• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1.21054 Bản chuẩn từ Microsoft tháng 7 năm 2009

kogianmumit

BÁC OI. EM KO pos lên được .....vậy em gửi thông tin kênh cho bác nhé..em hông pos được bài hiiiiiiiiiem làm y như của bác...chậy được mấy kênh.còn mấy kênh hông chậy được....nhung tốn xiên lắm

.VTV1: mms://210.245.126.153/VTV1
* VTV2: mms://210.245.126.153/VTV2
* VTV3: mms://210.245.126.153/VTV3
* VTV4: mms://www.vtc.com.vn/VTV4_2816
* VTC1: mms://www.vtc.com.vn/VTC1_2812
* VTC2: mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813
* VTC3: mms://www.vtc.com.vn/VTC3_2814
* VTC5: mms://www.vtc.com.vn/VTC5_2817
* HTV7: mms://210.245.126.153/HTV7
* HTV9: mms://www.vtc.com.vn/HTV9_2818
* HTV-movie: mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE
* HTV : mms://203.162.1.217/HTV

ngochoangimsat

BÁC OI. EM KO pos lên được .....vậy em gửi thông tin kênh cho bác nhé..em hông pos được bài hiiiiiiiiiem làm y như của bác...chậy được mấy kênh.còn mấy kênh hông chậy được....nhung tốn xiên lắm

.VTV1: mms://210.245.126.153/VTV1
* VTV2: mms://210.245.126.153/VTV2
* VTV3: mms://210.245.126.153/VTV3
* VTV4: mms://www.vtc.com.vn/VTV4_2816
* VTC1: mms://www.vtc.com.vn/VTC1_2812
* VTC2: mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813
* VTC3: mms://www.vtc.com.vn/VTC3_2814
* VTC5: mms://www.vtc.com.vn/VTC5_2817
* HTV7: mms://210.245.126.153/HTV7
* HTV9: mms://www.vtc.com.vn/HTV9_2818
* HTV-movie: mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE
* HTV : mms://203.162.1.217/HTV

Các kênh không chạy được vì họ đã đổi sang địa chỉ khác! đặc biệt là VTC họ đổi đường dẫn thường xuyên

kogianmumit

ban room cua bác dùng thich thật...bác hoàng còn có ý định ra bản room mới hông?

Chỉnh sửa cuối:

batmanhuy

cho mình hỏi với, mình đã đọc qua topic hướng dẫn UP rom của bác PHAMQUANG, mình down bản ROM của chủ topic xuống, thấy chỉ có 1 file RAR tên là: nk_21054_Final.nbf ,mình copy vào tool UP ROM là MaUpgradeUt_noID thì ko UP đc ROM, như vậy là sao ? chỉ cần 1 file nk_21054_Final.nbf có up ROM đc ko hay cần down thêm file gì khác ,và down ở đâu ?mình đang dùng ROM gốc 5.0

cho mình hỏi với, mình đã đọc qua topic hướng dẫn UP rom của bác PHAMQUANG, mình down bản ROM của chủ topic xuống, thấy chỉ có 1 file RAR tên là: nk_21054_Final.nbf ,mình copy vào tool UP ROM là MaUpgradeUt_noID thì ko UP đc ROM, như vậy là sao ? chỉ cần 1 file nk_21054_Final.nbf có up ROM đc ko hay cần down thêm file gì khác ,và down ở đâu ?mình đang dùng ROM gốc 5.0
Đó là file rom, bạn phải giải nén file .rar ra sẽ ra file nk.nbf, bạn copy file này cho vào tools úp rom và úp thôi. Nhớ là máy bạn phải được HSPL thì mới úp được nhé...

batmanhuy

Đó là file rom, bạn phải giải nén file .rar ra sẽ ra file nk.nbf, bạn copy file này cho vào tools úp rom và úp thôi. Nhớ là máy bạn phải được HSPL thì mới úp được nhé...

mình down ra rồi và sau khi đổi tên file thành NK.NBF thì up ngon lành , nhưng cho mình hỏi HSPL là gì thế? sao mình đọc topic HD UP ROM ko thấy nói đến

LuongQuang

Super V.I.P
mình down ra rồi và sau khi đổi tên file thành NK.NBF thì up ngon lành , nhưng cho mình hỏi HSPL là gì thế? sao mình đọc topic HD UP ROM ko thấy nói đến

Trên Uni thì không tồn tại khái niệm này đâu. Chỉ quan trọng đối với các dòng máy sau Uni và hiện tại thôi.

CuongSuper

Lâu quá rồi không vào diễn đàn. Dạo này lại thịnh hành cái tin nhắn MMS em vào mãi mà ko được mới biết là cái MMS ở rom này không có. Bác hoàng dạo này còn chơi exec thì làm hộ em cái MMS để em nghịch với. có mấy bạn gửi ảnh cho em mà em ko biết vào thế nào

CuongSuper

hi hi vậy ah thanks anh hoàng nha. dạo này bọn nó cứ gửi cho em MMS mà ko biết nhận như thế nào. em muốn đổi máy quá mà vẫn chưa đổi đc,hihi. thằng em nó dạo này lại chai pin rui thì phải,hic hic

CuongSuper

Anh Hoàng cho em hỏi luôn với. Cái MMS này nhận như thế nào nhỉ. em đã cài đặt cấu hình MMS rồi mà khi đăng nhập là số điện thoại của em còn pas là cái họ gửi mà sao toàn bào là eror ko xem được tin nhắn. chán ghê. cái MMS này bọn nokia nó nhận được mà mình chẳng biết dùng thế nào buồn ghê

alex304

hix em test cả đóng rom lun mà chưa thấy bản 6.5 dành cho exec mong các bác sớm 6.5 mà gọn nhẹ cho anh em test thử nha

CuongSuper

bạn chú ý một chút đi, rom 6.5 trên diễn đàn rất là nhiều,bạn tìm hiểu kỹ hơn đi. Tuy vậy rom 6.5 này rất nặng và tính ổn định ko cao

alex304

trên fourm em test mấy bản rùi mà công nhận nóa nặng quá kô chạy đc soft đc hjc

akool2401

cac ban rom nay da co ncf va font tv chua vay cac bac

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

chit216

e up bản Vanila thì camera bị lỗi ko dùng được, báo là " Failed to inidialies camera. Camera devide is in use 3600:100:1" gì gì đó? Có ai bị giống minh ko?? Mong bác chủ tìm hiểu sửa giúp. e dùng xda exec :)

cherry_pink

híc, thank bác Hoàng về bản rom, nhưng sao cả bản vanila với bản full của bác lỗi kết nối tai nghe bluetooth nhỉ, kết nối vẫn ok nhưng ko có chế độ cho thoại, dùng tai nghe sony với tai zin nokia E71 thì gặp trường hợp này, tai nghe....china thì lúc được lúc không,e up các rom khác thì lại bt, sẵn tiện cho e hỏi các bro có cách nào nghe nhạc qua bluetooth trên uni ko? e có search rồi thử làm rồi, dùng loại stereo đàng hoàng mà....vẫn bó tay,phải nghe nhạc bằng headphone thông thường , thank các bro

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

bạn ngochoangimsat cho mình hỏi với: mình cài bản vanila (lên máy mda pro),dùng tương đối nhanh và ổn định,chỉ có điều không thể send file bluetooth vào máy được, send từ máy sang máy khác thì được.
có cách nào để nhận file bluetooth từ máas khác gửi đến k0.cảm ơn bạn