• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

ancola66

Super V.I.P
mình xài exec , cài wa2 , lúc chuyển skin thì bị lỗi sau :
- thanh taskbar chỉ chuyển màu chứ không chuyển icon ( icon vẫn của wa2 default )
-nhiều skin sau khi chuyển qua thì mất hết icon ( chỉ có thanh taskbar trống )
-nhiều skin khi chuyển wa thì làm treo máy

có bro nào gặp lỗi như vậy chưa , và khắc phục như thế nào ?
mình đã hr rồi và chỉ cài mỗi wa2 + skin thôi , có khi nào là do bản rom ko nhỉ ?

thanks
Đối với WA2 thì cách làm tốt nhất là như sau, đảm bảo lên ngay:)):
Bạn vào thư mục cài WA2
Mydevice/Program File/Lakeridge/Wisbar advance /Theme/Theme Default
Bạn mở thư mục Default đó ra và xóa hết các file đó đi sau đó copy toàn bộ file của bộ theme mà bạn muốn dùng vào đó .Khởi động WA2 là OK

lamcuong

đã thử nhưng vẫn không được , các icon chẳng thấy đâu , chỉ có sound và font , color của taskbar là được

mình xài wm06 bản rom g4 của bro nncuong nè , xài rất ổn
wa2 thì version 2.9.0.1
thấy skin nào cũng lỗi

Cái wa2 version 2.9.0.1 này bị lỗi bạn à! Mình đã Test nó trên HĐH WM2003SE và WM5.0 thì đều bị lỗi như bạn:

mình xài exec , cài wa2 , lúc chuyển skin thì bị lỗi sau :
- thanh taskbar chỉ chuyển màu chứ không chuyển icon ( icon vẫn của wa2 default )
-nhiều skin sau khi chuyển qua thì mất hết icon ( chỉ có thanh taskbar trống )
-nhiều skin khi chuyển wa thì làm treo máy

có bro nào gặp lỗi như vậy chưa , và khắc phục như thế nào ?
mình đã hr rồi và chỉ cài mỗi wa2 + skin thôi , có khi nào là do bản rom ko nhỉ ?

thanks

Tốt nhất bạn nên cài lại WA2 version cũ (v2.8.0.3) dùng tốt hơn, không phải lúc nào version mới cũng là ngon nhất đâu, lỗi tùm lum :D.
Chúc vui! :)

ancola66

Super V.I.P
Mình muốn làm mấy cái icon tren màn hình today,bạn chỉ mình với, mình đang dùng WA2
WA2 chỉ làm thay đổi hai thanh trên và dưới cùng icon và button trên hai thanh đó .Muốn tạo icon trên màn hình today bạn phải dùng WAD hoặc iLauncher

khoadiepnguyen

Bạn hỏi một câu bâng quơ không chủ đề , không trích dẫn thì ai biết mà trả lời cho bạn được:-?
Bác Ancola66 ơi. cho mình hỏi tí. mình thiết kế màn hình desktop có nhiều dock, đó là chuyện bình thường. Tự nhiên hôm nay mình restart máy lại thì những icon khác còn nguyên xi chỉ mất tiêu đi đâu hết trơn mấy cái dock của mình. mình vô file skin xem thì vẫn thấy có nhưng ngoài màn hình desktop thì ...không có. có cách nào lôi ra lại không bác? không lẽ thiết kế lại :-(

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola66 ơi. cho mình hỏi tí. mình thiết kế màn hình desktop có nhiều dock, đó là chuyện bình thường. Tự nhiên hôm nay mình restart máy lại thì những icon khác còn nguyên xi chỉ mất tiêu đi đâu hết trơn mấy cái dock của mình. mình vô file skin xem thì vẫn thấy có nhưng ngoài màn hình desktop thì ...không có. có cách nào lôi ra lại không bác? không lẽ thiết kế lại :-(
Mình chưa hiểu ý bạn lắm:-/ Ý bạn nói là các icon để mở các dock đó còn nguyên ?Hay là các icon trên các dock đó còn mà không hiển thị các dock?
* Trường hợp thứ nhất : Bạn chỉ cần chí vào icon/ Properties để chọn chức năng mở lại (open)các dock đó.
* Trường hợp thứ hai : Có thể bạn sơ ý tạo lại folder chứa các dock đó ( Thường là trên thẻ nhớ ) làm cho WAD không tìm được đường dẫn để Load các dock đó lên)
Nhưng trước tiên bạn thử tắt và khởi động lại WAD xem sao.
*Kinh nghiệm của mình với những bộ WAD tự tạo : khi bạn đã thiết kế được một bộ theme WAD ưng ý thì bạn vào thư mục cài WAD Copy toàn bộ thư mục Wisbar Advance Desktop ra PC. Sau này có vấn đề bạn chỉ copy toàn bộ đè vào là OK. Kể cả khi bạn HR thì sau khi cài WAD bạn chỉ việc vào thư mục cài WAD xóa thư mục Wisbar Advance Desktop đi và copy thư mục Wisbar Advance Desktop khi trước bạn cất ở PC vào là đâu lại vào đấy vô tư luôn:))Tất nhiên là các folder chứa các nguyên liệu để làm ra bộ WAD đó phải được giữ nguyên.

khoadiepnguyen

Mình chưa hiểu ý bạn lắm:-/ Ý bạn nói là các icon để mở các dock đó còn nguyên ?Hay là các icon trên các dock đó còn mà không hiển thị các dock?
* Trường hợp thứ nhất : Bạn chỉ cần chí vào icon/ Properties để chọn chức năng mở lại (open)các dock đó.
* Trường hợp thứ hai : Có thể bạn sơ ý tạo lại folder chứa các dock đó ( Thường là trên thẻ nhớ ) làm cho WAD không tìm được đường dẫn để Load các dock đó lên)
Nhưng trước tiên bạn thử tắt và khởi động lại WAD xem sao.
*Kinh nghiệm của mình với những bộ WAD tự tạo : khi bạn đã thiết kế được một bộ theme WAD ưng ý thì bạn vào thư mục cài WAD Copy toàn bộ thư mục Wisbar Advance Desktop ra PC. Sau này có vấn đề bạn chỉ copy toàn bộ đè vào là OK. Kể cả khi bạn HR thì sau khi cài WAD bạn chỉ việc vào thư mục cài WAD xóa thư mục Wisbar Advance Desktop đi và copy thư mục Wisbar Advance Desktop khi trước bạn cất ở PC vào là đâu lại vào đấy vô tư luôn:))Tất nhiên là các folder chứa các nguyên liệu để làm ra bộ WAD đó phải được giữ nguyên.

Chào bác Ancola66!
Như thế này nè bác: những icon còn nguyên là những icon trên desktop của màn hình desktop (first page). Các dock bị mất ở đây là các dock mình tạo ra bao gồm dock và text dùng để link đến những trang ảo khác mà mình đã thiết kế (ví dụ dock games khi mình chọt vô thì nhảy đến trang ảo Games...) như vậy đó bác. tự nhiên restart máy lại bị mất các dock đó, còn trang ảo và một số icon vẩn còn nguyên (tất nhiên những icon không nằm trên dock)
Bác cho ý kiến giúp mình nhé

ancola66

Super V.I.P
Chào bác Ancola66!
Như thế này nè bác: những icon còn nguyên là những icon trên desktop của màn hình desktop (first page). Các dock bị mất ở đây là các dock mình tạo ra bao gồm dock và text dùng để link đến những trang ảo khác mà mình đã thiết kế (ví dụ dock games khi mình chọt vô thì nhảy đến trang ảo Games...) như vậy đó bác. tự nhiên restart máy lại bị mất các dock đó, còn trang ảo và một số icon vẩn còn nguyên (tất nhiên những icon không nằm trên dock)
Bác cho ý kiến giúp mình nhé
Cũng khó hiểu thật, cái môn WAD này phải trực tiếp thì mới tư vấn được:)).Bạn thử ngồi làm lại rồi theo kinh nghiệm của mình lưu trữ nó lại xem sao:D

NewSol

mình dùng Wisbar advance bản 2.7.01 trên cài vào không thấy phần đang ký.Đến hôm nay nó báo hết hạn dùng rồi.Tháo ra cài lại vẫn k đựoc
Dơn MTK về thì k được.Bro nào chỉ mình cách với
Thanks so much

ancola66

Super V.I.P

khoadiepnguyen

Cũng khó hiểu thật, cái môn WAD này phải trực tiếp thì mới tư vấn được:)).Bạn thử ngồi làm lại rồi theo kinh nghiệm của mình lưu trữ nó lại xem sao:D

Ok mình sẽ thiết kế lại và lưu lạo như bác nói và sau đó ngồi mò mẫm quậy cho nó mất nữa thử xem nguyên nhân do đâu. hy vọng sẽ có giải đáp để thông báo cho bác biết :)

ancola66

Super V.I.P
thực sự là em đã đọc hết 54 trang của topic này rồi . e vẫn không hiểu vì sao mình cài ra thì WisBar Advance 2 và WisBar Advance Desktop đã chiếm hết bộ nhớ máy rồi. em đọc hướng dẫn cách cài thì bảo nên cài vào main. e dùng O2 mini . các bác có thể hướng dẫn lại em các cài 1 cách dễ hiểu được không ? thanks
Làm sao mà hết đươc:-? Bạn đọc ở đâu vậy? Hai phần mềm này phải cài vào MAIN thì hoạt động mới ổn định và khi cài xong thì chỉ chiếm hơn 4M dung lượng thôi có gì mà nhiều đâu bạn? Và bạn muốn đẹp thì phải chịu tốn một chút thôi:D

ancola66

Super V.I.P
Kinh nghiệm nhỏ để có được màn hình QVGA đẹp hơn khi dùng WAD

Các icon thông thường sẽ có kích thước là 64x64 đối với VGA và 32x32 đối với QVGA .
* Với QVGA thì nếu dùng icon 64x64 thì quá to mà dùng đúng cỡ 32x32 thì trông rất nhỏ và lắt nhắt hơn nữa sẽ không thể hiện được hết vẻ đẹp của icon.
* Mình đã dùng những icon 64x64 và Resize xuống thành 48x48 và theo mình là rất vừa vặn và đẹp với màn hình QVGA. Các bạn cứ thử xem nhé.
* Đây là màn hình WAD - QVGA với các icon 48x48 :

ancola66

Super V.I.P
Vậy bản 2.9 có ngon hơn 2.8 ko bác?
Tất nhiên là bản 2.9 là bản sửa lỗi cuối cùng cho WA2 là phải ngon rồi, Nhưng tại sao bạn không dùng WA3 nhỉ? Tốc độ nhanh hơn WA2 nhiều đó và hỗ trợ tính năng nhiều hơn cho hệ thống.:D

ancola66

Super V.I.P
Em đã tập làm bao nhiêu lần rồi mà vẫn ko làm cho mình được cái màn hình nào cả! Em đang dùng O2 miniS, màn hình nhỏ nên làm rất khó! Em đã đọc nhiều hướng dẫn rùi mà vẫn ko tự làm được! Mấy cái icon thì to wa'!
Các bác cho em hỏi dùng phần mềm nào chỉnh sửa được kích cỡ của icon!!!! Em có một cái icon Dock StartMenu trong suốt dùng Photoshop chỉnh sửa thì nó ko còn trong suốt nữa, thay vào đó là cái nền trắng tinh! chán!
Ai biết chỉ bảo em với!!!
Đi qua những ngày mưa...
Anh mới thêm yêu những ngày nắng/:-?

Nếu bạn dùng PHOTOSHOP thì lưu ý và làm như sau :
*Cái dock đó sau khi chỉnh sửa lại kích cỡ bạn phải save lại nó theo đúng định dạng ban đầu ( *.png hoặc *.tga)của nó thì nó mới không bị thay đổi.
* Nếu bạn muốn làm một cái dock khác theo ý thích, trước tiên bạn mở một file ảnh nào đó mà bạn thích để làm dock. Sau đó bạn mở một layer mới trong suốt ( File/ New)và có kích thước bằng file ảnh của bạn .Tiếp theo bạn copy file ảnh của bạn và paste lên layer trong suốt đó.Bạn nhìn sang bên phải ở cửa sổ Layers bạn kéo thanh trượt FILL để tạo dock trong suốt theo mức độ mà bạn muốn. Tiếp theo bạn cắt sủa theo kích thước mà bạn muốn và cuối cùng bạn save nó lại duới định dạng *.png là OK

Chỉnh sửa cuối:

Garbi

làm sao tạo shorcut miss call và sms chưa đọc trong wad vậy ?mình ko biet path của nó nằm ở đâu cả

ancola66

Super V.I.P
làm sao tạo shorcut miss call và sms chưa đọc trong wad vậy ?mình ko biet path của nó nằm ở đâu cả
Bạn chí giữ vào màn hình WAD chọn New/Text và gõ chính xác các ký tự sau :

%Unread:SMS%
%MissedCalls%

spiderman_anhvu

Em dùng atom exec, máy em hôm trước có cài cái wa2, chạy bình thường. Sau đó em lại remove nó đi. Hôm nay cài lại cũng cái đấy. Không hiểu sao sau khi cài xong, cái theme của nó trong lạ hoắc, trống không, mất nút ok ở góc phải. Không biết là tại sao, mong anh em giúp hộ cái :(

XuanTruong

Super V.I.P
Em dùng atom exec, máy em hôm trước có cài cái wa2, chạy bình thường. Sau đó em lại remove nó đi. Hôm nay cài lại cũng cái đấy. Không hiểu sao sau khi cài xong, cái theme của nó trong lạ hoắc, trống không, mất nút ok ở góc phải. Không biết là tại sao, mong anh em giúp hộ cái :(

Bạn nên xóa sạch bằng Soft SkTool sau đó cài lại trên Main là được đấy! Hoặc có thể Bạn bị đụng Soft nào chăng? Kiểm tra kỹ lại xem, không có lý do gì mà lúc trước cài chạy tốt mà bây giờ cũng thằng đó, máy đó mà cài lại không chạy! Chúc thành công!:-?

tanlinhub

Super V.I.P
Bạn nên xóa sạch bằng Soft SkTool sau đó cài lại trên Main là được đấy! Hoặc có thể Bạn bị đụng Soft nào chăng? Kiểm tra kỹ lại xem, không có lý do gì mà lúc trước cài chạy tốt mà bây giờ cũng thằng đó, máy đó mà cài lại không chạy! Chúc thành công!:-?

Đấy là do cái theme nó nằm lệch sang thư mục khác. Kiểm tra, set lại là OK ngay mà.