• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

tula2006

Cho mình hỏi làm seo đưa cái Owner Info với Date ra ngoài Today zậy. Mình đang xài WA với WAD. Có vào New->Today Plugin gồi mà chỉ thấy Message với Device Unlock thôi.

Bác vào new->Text rồi vào đó bác chon owner info,con date thì bác gõ lệnh vào là được a,e đưa cho bác mấy cái lênh dưới này bác thử xem a
%T12% - Hiển thị giờ theo chu kỳ 12 tiếng
%T24% - Hiển thị giờ theo chu kỳ 24 tiếng
%DOW% - Hiển thị ngày trong tuần
%MN% - (Hiển thị tháng = chữ số) Numeric month
%ML% - (Hiển thị tháng kiểu đầy đủ) Long month
%MS% - (Hiển thị tháng kiểu đơn giản) Short month
%Year% - (Năm hiện tại) Current year
%Batt% - (% pin hiện tại) Current battery percentage
%FM% - (Bộ nhớ RAM còn trống) Free RAM
%MTT% - (Tổng bộ nhớ TAM) Total RAM
%Appt% - (Đếm lịch hẹn) Appointment Count
%Tsk% - (Đếm công việc) Task Count
%Day% - (Ngày hiện tại của tháng) The current day of the month
%Page% - (Tên trang đang mở) The name of the active page
%Week% - (Tuần hiện tại của năm) (Sử dụng bộ đếm chuẩn ISO) The current week of the year (using ISO calculations)
%Free:<path>% - (Dung lượng trống hiện tại của thẻ nhớ) The current free space on the specified card
%Total:<path>% - (Tổng dung lượng của thẻ nhớ) The total space on the specified card
%Perc:<path>% - (%dung lượng trống trên thẻ) The percentage of free space on the specified card
%Used:<path>% - (Hiển thị số lượng bộ nhớ dùng trên thẻ) Displays the amount of storage used on the specified card.

Trong một số biến giới thiệu ở trên, <path> (Đường dẫn) nên thay bằng đường dẫn trỏ đến thẻ nhớ (VD: \ hoặc \SD Card)
On SOME OF the above variables, <path> should be replaced with the path to your storage card (i.e. \ or \SD Card).

Các biến dùng thể hiện Bộ đo dung lượng (Storage Meter Variables):
Free:<path> (Còn trống) – Chỉ hiển thị dung lượng còn trống
Total:<path> (Tổng)- Chỉ hiển thị tổng dung lượng.
Used:<path> (Đã sử dụng)- Chỉ hiển thị dung lượng đã sử dụng.
Perc:<path> (Phần trăm)- Chỉ hiển thị phần trăm dung lượng còn trống
chúc vui

tanlinhub

Super V.I.P
Cho mình hỏi làm seo đưa cái Owner Info với Date ra ngoài Today zậy. Mình đang xài WA với WAD. Có vào New->Today Plugin gồi mà chỉ thấy Message với Device Unlock thôi.

Wad là vậy đó bạn. Ngoài cách trên, bạn có thể tải Owner photo dưới đây về xài nhé. Cài xong thì bỏ chọn trong today, nó mới thể hiện lên trong today của WAD để set. Vui

tht4388

À bác tanlinhub cho mình hỏi làm sao để sắp xếp các plugin theo thứ tự mính muốn dzạ?Ví dụ Message nằm trên Device Unlock,gồi nằm trên iLauncher.2 cái Mesage và iLauncher của mình nó cùng nằm 1 vị trí nên cái này che mất cái kia,ko thấy gì hết

tanlinhub

Super V.I.P
À bác tanlinhub cho mình hỏi làm sao để sắp xếp các plugin theo thứ tự mính muốn dzạ?Ví dụ Message nằm trên Device Unlock,gồi nằm trên iLauncher.2 cái Mesage và iLauncher của mình nó cùng nằm 1 vị trí nên cái này che mất cái kia,ko thấy gì hết

bạn vào Setting, chọn Today/Items/đánh dấu chọn các plugin và Move Up/Move Down tùy ý. Vui

O2 Atom

Cái WAD 2.7.2 này có ai cài mà bị mất cột sóng như mình ko dzạ ? Vẫn có sóng nhưng mà cột sóng lại ko báo... >.< ...

tula2006

Cái WAD 2.7.2 này có ai cài mà bị mất cột sóng như mình ko dzạ ? Vẫn có sóng nhưng mà cột sóng lại ko báo... >.< ...

ban WA2.7.0.2 bị lỗi đó bạn a,cho ban update sau thoi hi hi :D :D

TuyetKy

Vào Flight Mode rồi lại bật lại, máy sẽ nhận lại cột sóng thui-> Rích rắc quá!!!:p

Phoenix

Thấy mới cũng thích nhưng khi tải về cài vào bị lỗi. Cài WA2.7.0.2 vào thì cột sóng hiện lên nhưng chẳng báo tí sóng nào. Reset lại vẫn như củ. Nên đành gở bõ ngậm ngùi sài phiên bản củ thôi. Còn WAD1.2.0.8 thì phải gỡ bõ cái củ cài lên mới được.

Mình nghĩ là không cần cài bản 2.7 đâu, mình cài bản 2.6 (có cả việt hóa) mà dùng rất ổn định.:D

có bài viết nào hướng dẫn sử dụng cài Wisbar này ko vậy mấy bro , em cài xong rồi mà ko biết đổi giao diện ntn hix hix

Các bạn giúp mình với, ai có thể viết 1 TUT về WISBAR ADVANCE 2 và WISBAR ANVANCE DÉKTOP không? Mình tìm cả diễn đàn sao hỏng thấy, thấy thì hay và đẹp quá mà dơn về rồi, cài xong, hỏng biết làm sao nữa, mấy cái theme mới cũng hỏng biết cài làm sao nữa:( !
Xin cảm ơn các bạn trước!!!

Chúc các bạn vui và hạnh phúc!

Mình đang tìm lại bản hướng dẫn cài WA và WAD của CaoHung hướng dẫn bên MF, sẽ share cho ae học hỏi. Chờ mình mấy hôm nhé, vì dạo này mình đang chuyển công tác mới, mấy bài hd lại để ở máy cơ quan cũ...:-?

dinocon

HR lại máy và cài lại là được thôi.Chắc do đụng chương trình nào đó thôi mà bạn :) :)

hix, cho mình hỏi nếu mình backup lại toàn bộ dữ liệu bây giờ, HR và cài WAD lại từ đầu và sau đó restore thì WAD có bị mất ko ?

tanlinhub

Super V.I.P
hix, cho mình hỏi nếu mình backup lại toàn bộ dữ liệu bây giờ, HR và cài WAD lại từ đầu và sau đó restore thì WAD có bị mất ko ?

Đã backup thì lo gì nữa bạn. Đối với phần mềm wisba desktop thì khi restore lại nó "vẫn còn đó"; Còn đối với themes của nó thì bạn để bên thẻ (vì dung lượng có thể lớn) nên chẳng ảnh hưởng gì đến việc HR. Tuy nhiên, sau khi tạo themes hoàn chỉnh thì nên lưu lại file .skin trong bộ theme do bạn tạo ra, để nếu có gì trục trặc thì bạn chỉ việc coppy đè cái file này vào chỗ cũ là OK. Chúc vui

tanlinhub

Super V.I.P
Cũng đã làm đúng theo hướng dẫn đấy bác ạ. Nhưng khi tạo xong nếu chọn sang thếm khác hoặc thoát khỏi WA2 mọi thứ đầu trở lại ban đầu bác ạ.

Bạn nhấn và giữ màn hình, đánh dấu chọn vào Lock Items và...nếu không được thì chỉ có...pó tay.

h2_viethoang

Em vừa cài bản WA 2.7.0.2 và WAD 1.2.0.9, máy em 02 mini, không hiểu sao chậm hẳn máy đi, và hơn nữa lại rất tốn pin, chỉ để nửa ngày là hết sạch pin. Các bác ai bị giống em mà có kinh nghiệm hay thì cho em nhé, bản mới này có thêm chức năng gì hay không? Theo các bác bản nào thì phù hợp nhất với con 02 mini? Các bác cố vấn em với nhé.Thanks các bác nhìu.
Hì hì. Bản này đang là beta mà. vẫn còn 1 số lỗi. Như máy mình cài vào thì không hiển thị cột báo sóng. Hix hix.
Nhân tiện các bác cho em hỏi luôn là tắt bớt các nút ở trên thanh bar đấy thì làm thế nào? Màn hình QVGA nên để nhiều thứ tốn diện tích quá. Ví dụ như: Nút Menu WA2, hiển thị vạch pin, chẳng hạn. Thanks nhiều.

hlp

help

Các bác nào có biết lí do tại sao e ko cài đc cái thằng WA và WD ko?
hình nhw chỉ cài vào main mới đc thì phải? e cài vào thẻ thì khi chọn skin toàn bị đơ máy thôi..mà cài vào main thì tốn lắm..máy e có 32MB ram..
help

sportdinh

Mình xài o 2mini, đã cài đặt và crack thành công WA2 và WAD tải và copy JustAnotherVista_WAD-QVGA vào PPC.
Khi cài đặt sử dụng theo caohungvn thì vướng 1 số vấn đề sau:
-Bảng Theme manager không chạy xuống thư mục theo yêu cầu là \sd card\theme\.
Tạo file có định dạng .skin ko được (chỉ có file đuôi .txt) nên ko thể tiếp tục.
Nếu copy mấy cái theme của WA2 trong 4room về thì sử dụng bằng cách nào. giải nén, copy rồi làm thế nào để d8ưa ra dekstop.
Rất mong được hướng dẫn chi tiết.
Thank

ironheart

Nhân tiện các bác cho em hỏi luôn là tắt bớt các nút ở trên thanh bar đấy thì làm thế nào? Màn hình QVGA nên để nhiều thứ tốn diện tích quá. Ví dụ như: Nút Menu WA2, hiển thị vạch pin, chẳng hạn. Thanks nhiều.

Bạn vào setting/Buton assignments bỏ dấu tick ở This item is visible ở những nút mà bạn không muốn nó hiển thị.

tanlinhub

Super V.I.P
Wisbar Advance v2.8.0.1

Wisbar Advance v2.8.0.1

Ứng dụng thay đổi thanh công cụ phía trên của PPC, phiên bản mới update ngày 06/02/2007, fix lỗi và bổ sung thêm tính năng mới.

WA2%20v2.8.bmp

ThaiKien

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối: