• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1.21054 Bản chuẩn từ Microsoft tháng 7 năm 2009

ngochoangimsat

M ình xin hỏi Bạn Việc tiêu hao pin của bản này như thế nào?,Rom của Bạn mình rất yên tâm, chỉ quan tâm đến Pin thôi. Mình đang dùng bản trước đây của Bạn Pin tốt quá . Cảm ơn nhiều
tôi test ko hết các bản nhưng đang dùng bản 21054 full ko có fd thi rất tốt. pin lâu, máy nhanh, sóng khỏe, mượt

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

em đang thử bản rom full không có FD, ko biết là còn hay bị lỗi tự reset nữa ko, có lẽ lỗi này do máy thật rồi, từ lúc em đi sửa máy nó bị nhiều hơn, mà cái đèn flash cũng tịt luôn. chán quá đi mất.
link của bác Hoàng lại bị lỗi rồi, bác sửa lại đi, em DL về nhưng giải nén lại không được

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

Có bạn nào up lại link hộ mình với để mình test thử bản 3.2 xem như thế nào, chờ mãi mà vẫn chưa thấy ai up buồn quá

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

tình hình là em DL 2 lần cái link đấy rồi nhưng vẫn ko đc anh Hoàng ah.
DL đc về nhưng up rom nó không nhận, em đã đổi lại tên rồi

ngochoangimsat

Mới up xong, Mình hỏi thêm ,nếu không muốn "Auto Network Wizard" khi khởi động thì có thể chỉnh bằng regedit được không nếu được thì vào khóa nào? giup mình với
Auto Network Wizard là tính năng tự cài đặt GPRS cho điện thoại mỗi lần lắp một SIM mới vào hoặc mới uprom hoặc mới hardreset. nó chỉ chạy duy nhất một lần, hãy cho nó chạy hoàn tất và không bao giờ chạy lại nữa. Có sao đâu mà cần chỉnh?!
quên mất cái rom 3.2 có NET chưa anh Hoàng nhỉ

Chú Cường Super được tôn vinh làm người đàn ông có các câu hỏi hay nhất! (giờ có bản rom nào không có netCF không?) - Dạo này con EXEC của chú thế nào rồi? còn bị reset không? thử cài bản không có FD xem sao!

anhchangaoden

Các bác cho hỏi bản Full không có FD sao thỉnh thoảng vẫn bị SR nhỉ? Lạ thật. Các bản rom của bác Hoàng mình rất thích nhưng nó có cái bệnh này đôi lúc thật khó chịu. Thằng bạn vừa gọi điện đến bấm máy alo cái reset liền. Thêm nữa là không biết các bác có thấy giống em không chứ không hiểu sao dùng IE ngốn pin kinh điển luôn :(

ngochoangimsat

Các bác cho hỏi bản Full không có FD sao thỉnh thoảng vẫn bị SR nhỉ? Lạ thật. Các bản rom của bác Hoàng mình rất thích nhưng nó có cái bệnh này đôi lúc thật khó chịu. Thằng bạn vừa gọi điện đến bấm máy alo cái reset liền. Thêm nữa là không biết các bác có thấy giống em không chứ không hiểu sao dùng IE ngốn pin kinh điển luôn :(

Tôi dung mãi chưa thấy bị reset lần nào (các bản trên). Giờ thấy thích WM6.5 nên đang dùng bản 6.5.23052 rồi, bản 23052 chạy tốt chỉ tội ram ít quá

benhtamthan

Canh mãi mới được Pác ngochoangimsat cho ra đời version 1+2. Extra: version này clean mà có office đầy đủ đây. Thích we.

Cảm ơn Pác nhiều.

PS: Báo cáo Pác ngochoangimsat, file down về khi bung lại bị lỗi nữa, nhờ Pác up lại hộ để up nha Pác. Cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

em up luôn mới đc, thế cái 6.5 lại ko dùng nữa hả bác, bác lại chuyển sang 6.1 rồi ah. rom này bác clearn đi hết thì có hiện % pin nữa ko vậy, em cài hiện % pin nhưng ko đc như bác.
Bác Hoàng up lại link khác đi nha, em DL về giải nén lại bị lỗi rồi

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

1+2. Extra
Hôm nay 13/10/2009 cập nhật thêm một link cho ROM này trên cơ sở chỉnh sửa một số chi tiết của 2 bản rom 1 và 2 ở trên để cho ra một bản rom có thể nói là hoàn thiện của build 21054. Bản rom này co thể Public cho cả công đồng vì nó hòa toàn không có một chút thông tin cá nhân nào trong ROM hoặc các phần mềm chuyên biệt theo sở thích
- Ram Free: 31 Mb.
- FD 14Mb đã được chỉnh để nhỏ hơn 1Mb so với khả năng có thể để tránh trục trặc gây reset hoặc các trục trặc khác (theo suy đoán) ở một số máy của anh em. Ngoài ra bộ rom này chạy rất mượt (nhất từ trước tới nay)
- Storage trống đến 41Mb
- CorePlayer 1.35
- Bộ Office đầy đủ
Link here: http://www.mediafire.com/?y5yzettgqyo

Mình down về giải nén nó báo "The file is corrupt" Bạn check lại dùm nhé. Thanks...!

Mình đang máu bản rom này quá, bạn Hoàng ơi, check link lại đi...

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

ok, toi nay di cong tac ve toi se up lai cho cac bac
Đã upload lại Please retry người anh em!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Trục trặc như vậy trước đây tôi cũng bị, từ khi Format DOC - uprom ship WM5 sau đó up lại các bản rom mới build thì không thấy bị reset bao giờ nữa, không biết có phải đó là nguyên nhân không, vì cái này là kinh nghiệm không biết có đúng kỹ thuật không nên không nói với ai!:D:D
Giờ tôi dùng bất cứ rom nào dù có FD hay không thì đều không bị cái lỗi trên. Anh em thử nghiên cứu vụ này xem sao?!

CuongSuper

Trục trặc như vậy trước đây tôi cũng bị, từ khi Format DOC - uprom ship WM5 sau đó up lại các bản rom mới build thì không thấy bị reset bao giờ nữa, không biết có phải đó là nguyên nhân không, vì cái này là kinh nghiệm không biết có đúng kỹ thuật không nên không nói với ai!:D:D
Giờ tôi dùng bất cứ rom nào dù có FD hay không thì đều không bị cái lỗi trên. Anh em thử nghiên cứu vụ này xem sao?!
nghĩa là fomat doc hả bác, trước em thử fomat 1 lần rồi. giờ em thử lại xem ntn, hy vọng là sẽ đc.
giờ em mới để ý, trước em fomat doc nhưng lại up rom 6.0. ở ngoài ghi là rom wm5 mà up xong lại là6, thảo nào mà nhìn đẹp thế, em lại fomat doc lần nữa, chắc em uprom wm6 nên mới bị

Chỉnh sửa cuối: