver thì lên mạng tìm nhé!

HaiBanh

mình cũng không biết , bạn cài xong không có driver thì lên mạng tìm nhé!

Driver thì nó tự nhận nhưng hôm qua e lỡ tay nhấn update thì bây h hết actived dc rồi , bây h có cài cr@ck j` dc ko các bác hay phải cài lại từ đầu và bỏ chon auto update

troly

Well-Known Member
Driver thì nó tự nhận nhưng hôm qua e lỡ tay nhấn update thì bây h hết actived dc rồi , bây h có cài cr@ck j` dc ko các bác hay phải cài lại từ đầu và bỏ chon auto update

Bạn vào update của win tìm xem có file ...(KP971033) không? nếu có thì chọn installed update tìm đến file đó và Uninstall nó đi. Crack lại thử xem, có update thì chừa file này ra nhé!

whatislove89

các bạn muốn down bản win gốc để dùng key bản quyền thì vào ĐÂY down nhá,mình có link gốc nhưng chậm như rùa bò,tầm 50kb/s :))
rùi tìm crack hoặc mua key của mình cũng đc nhé
Anh NHATTOAI và MEDKID vừa mua key của mình,hihi
giá rẻ cho mọi ng

jonyhoanganh

bản x86 mình down về ghi ra đĩa không được. Dùng cả ultro va va nero đều bó tay.Hỏng mất 2 kái đĩa dvd.bạn kiểm tra hộ mình cái.

Status
Không mở trả lời sau này.