• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

tanlinhub

Super V.I.P
WisBar Advance 2 và WisBar Advance Desktop

Hai soft tạo skin không thể thiếu cho một PPC pro.

Tham khảo thông tin thêm tại đây http://www.lakeridgesoftware.com

Dưới đây là 2 bản mới nhất: WisBar Advance 2.7.01WisBar Advance Desktop 1.2.0.5

WisBar Advance Desktop 1.2.0.5

MTK cho WisBar Advance 2.7.01 tải tại đây!

http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=179

Last edited by a moderator:

yingzhou

Nếu muốn đẹp thì dùng các icon định dạng ICO sau đó vào WAD gõ định dạng như sau: link đến Icon|64 (tương ứng với kích thước 64x64) thay đổi tuỳ theo ý bạn! 32,16 cũng ok!:D

h2_viethoang

Skin Vista của WA2

Skin với phong cách Vista khá ấn tượng. các bản tải về, giải nén và coppy vào thư mục themes của WA2. Rất tiếc, chỉ dùng được cho VGA, bạn nào muốn dùng cho QVGA thì có thể resize, nhưng... cùng khá vất vả:D

Cho mình hỏi Neo thuộc loại màn hình gì vậy bạn?

matrixblack84

có ai biết các khắc phục lỗi cho Wisbar Advance 2 cho 02s khi up rom lên 2005 chỉ cho em với
Tại up lên 2005 em cài bản WA 2.71 thì lỗi icon trên thanh taskbar tùm lum ko thể dùng được, thanks các huynh trước nhé

MX31214

chỉ có thể khắc phục bằng cách resize icon lại thì sẽ ko bị lỗi nữa,nhưng mà nếu resize bằng cuhong trình chỉnh sửa icon binh thường thì hìnhn hư ko được,vì lúc đó cột báo sóng sẽ ko thay đổi khi sóng yếu hay mạnh.Mấy hômn any e đang nhức đầu vì cái vụ icon đó đây.Mà suy cho cùng thidu2ng WM3se là tốt nhất,hỗ trợ mấy cái skin ngon lành

longnhi88

có ai biết các khắc phục lỗi cho Wisbar Advance 2 cho 02s khi up rom lên 2005 chỉ cho em với
Tại up lên 2005 em cài bản WA 2.71 thì lỗi icon trên thanh taskbar tùm lum ko thể dùng được, thanks các huynh trước nhé
mình cũng dùng 2.71 mà,dùng bình thường,hay bạn chưa đăng kí chương trình.Thử xem lại xem

tula2006

sau khi em cài bản WA2.71 voi WAD 1.2.06 cứ mỗi lần máy khởi động lại la cac icon o dock xếp lung tung voi lai thêm nhiều icon khàc giống như vậy đè lên nữa,em đã thử xóa đi làm lại nhưng vẫn bị vậy,có bác nào biết tại sao ko a?em dùng bản WAD 2.6.08 thi chạy vô tư ko sao cả thế mới lạ chu :(
e xai qtek s110

MX31214

sau khi em cài bản WA2.71 voi WAD 1.2.06 cứ mỗi lần máy khởi động lại la cac icon o dock xếp lung tung voi lai thêm nhiều icon khàc giống như vậy đè lên nữa,em đã thử xóa đi làm lại nhưng vẫn bị vậy,có bác nào biết tại sao ko a?em dùng bản WAD 2.6.08 thi chạy vô tư ko sao cả thế mới lạ chu :(
e xai qtek s110
Bạn dùng hệ điều hành WM5 hay WM3se vậy?Có thể do bản mới fix 1 số lỗi,nhưng lại ko tương thích với hệ điều hành của bạn,nhiều cái bản cũ xài lại thích hợp hơn,giống tường hợp của bạn vậy đó.Tuy nhiên đôi lúc lại do skin,chẳng hạn skin Vista của WAD,khi dùng bản 1.0.5 thì ok còn khi chạy phiên bản cao hơn lại nhận ko được như lời bác tanlinh đã nói cho tui trước đây vậy đó

tula2006

máy em xài hệ điều hành WM23se ,chắc đúng như bác nói rồi,vi em xài bản cũ thi ko bi sao cả.chán quá,đợi bản update sau vây,mong sao máy em dùng dc :))
thx bac!

tula2006

các bác cho em hỏi em để các icon ở trên storage card liệu tốc độ chạy chương trình có bị hãm đi ko a?các bác đừng cười em nhé,em mới dùng ppc thoi a^^ mong các pro chỉ gium em

mdapro

các bác cho em hỏi em để các icon ở trên storage card liệu tốc độ chạy chương trình có bị hãm đi ko a?các bác đừng cười em nhé,em mới dùng ppc thoi a^^ mong các pro chỉ gium em

ko bị đâu, ko để trên thẻ mà để vào main thì bao nhiu cho vừa :D

yingzhou

Để ICO thì nên để trên Main thôi! :D Để trên thẻ cũng không sao cả nhưng khi bạn rút thẻ ra thì sẽ bi mất ICO! :D Có nhiều ý kiến cho rằng để trên thẻ sẽ làm tốn pin! Điều này cũng không chắc! Tùy bạn thôi! :D

for1danny

các pác làm ơn cho hỏi là mình xài con mini. vậy có thể xài wisbar đc ko? Mình cảm thấy bộ nhớ của mini hơi bé. Liệu khi cài vào thì có làm nó "rùa" ko?
Với lại mini là VGA hay QVGA ??? mình còn gà lắm. Mong các pác thông cảm.

tks

yingzhou

Mini cài WA lẫn WAD đều không sao cả! Chẳng thấy rùa gì mà còn cool hơn! :D O2 Mini thuộc độ phân giải QVGA 320x240 pixel! :D

Enjoy!

LuongQuang

Super V.I.P
Các bác ơi!Em dùng atom, đâ có cài thử wisbar rùi mà ko biết sao mà nó ko chạy đc, có lẽ là em nó yếu quá phải ko các bác!Có bác nào xài atom mà cài và chạy dc chương trình này chưa?Và Atom có thể xài đc chương trình này ko?

Hình như riêng dòng ATOM thì phải có tool để fix riêng thì phải. Vì tớ không có máy để test nên bạn có thể vào thread sau của Lakeridgesoftware để nghiên cứu nhé! :D

http://lakeridgesoftware.com/forum/showthread.php?t=8605&highlight=ATOM

Chúc vui! :D :D :D

snoopy274

Các bác oi! atom là vga hay là qvga vậy? em tải về mấy cái icon nó to quá đi mất!

vanhoangvdb

Các bác làm ơn cho em hỏi là em dùng O22 đã up lên 2k5 thì dùng Wisbar có ổn ko? Em sợ do máy chậm nên nếu dùng sẽ bị treo máy, vì vậy mà muốn lắm nhưng chưa dám cài.:(
Bác nào đã cài rồi xin chỉ giáo em nhé.
Cảm ơn các bác nhiều lắm.

LuongQuang

Super V.I.P
Các bác oi! atom là vga hay là qvga vậy? em tải về mấy cái icon nó to quá đi mất!

ATOM là màn QVGA nhé! :O . Hiện trong các dòng PPC thông dụng chỉ có Universal là có màn VGA thôi! :D
Lưu ý, khi cài các skin hay theme thì cho đúng chuẩn, kẻo lại "vỡ" màn hình đó :))

Các bác làm ơn cho em hỏi là em dùng O22 đã up lên 2k5 thì dùng Wisbar có ổn ko? Em sợ do máy chậm nên nếu dùng sẽ bị treo máy, vì vậy mà muốn lắm nhưng chưa dám cài.:(
Bác nào đã cài rồi xin chỉ giáo em nhé.
Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Cứ cài đi, không được thì Remove thôi mà :)) , tớ nghĩ là chạy được nhưng chậm thì có thể :-?

Chúc vui! :D :D :D

LauDe

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với! em dùng con HP 6828 WM05, cài cái WA vào mà nó bị bệnh sau:

nút strart biến mất. mở các windows thì bị không có nút x và ok.....hix...chẳng nhẽ em không đú để dùng theme như mọi người đc ah, bác nào biết bệnh chỉ giúp, em cám ơn nhiều.