• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1.21054 Bản chuẩn từ Microsoft tháng 7 năm 2009

connguab

Mình down về giải nén nó vẫn báo "The file is corrupt"
Bạn check link lại dùm nhé. Thanks...!

ngochoangimsat

Hình như file bác up bản 1+2 Extra bị lỗi hay sao ấy, em thấy nó bị CRC failed

em up luôn mới đc, thế cái 6.5 lại ko dùng nữa hả bác, bác lại chuyển sang 6.1 rồi ah. rom này bác clearn đi hết thì có hiện % pin nữa ko vậy, em cài hiện % pin nhưng ko đc như bác.
Bác Hoàng up lại link khác đi nha, em DL về giải nén lại bị lỗi rồi

Mình down về giải nén nó báo "The file is corrupt" Bạn check lại dùm nhé. Thanks...!

Mình đang máu bản rom này quá, bạn Hoàng ơi, check link lại đi...

đúng rồi anh ơi cái file đó bị lỗi không gải nén đc

Mình down về giải nén nó vẫn báo "The file is corrupt"
Bạn check link lại dùm nhé. Thanks...!

Sao kì lạ wá, link 2 lại cũng kg bung được, có Ai bị vậy kg? Hay Pác ngochoangimsat check lại giúp. cảm ơn.

bác xem lai di. cả 2 link đều không giải nén đc đâu

đang quan tâm - up up up

Đã upload lại link và thử kiểm tra sau khi download về, file đã upload thành công, anh em vui lòng tải lại:D

benhtamthan

Ok, mở hàng link mới... kì này xác nhận là bung được rùi... up và tét thui.

Cảm ơn Pác ngochoangimsat nhiều.

ngocsondt

bác để em chờ đợi lâu quá đấy :D

ui rồi bác ơi! vừa up xong nhưng lại có vấn đề rồi! chạy CleanRAM sao mà nó cứ ra cái Phone có cái bàn phím thế bác

ngochoangimsat

bác để em chờ đợi lâu quá đấy :D

ui rồi bác ơi! vừa up xong nhưng lại có vấn đề rồi! chạy CleanRAM sao mà nó cứ ra cái Phone có cái bàn phím thế bác
Kệ nó, bác cứ thiết lập cho nó chạy mặc định tự động một tiếng một lần và chọn chế độ Level 2 (mức 2) thay vì tôi đang để mặc định là mức 3 (level 3) nó sẽ không hiện cái phone đâu, đấy không phải là "vấn đề" mà mức 3 nó là như vậy vì nó khởi động lại tính năng phone:D chúc vui. Đề nghị bác sửa lại bài viết trên tránh trường hợp anh em hoang mang

duykhuong

Sao bản Extra ko có soft vnTyping vậy bác Hoàng ơi:(. Bác chỉ tôi set %pin giống ảnh minh hoạ của bác nhé. Thanks

LuongQuang

Super V.I.P
Đã nhắc ngochoangimsat mấy lần về việc liên quan đến VNTyping rồi! Dù gì đó cũng là phần mềm thương mại và hiện tác giả vẫn chưa chính thức có lời nào về việc free nó, bác cứ dẫn link tải với cái chữ CR to đùng hoặc build luôn vào ROM của mình để mà nhỡ bác Quỳnh nhìn thấy thì mất hay cho cả PV chứ không phải riêng cá nhân bác đâu! :-??

Ngày trước nncuong cũng build nó vào 1 bản ROM sau cũng phải bỏ đi đó...

Vài lời mong tác giả lưu ý và rút kinh nghiệm! :-?

ngochoangimsat

Đã nhắc ngochoangimsat mấy lần về việc liên quan đến VNTyping rồi! Dù gì đó cũng là phần mềm thương mại và hiện tác giả vẫn chưa chính thức có lời nào về việc free nó, bác cứ dẫn link tải với cái chữ CR to đùng hoặc build luôn vào ROM của mình để mà nhỡ bác Quỳnh nhìn thấy thì mất hay cho cả PV chứ không phải riêng cá nhân bác đâu! :-??

Ngày trước nncuong cũng build nó vào 1 bản ROM sau cũng phải bỏ đi đó...

Vài lời mong tác giả lưu ý và rút kinh nghiệm! :-?
Thanks Mod nhắc nhở, đúng là dùng nó lâu rồi em không để ý nên quên mất việc ấy. Từ nay về sau sẽ không đưa nó vào rom nữa và không đưa link nữa

ManhKeu

Active Member
Có bác nào dùng thử bản cập nhật ngày 13/10/2009 chưa vậy ? Nếu có làm ơn cho xin một vài cảm nhận với ! Tại em mới về quê nên không up được ! bữa nào ra tp up thử !
Chứ em dùng bản valina nó hay tự khởi động lại lắm ! Mà trước kia em up trên 10 bản rom đều không bị ! Nếu được thì up bản mới ! Còn nếu không thì quay lại bản cổ điển thôi ! Xin các bác cho biết thông tin trước nhé ! Mà tiện cho mình hỏi luôn tí nhé : có phải rom 6.1 không up radio được phải không các bác ! Máy em up rom ầm ầm nhưng radio thì lại không. Em vẫn đang phải dùng radio 1.04 mới bực chứ ! Em đã từng format doc nhưng lại up liên tiếp hai bản rom 5.0 và tiếp là 6.1 ! Bác nào biết cho em xin một cái lý do nhé. Em cảm ơn trước nhé !

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Có bác nào dùng thử bản cập nhật ngày 13/10/2009 chưa vậy ? Nếu có làm ơn cho xin một vài cảm nhận với ! Tại em mới về quê nên không up được ! bữa nào ra tp up thử !
Chứ em dùng bản valina nó hay tự khởi động lại lắm ! Mà trước kia em up trên 10 bản rom đều không bị ! Nếu được thì up bản mới ! Còn nếu không thì quay lại bản cổ điển thôi ! Xin các bác cho biết thông tin trước nhé ! Mà tiện cho mình hỏi luôn tí nhé : có phải rom 6.1 không up radio được phải không các bác ! Máy em up rom ầm ầm nhưng radio thì lại không. Em vẫn đang phải dùng radio 1.04 mới bực chứ ! Em đã từng format doc nhưng lại up liên tiếp hai bản rom 5.0 và tiếp là 6.1 ! Bác nào biết cho em xin một cái lý do nhé. Em cảm ơn trước nhé !
1. Xem lại bài viết số #59 tôi đã làm như vậy và thêm một người nữa là Cuongsuper cũng làm như vậy và không còn bị reset nữa: http://pdaviet.net/showpost.php?p=927004&postcount=59 .
2. Radio chả liên quan gì đến việc dùng rom nào cả, khi uprom hay up radio nó chạy từ bootloader nên hệ điều hành có nghĩa gì đâu. Tôi đang dùng radio 1.18 bình thường.
3. Bản 13/10/2009 trên là bản mới nhất, ổn định nhất và nhanh nhất tính đến thời điểm này
4. Nếu vẫn không up radio được thì khi nào về Hà Nội chịu mất một cốc cafe tôi làm free cho

ManhKeu

Active Member
Cảm ơn Bác Ngọc Hoàng nhé ! Bữa nào ra Hà Nội nhờ bác vậy ! Chứ bác nói thế thì em chịu thua rồi ! Em từng thử up rất nhiều phiên bản radio và cũng từng dùng rất nhiều tool hỗ trợ, kể cả bỏ nó chung vào rom để up nhưng đều không được, Trên máy tính và điện thoại đều báo là đang up nhưng chỉ dừng lại ở 0% thôi, một lúc nó tự thoát ! Các mod đừng xóa bài của em nhé ! bài này em viết chủ yếu là để cám ơn bác Ngọc Hoàng thôi nhưng, em vào diễn đàn bằng di động nên không có chức năng thank ! Mong thông cảm chút nhé !

CuongSuper

Cảm ơn Bác Ngọc Hoàng nhé ! Bữa nào ra Hà Nội nhờ bác vậy ! Chứ bác nói thế thì em chịu thua rồi ! Em từng thử up rất nhiều phiên bản radio và cũng từng dùng rất nhiều tool hỗ trợ, kể cả bỏ nó chung vào rom để up nhưng đều không được, Trên máy tính và điện thoại đều báo là đang up nhưng chỉ dừng lại ở 0% thôi, một lúc nó tự thoát ! Các mod đừng xóa bài của em nhé ! bài này em viết chủ yếu là để cám ơn bác Ngọc Hoàng thôi nhưng, em vào diễn đàn bằng di động nên không có chức năng thank ! Mong thông cảm chút nhé !
bạn up radio bao nhiêu mà ko đc, hay bạn DL radio về bị lỗi, bạn thử Dl radio khac up xem đc ko.
mà bạn fomatdoc thì nhớ up lại rom wm5.0 nhé ko là lỗi ngay đấy

Chỉnh sửa cuối:

ngocsondt

tiện đây các bác cho em hỏi. up ROM nhiều lần có hại gì máy không ? em mới dùng nên chưa hiểu hết mong các bác thông cảm :)

ngochoangimsat

tiện đây các bác cho em hỏi. up ROM nhiều lần có hại gì máy không ? em mới dùng nên chưa hiểu hết mong các bác thông cảm :)

Hại thì không nói nhưng nói cho người anh em biết, mỗi ngày tôi uprom khoảng 10 lần hoặc hơn (vì tôi build rom nên thường xuyên phải up và test) máy vẫn tốt chưa thấy hỏng, đang mong nó hỏng để mua máy mới đây mà không được