• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

xuandung11a2

Well-Known Member
WisBar Advance Desktop v2.0.1.1
Cập nhật phiên bản mới
New:
Mã:
* Added an option to reverse the direction of enhanced meters.
* Made a change to help prevent crashes when establishing a data connection.
* Made a change to help Internet connections remain viable after the weather information has updated.
* Fixed a bug where docks that are set to hide when an object on them is tapped weren't hiding properly.
* Removed the ability to copy and paste object grids.
* Made some additional changes to make item grids not crash the program.
* Fixed a bug in object grids where changing the pinned state could cause a crash when the theme reloads.
* Fixed a bug where buttons in an object grid that are not in the top-left corner would not display their pressed states.
* Fixed a bug where items in an object grid would get out of alignment.
* Fixed a bug where the high temperature forecast for today did not display correctly in celcius.
Thông tin và tải bản dùng thửb-)
Mã:
http://lakeridgesoftware.com
Các anh ơi,giúp em với,em đã cài WA3 (chạy tốt)rồi cài WAD2 mà sao vào cái WAD2 để kích hoat thì lúc đầu nó hiện lên cái màn hình today khá đẹp như ở trên (có tác dung),vay ma em chọt vao màn hình để chon 1 menu bất kì ,nó vào đuợc menu ấy,nhung tu do tro di là màn hình đơ luôn tại đó , chỉ có nút start la tap được va họat động thôi,vào lại WAD2 thông qua nút start nhưng cũng chẳng duoc.Các anh giúp em khắc phục lỗi này với.
Em xin được cảm ơn

kent8791

bản WAD2 này tôi cài rồi, nhưng không biết cái trang Weather nó hoạt động kiểu gì, toàn là text hay sao, chọt vô mà chả biết set up thế nào. Mà bản này vẫn có lỗi , khi chọn Image cho các button hoặc shortcut nó toàn báo lỗi, phải kệ nó một lúc mới chọn được Image. Bác nào dùng rồi share ít kinh nghiệm đi.

blackdoor

Manager
WisBar Advance Desktop v2.1.5.1

Phiên bản cập nhật ngày 30/1/2009

Xem thêm và tải:

Mã:
http://lakeridgesoftware.com/products/pocketpc/WisBarAdvanceDesktop/

leehung126

các bác làm ơn cho em hỏi, đừng trách em ngu zại hì hì hì... WA & WAD tác dụng khác nhau ra sao, và khi cài theme thì có cần phải cải đủ cả 2 thằng nó vào k? vì em có vọc cài theme nhưng chỉ có cài WAD thôi, nên k bít có phải vì thế mà cài xong theme chạy k được hoàn chỉnh. mong nhận được sự chỉ giáo. thanks.

ancola66

Super V.I.P
các bác làm ơn cho em hỏi, đừng trách em ngu zại hì hì hì... WA & WAD tác dụng khác nhau ra sao, và khi cài theme thì có cần phải cải đủ cả 2 thằng nó vào k? vì em có vọc cài theme nhưng chỉ có cài WAD thôi, nên k bít có phải vì thế mà cài xong theme chạy k được hoàn chỉnh. mong nhận được sự chỉ giáo. thanks.
WA (Wisbar Advance) hiện nay là WA3.xx : Phần mềm này thay thế quản lý Start Menu mặc định của máy, ngoài ra còn có thể thay đổi hai thanh bar trên và dưới của máy theo ý thích nhưng không thay đổi được màn hình Today.

WAD (Wisbar Advance Desktop) Hiện nay là WAD2.xx : Phần mềm này có thể thay đổi toàn bộ cách quản lý máy theo ý thích của bạn kể cả màn hình Today.

Hai phần mềm này có thể dùng độc lập với nhau. Tuy nhiên nếu bạn muốn dùng cả 2 phần mềm một lúc thì bạn phải cài WAD2.xx trước khi cài WA2.xx vì như thế bạn mới thay đổi được các theme WA3.xx và WAD2.xx được vì WAD2.xx là phần mềm quản lý theme chung của 2 phần mềm.

hoang215

có cách nào tạo text cho lịch tiêng Việt trên WA Desktop
Ví dụ: wednesday 18/2/2009 = Thứ tư 18/2/2009

T

TODAYCAUDAYA

Guest
WA (Wisbar Advance) hiện nay là WA3.xx : Phần mềm này thay thế quản lý Start Menu mặc định của máy, ngoài ra còn có thể thay đổi hai thanh bar trên và dưới của máy theo ý thích nhưng không thay đổi được màn hình Today.

WAD (Wisbar Advance Desktop) Hiện nay là WAD2.xx : Phần mềm này có thể thay đổi toàn bộ cách quản lý máy theo ý thích của bạn kể cả màn hình Today.

Hai phần mềm này có thể dùng độc lập với nhau. Tuy nhiên nếu bạn muốn dùng cả 2 phần mềm một lúc thì bạn phải cài WAD2.xx trước khi cài WA2.xx vì như thế bạn mới thay đổi được các theme WA3.xx và WAD2.xx được vì WAD2.xx là phần mềm quản lý theme chung của 2 phần mềm.

BÁO CÁO bác sau khi em chạy Wisbar Advance Desktop -->màn hình của em tối thui chỉ còn thanh bar trên:((-thế là lại phai xóa đi-con của em là o2smong bác xem xét và chỉ bảo.

Wisbar Advance Desktop v.2.2.2.3-phiên bản cập nhật 1-5-09

Wisbar Advance Desktop v.2.2.2.3​

Phiên bản cập nhật giảm tiêu tốn CPU và Ram, khác phục một số lỗi trên thanh bar.

Tải:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/products/pocketpc/WisBarAdvanceDesktop/index.php?page=download

Chỉnh sửa cuối:

TVinh

Các bác cho mình hỏi,cài cái này như nào ạ,lâu lắm rồi mới quay lại dùng PPC nên quên hết rồi,giờ hỏi lại từ đâu,nếu thấy ko đúng thì dell bài hộ mình,hic hic(hỏi gà vãi)

nnhuy1802

Cho em hỏi, làm sao để lock các icon phía dưới, không cho chuyển động được không ah. Có hướng dẫn sử dụng k ah. Chứ mò mệt mỏi quá hichic !!!

xuandung11a2

Well-Known Member
Cho em hỏi, làm sao để lock các icon phía dưới, không cho chuyển động được không ah. Có hướng dẫn sử dụng k ah. Chứ mò mệt mỏi quá hichic !!!
Vọc cái này thì mới thấy cái hay bác ạ:D Bác nhấn giữ vào cái thanh mờ phía dưới(ko chỉ vào icon nhá)thì sẽ hiện ra 1 bảng menu ,chọn lock icon là ok:D

nnhuy1802

Vậy bác có hướng dẫn sử dụng phần mềm này k ah ? Cho e xin nhé ! Bản tiếng việt :d !!!

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi,cài cái này như nào ạ,lâu lắm rồi mới quay lại dùng PPC nên quên hết rồi,giờ hỏi lại từ đâu,nếu thấy ko đúng thì dell bài hộ mình,hic hic(hỏi gà vãi)
Thì tải file *.cab về chép vào thẻ nhớ. Dùng trình duyệt file tìm đến nó roài chí vào để cài đặt thoai:D