• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1.21054 Bản chuẩn từ Microsoft tháng 7 năm 2009

mrdinh71

Cho mình hỏi làm thế nào để sử dụng được ExtendRom ~9,93 Mb để cài ứng dụng ???

manh230682

hic hic e đã format DOC rồi; làm lần đầu vừa làm vừa run; cũng vui vì đã thành công; đã up rom 5.0 --> lên 6.1 full --> vui vì mình vừa format DOC thành công tuy có gặp 1 số sự cố --> Buôn vì máy vẫn còn hiện tượng tự reset khi có cuộc gọi tới :(

ndhung70

xin bạn cho ý kiến,toi vừa up xong bản Ngochoang21054Release của bạn,chưa cài gì,nhưng hiện nay máy không nhận được thẻ nhớ...đang laoy hoay mãi mà không được

duythuytien

xin bạn cho ý kiến,toi vừa up xong bản Ngochoang21054Release của bạn,chưa cài gì,nhưng hiện nay máy không nhận được thẻ nhớ...đang laoy hoay mãi mà không được

Bạn sử dụng loại thẻ nhớ với dung lượng nào? Bạn có thử up lại lần nữa chưa? Mình chưa bị trường hợp này, tuy nhiên mình nghĩ Bạn thử up lại xem, nhớ rút thẻ nhớ ra trước khi up. Trân trọng.

ndhung70

Rất vui vì có ngay sự góp ý của bạn,tôi đang up lại đây,tôi dung the 8gb,vẫn dùng gần 2 năm nay với bản ROM trước..khi up tôi cũng đã bỏ thẻ nhớ ra ngoài..không biết lần này có được không nữa...xin cảm ơn bạn

ndhung70

không được rùi,tôi up thư cả bản Release_Khong_co_FD..cũng kết quả như trên,đành tìm lại bản ROM cũ up lại thôi,tiếc quá không dùng được ROM mới

LuongQuang

Super V.I.P

Kiểm tra xem bản này có SD Settings để hỗ trợ thẻ SDHC không? Nếu có thì chỉnh lại Type I, nếu chưa có thì cài tools đó vào rồi thiêt lập là được thôi! :-?

ndhung70

okay roài,xin cảm ơn bạn,đúng là setup lại SD Settings là ok>cảm ơn bạn...nhưng bản này tốn pin quá

nvhoang

Tôi thấy mọi người có một số kêu ca, phải chăng do từng máy của cá nhân?

Riêng tôi, test bản Rom này từ hôm đầu cho đến nay (máy Xda Exec) thấy như sau:

- Cài office vào: Cả Word, Exel, PowerPoint đều làm việc tốt
- Không bị lỗi bluetooth và wifi. Các chức năng nghe, gọi, chuông tốt
- Không bị tự reset lần nào như một số bạn.
- Ram rất ổn định, luôn tự hồi phục về mức trên 20 Mb

Nếu có "kiến nghị" thì tôi chỉ có 01 ý kiến tới bạn ngochoangimsat: Một bản Rom dù có clean hết cỡ, cũng nên cài sẵn bộ office. Nếu để tự cài thì sẽ rất "xót ruột" khi thấy bộ nhớ bị hao hụt đáng kể. Thanhks!
Quả là con exec của bác thế nào ấy chứ, con này của em các cái mà bác không báo lỗi, thì của em báo tất. cứ gọi đến cái là tắt máy, không lưu lại cuộc gọi được, chẳng biết đâu mà lần.

hoangPDA87

Lời tựa:
Trong thời gian vừa qua các bản rom liên tục ra đời cho uni, tất cả đều có ưu nhược điểm nhất định xong tựu chung có thể nói là "ổn định" vẫn thuộc về WM6.1. WM6.5 vẫn chưa hoàn thiện và còn phải chờ thời gian nữa. Ở các phiên bản thuộc dòng WM6.1 thì các build đời cao hơn CẸ.2.21054 đến thời điểm này là các build fake do cac kỹ thuật viên nước ngoài tạo ra (ví dụ 21068, 21109..v.v..). Còn đây là bản cook từ rom chuẩn do MS phát hành tháng 7 năm 2009 (mới toanh).
Theo nguồn tin không chính thức thì đây là END OF LIFE cho WM6.1. Bản rom này chạy rất tốt, ổn định và mới được build xong 30/09/2009 tặng cho cộng đồng Uni việt.
Bộ này gồm 3 bản chính thức là Valina, Full và extra, ngoài ra còn một bản không chính thức đó là bản 3 - không có FlashDisk:
+ Ở bản Valina thì rất sạch, hầu như chỉ có phần mềm của MS theo máy. Phù hợp với tất cả anh em.
+ Bản Full thì cài đủ các thứ như các bản trước tôi vẫn làm, bản này phù hợp cho những ai muốn sau khi uprom đã có sẵn các phần mềm thiết yếu luôn được sử dụng; Các phần mềm tôi cài và có sẵn trong rom vẫn có thể update phiên bản mới bình thường - chỉ cần dùng WinCe Cabmanager chỉnh cho thư mục cài đặt của file cab mặc định là windows - sau khi cài xong máy sẽ yêu cầu khởi động lại.
Ở bản Full mặc dù ddax cài nhiều phần mềm nhưng sau khi cài thêm SPB Mobile Shell 3.0.1 vẫn còn được 20-23 Mb để chạy đủ để nói nó mượt hay không rồi
Thông tin kỹ thuật tổng quát của hai bản (1 và 2):
- Có FD (valina là 19Mb, Full 13Mb) - cái này là đặc điểm rom do tác giả phát hành
- Pagepool: 6Mb.
- Ram 28~30Mb
- Storage: 38~40Mb
- ExtendRom ~9,93 Mb đã unlock sẵn.

Khuyến nghị với nhứng ai hay bị bệnh reset: hãy format DOC, cài một rom ship 2005 sau đó úp lại rom wm6.1 21054 này (hoặc bất kỳ rom wm6.1 nào). Phương pháp này đầu tiên được kiểm nghiệm bởi tác giả sau này nhiều người khác đã thành công. Tác giả khẳng định bệnh hay bị reset sẽ biến mất hoàn toàn.

1. Valina: http://www.mediafire.com/?hzkanihm2t2
2. Full: http://www.mediafire.com/?xmvtgnmnjgo
Office Mobile 6.1 cho ai muốn cài (gồm 2 bản lite chỉ có World + Excell và đầy đủ của office):
http://www.mediafire.com/?3yymy2ktgjg
2'. Bản rom tác giả đang dùng: http://www.mediafire.com/?odilmhy4gdw
1+2. Extra
Hôm nay 13/10/2009 cập nhật thêm một link cho ROM này trên cơ sở chỉnh sửa một số chi tiết của 2 bản rom 1 và 2 ở trên để cho ra một bản rom có thể nói là hoàn thiện của build 21054. Bản rom này co thể Public cho cả công đồng vì nó hòa toàn không có một chút thông tin cá nhân nào trong ROM hoặc các phần mềm chuyên biệt theo sở thích
- Ram Free: 31 Mb.
- FD 15Mb đã được chỉnh nhỏ hơn so với khả năng có thể để tránh trục trặc gây reset hoặc các trục trặc khác (theo suy đoán) ở một số máy của anh em. Ngoài ra bộ rom này chạy rất mượt (nhất từ trước tới nay)
- Storage trống đến 41Mb
- CorePlayer 1.35
- Bộ Office đầy đủ
Link here:
http://www.mediafire.com/?litzjqhjzet (mới upload lại)
Còn đây là Pbar cho ai muốn thêm vào: http://www.mediafire.com/?dnyx3eoxm5z
Thêm:
3. Bản rom không có FD Full (Có lẽ Phù hợp hơn cho các máy hay bị reset - nếu không bị thì không cần dùng bản này):
3.1. Lite: http://www.mediafire.com/?t2kjhmbozqg
3.2. Full: (là full nhưng nhẹ hơn lite): http://www.mediafire.com/?myjgneroejh

PS: Khuyến cáo các đồng chí cài PIEPlus bản fix để chạy trên WM6.1 do tôi upload ở các bài trước, ai hay duyệt web sẽ thấy được sức mạnh của PIEPlus so với trước khi cài nó

Ảnh minh họa đã nói hết nội dung của bản full

Thông báo với bạn 1 tin buồn. ROM bạn up, mình tét thì bị lỗi camera. Mở camera thì màn hình ko hiện lên camera mà tự dưng bị sọc tùm lum+ hiện tượng bị nhiễu màu. Phải Soft Reset mới hết. Mong bác edit lại rồi up để anh em tiếp tục Up bá nhé. Thanks bac'. Nếu bác có ROM ngon, bác cho em xin link. Bác gửi vào mail nguyenhoangvt87@gmail.com cho em tét thử nha bác. Please and thanks so much !!!!

nvhoang

Hơn nữa uprom là một trong những điều thú vị nhất của việc dùng PPC. Đôi lúc được cảm nhận một bản rom mới là điều rất tuyệt.

Mình mà biết cook rom mình cũng sẽ làm như thế. Mỗi tội cook nó lỗi, gỡ chương trình đi không được, chán thôi không cook nữa.

hsoncd

Bác Ngochoangmisat cho em cái cab file Videocall với. Dang nóng lòng test thử

J

JerryBC

Guest
Hjx, mình đã up rất nhiều bản rom gần đây, nhưng k hiểu sao các phần mềm rất hay bị tự động đóng khi máy tắt màn hình (để khoảng 30s), bật lên là đã bị tắt mất rồi, k như trước kia là bật lên tiếp tục dùng được.

kogianmumit

Đừng trích dẫn nguyên cả bài giới thiệu như vậy!

bác oi.bản room nay thiếu .STREAMING MEDEA.len minh ket noi 3G hông xem dc mobitv.mình có cài thêm bản (streaming medea 3.0_128.1928)vào nhưng hình như ko hơp hay sao ấy? tòan báo lỗi nếu bác nào biết khắc phục?giúp mình nhé.mình thank rất nhiều?(thank ngochoangimsat đã cho ra dược bản room rất hay.mình thích nhất ban room nay?)

Last edited by a moderator:

kogianmumit

bác hoàng đâu rui`. giúp với.co nghe thấy lời than của e hông...buồn quá.hãy giúp e dể xem được mobitv đi.co' phần mềm medea nào xem được mobitv cua mạng viettel hông? cho e đi?e vẫn đợi tin bác

ngochoangimsat

Bác Ngochoangmisat cho em cái cab file Videocall với. Dang nóng lòng test thử
Các Rom trên không cài được cab VideoCall, đã test cái file cab nay trên các rom 6.1 đều chưa chạy được, chưa xác định được lỗi do đâu
Hjx, mình đã up rất nhiều bản rom gần đây, nhưng k hiểu sao các phần mềm rất hay bị tự động đóng khi máy tắt màn hình (để khoảng 30s), bật lên là đã bị tắt mất rồi, k như trước kia là bật lên tiếp tục dùng được.
Kiểm tra lại xem máy có cài CleanRam không? nếu có thì thiết lập lại chế độ làm việc của nó. Tôi dùng không bị trường hợp đó.
Đừng trích dẫn nguyên cả bài giới thiệu như vậy!

bác oi.bản room nay thiếu .STREAMING MEDEA.len minh ket noi 3G hông xem dc mobitv.mình có cài thêm bản (streaming medea 3.0_128.1928)vào nhưng hình như ko hơp hay sao ấy? tòan báo lỗi nếu bác nào biết khắc phục?giúp mình nhé.mình thank rất nhiều?(thank ngochoangimsat đã cho ra dược bản room rất hay.mình thích nhất ban room nay?)
Stream làm gì? hãy tìm lại phần mềm Skyfire-PPC phiên bản cũ (khoảng tháng 10 năm 2009 đổ về trước - bản mới nặng quá Uni không đủ ram) dùng nó sẽ như trình duyệt Internet trên PC xem trực tiếp từ web mà không phải cài thêm gì cả
bác hoàng đâu rui`. giúp với.co nghe thấy lời than của e hông...buồn quá.hãy giúp e dể xem được mobitv đi.co' phần mềm medea nào xem được mobitv cua mạng viettel hông? cho e đi?e vẫn đợi tin bác
Mobile TV yêu cầu gì vậy? nó báo lỗi thế nào? Mà sao phải cài streaming ? Windows media Player có sẵn của ppc chạy được hết. Để làm việc này một cách dễ dàng và thuận lợi nhất trước hết hãy tạo một file text bằng bất kỳ phần mềm làm văn bản nào (đơn giản nhất là dùng Notepad có sẵn của windows PC ) với nội dung ví dụ như sau:

<ASX VERSION="3.0">
<ENTRY>
<TITLE>VTV4 (Canh Chim Ma)</TITLE>
<REF HREF="mms://www.vtc.com.vn/VTV4_2816"/>
</ENTRY>
</ASX>

Sau đó save as thành một file ví dụ VTV4.asx copy file này vào PPC và chạy nó bằng windows media Player sẽ xem trực tuyến luôn. Lưu ý đoạn bôi đậm màu đỏ trên các bạn thay bằng đường link kênh truyền hình của bạn, đoạn bôi đạm màu xanh đặt tên là gì thì tùy bạn

Chỉnh sửa cuối:

kogianmumit

thank bác.cảm ơn bác đã để ý tới e.hôm vừa rùi.em đăng kí 3G của mạng viettel..tất cả kết nối đều ngon lành.chi riêng phân xem tivi .o trang (mobitv.vn.ma em đăng ki 35k một tháng cho xem 10h )bên kĩ thuật mang viettel. họ hướng dẫn.phải có STREAMING MEDEA để kết nối (hay gọi la đường dân) với 3G .họ hướng dẫn vào phần network đê dẫn cái đương truyen 3G vào đê xem trục tiêp thôi.nhưng vì bản room cua mình hông có STREAMING MEDEA.lên hông xem được..em cai STREAMING MEDEA phai cap...vào rùi cũng hông xem được.buồn quá.bên ki thuật mang viettel họ lại nói ban room chắc ko phù hợp.lên cài bản room mới.Nhung e rất thích bản room này của BÁC..em hông muốn đổi..nhưng hông muốn đổi.35k của e trong tháng này bay đi ...8-|.ko xem được em tức lắm(tiền mất tật mang)~X nỡ đăng kí phai chịu.
theo như hướng dẫn của bác...như thế la môi lần đổi kênh em lai đổi đường dẫn mms://.... mà xem trưc tiêp như thế thì tốn k lắm....bác có cách nào? giúp em với? chắc bác cũng dùng mang 3G phải hông..
thêm nữa là phần mềm Skyfire-PPC em dùng rùi khi kết nối với trang mobitv thì,toàn báo lỗi ko cho kết nối?cái trang đấy độc quyền viettel hay sao ấy?nó hông cho phần mêm đó kêt nối vào?vào internet explorer thi lai vào được.nhưng hông xem đươc tivi...bác có cách nào xem được? hướng dẫn cụ thể cho e nhé...một lần nữa gửi lời cảm ơn tới bác...

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Tìm hết đường dẫn của các kênh đi, tôi sẽ giúp bạn tạo một file asx có đủ tất cả các kênh, khi chuyển kênh cũng giống như bạn chuyển bài hát khi mở nhiều bài trong windows media Player ấy
Ví dụ thế này:

<ASX VERSION="3.0">

<ENTRY>
<TITLE>VTV1</TITLE>
<REF HREF="mms://www.vtc.com.vn/VTV1"/>
</ENTRY>

<ENTRY>
<TITLE>VTV4 (Canh Chim Ma)</TITLE>
<REF HREF="mms://www.vtc.com.vn/VTV4_2816"/>
</ENTRY>

<ENTRY>
<TITLE>VTV2</TITLE>
<REF HREF="mms://www.vtc.com.vn/VTV2"/>
</ENTRY>
............................. vân vân.......... mỗi kênh nằm trong một TAB <ENTRY> và kết thúc bằng </ENTRY>....

<ENTRY>
<TITLE>tên kênh đặt tùy ý</TITLE>
<REF HREF="địa chỉ xem trực tuyến của kênh đó"/>
</ENTRY>

</ASX>

Lưu file trên thành một file Truyen_hinh_truc_tuyen.asx và mở bằng windows media (nó cũng như mở một file nhạc bình thường)
P/S: Mà không cần đắng ký cái dịch vụ xem truyền hình ấy đâu, kiếm mấy cái link truyền hình của các địa chỉ xem free rồi xem (chỉ cần có đăng ký 3G thôi để tốc độ đường truyền nhanh hoạc xem qua wifi)

Chỉnh sửa cuối:

kogianmumit

em xem được rùi.thanhk bác hoang nha...............................bác la một thiên tài

Chỉnh sửa cuối: