• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21068+ (Port Full XIP và SYS)

ngochoangimsat

Khả năng mình đã tìm ra nguyên nhân không nhận file BT rồi:)) để build một bản test trước khi public

CuongSuper

bác đã tìm ra được rồi ah,hay quá.bác test đc thì chỉnh luôn rom của em với nhé.để đến mai em up cũng được bác ah.em sợ tý nữa sấm chớp lại cháy cái máy tính nữa thì toi.
Mà bác cứ để cả cái BLT Manager nữa nhé.cái đó hay đó bác.dùng được vào nhiều cái lắm.hihihi.
ủa vẫn chưa thấy bác cho em cái rom mới.tý bác nhớ gửi cho em để em test thử nha

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Bản fix quá tuyệt, chỉ còn 2 vấn đề nhỏ nữa là hoàn hảo:

i) Vẫn không thể bật beam trong Commanager được. Đây là nguyên nhân dẫn đến việc mặc dù có thể gửi được file qua bluetooth nhưng không thể nhận được file qua bluetooth

ii) Icon commmanager không có cả trong program lẫn system. Mình phải dùng một số phần mềm để lôi cổ nó ra.

Hi vọng bác ngochoangimsat sớm khắc phục được việc này, đặc biệt vụ bluetooth

ngochoangimsat

Bản fix quá tuyệt, chỉ còn 2 vấn đề nhỏ nữa là hoàn hảo:

i) Vẫn không thể bật beam trong Commanager được. Đây là nguyên nhân dẫn đến việc mặc dù có thể gửi được file qua bluetooth nhưng không thể nhận được file qua bluetooth

ii) Icon commmanager không có cả trong program lẫn system. Mình phải dùng một số phần mềm để lôi cổ nó ra.

Hi vọng bác ngochoangimsat sớm khắc phục được việc này, đặc biệt vụ bluetooth

Bluetooth đã tìm ra nguyên nhân và giải pháp khắc phục, Beam cũng vậy, hai cái ấy chạy tốt rồi> Bản rom này đang được up, trong ít phút nữa là xong. Cái Commanager bạn không càn lôi cổ nó ra làm gì, hãy ấn tổ hợp phím (Fn + Phím sang phải):D

rosa

Úy trời, từ ngày dùng PDA đến giờ, nể bác ngochoang qua, bác build rom nhanh hơn cả gió, anh em up + test không kịp. Thanks in advance

CuongSuper

ui sao đợi mãi mà ko thấy bác hoang up thêm rom gì cả,huhuhu.em đợi từ tối hôm qua rui.bác cố gắng up luôn nhé bác

ngochoangimsat

Anh em thông cảm mạng cơ quan hôm nay nát như hồi dùng dialup ấy! từ sáng tới giờ úp mãi không đc, cũng sốt ruột lắm chứ

CuongSuper

ac ac,the nay thi doi lau qua,bac xem toi nay co lam j dc ko vậy,thảo nào em bảo gửi qua mail thì gửi đến sáng là phải thui,thế tối nay liệu có đc ko bác để đêm em up thử.
Ôi bác ơi cái WOWDH nghe nhạc phê lắm mà,sao bác lại bỏ đi ah,mà cái này khi chạy setup ở bản 2 thì bị lỗi ko dùng đc nữa.bác bỏ đi thì cho em cái file đó để em cài thử xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

đc chưa vậy bác,em chờ lâu quá rui,liệu tối nay đã dc chưa bác, mà có cái riêng cho em ko vậy anh, bản 5 bác đã test thử WOWHD chưa xem có còn bị lỗi nữa ko,em ko khởi động đc cái đó,có lẽ phải Hard reset.em vẫn đang dùng bản 2.chờ bác cho ra bản 5 rui em up

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

đc chưa vậy bác,em chờ lâu quá rui,liệu tối nay đã dc chưa bác, mà có cái riêng cho em ko vậy anh, bản 5 bác đã test thử WOWHD chưa xem có còn bị lỗi nữa ko,em ko khởi động đc cái đó,có lẽ phải Hard reset.em vẫn đang dùng bản 2.chờ bác cho ra bản 5 rui em up

WOWHD bản nào tôi cũng dùng bìng thường, không bao giơ lỗi, lần nào uprom xong mặc định là nó chạy luôn rồi, có cần khởi động nó đâu nhỉ!, bản của bạn yêu cầu làm riêng tôi góp ý:
Không nên tích hợp cái Pocketmusic, magiccal, bạn nên tự cài nó , tích hợp sẵn rom rất nặng (không phải nặng về tốc độ mà nó quá lớn về dung lượng không tốt đâu)
Bản rom mang tên bạn sẽ được Build sớm

Chỉnh sửa cuối:

assdeadmtal

Bản 4 : Tình hình là không thấy FD đâu rồi bác, bác dấu kỹ quá ko thể nào tìm thấy :))
với lại lỗi cài HTC home vẫn còn, em cài thử mấy bản rồi nhưng vẫn bị lỗi :(
Hix, bác xem hộ em với. Thansk bác.

CuongSuper

ok như vậy cũng được ah,bác cố gắng up lên nhanh hộ em nha.bây jo em up tạm bản 4 cũng đc ah.cảm ơn bác nhiều nha

dxx

Bản 4 : Tình hình là không thấy FD đâu rồi bác, bác dấu kỹ quá ko thể nào tìm thấy :))
với lại lỗi cài HTC home vẫn còn, em cài thử mấy bản rồi nhưng vẫn bị lỗi :(
Hix, bác xem hộ em với. Thansk bác.

đúng là bản số 4 này ko có FD, mình vừa úp xong.

sonvtus

Sao bản số 4 kg có FD hả bạn? Mình để ý thấy mỗi bản rom của bạn up lên đều bị lỗi là: Không thiếu cái này thì lại thiếu cái khác, mà toàn thiếu những cái kg thể kg có. Sao vậy bạn? hay là bạn build rom nhiều quá nên hay bị thiếu sót? Cố gắng lên nha bạn.
Chúc bạn luôn khỏe mạnh và minh mẫn để build những bản rom ngày càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

ôi em hâm mộ bác quá,cuối cùng em cũng đã được up rồi,cảm ơn bác nhiều,bản 5 này có FD ko nhỉ.em uo luôn mới đc,thanks bác nhiều lắm.
ah mà quên mất, bản số 5 là bản vanila thôi phải ko bác,thế thì em up bản 4 thôi. hiih

assdeadmtal

Ặc, tốc độ ra rom của bác kinh dị :eek: khi nào phải tầm sư học đạo mới được :D
Bác có nhận đệ tử không :D

benhtamthan

Mấy ngày wa kg vào, giờ vào thấy bác ra tới bản 6 lun rồi... chóng mặt thiệt. download gấp và thử liền ... sẽ có báo cáo thui...

Nói về tốc độ làm Rom Uni, cho đến hiện giờ chắc Pác cầm chắc là Number One rồi...

Bái phục, bái phục...

Cảm ơn pác ngochoangimsat!

CuongSuper

bác cho em hỏi cái bản 6 ko có HTC home là ko có cái gì vậy,cái đó có quan trọng ko vậy