• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21068+ (Port Full XIP và SYS)

ngochoangimsat

Mình cùng ý kiến với Bác Benhtamthan, bản Rom nay chạy ổn, nhưng lỗi phần BT không thể kết nối với PC và các điện thoại khác.

Bạn thật vui tính! tôi vẫn gửi nhận file qua BT ầm ầm này!, hay làm cái Screen short cho các bạn xem vậy. Nhũng gì các bạn nhìn thấy trong cái anh động dưới đây là câu trả lời

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Rom của tomal không thể trích được (hầu như các bản rom cooked bây giờ đều thế) vì trong rom đã bị xóa file .dsm
Không có gì là ko trích được cả bạn àh, cứ cài Rom vào máy rồi chép, nếu không biết chép những files nào có thể dùng bất kỳ một trình crack_reset thời gian (kể cả chương trình crack dùng trên PC cũng được) để xem các files hàm thư viện liên quan đến files chạy...! Mong cộng đồng PDA ngày càng phát triển. Dạo này học bài vở nhiều quá nên ko online thường xuyên.[/QUOTE]

Các bạn nói thật vô lý, cái BT và các hầm thư viện dll của nó trong rom của tôi không thiếu bất cứ một cái file nào vì tôi lây các file ấy từ các bộ kitchen chạy tốt và các bản rom chạy tốt, thực tế là tôi đã kiểm tra vấn đề gửi file (chỉ duy nhất không có cái tai nghe BT để thủe nốt)

benhtamthan

Các bạn nói thật vô lý, cái BT và các hầm thư viện dll của nó trong rom của tôi không thiếu bất cứ một cái file nào vì tôi lây các file ấy từ các bộ kitchen chạy tốt và các bản rom chạy tốt, thực tế là tôi đã kiểm tra vấn đề gửi file (chỉ duy nhất không có cái tai nghe BT để thủe nốt)

Đúng là chỉ bị phần BT headset stereo thui, mọi phần khác ok mà... chuyển và nhận file bằng BT không hề có vần đề gì hết và bảo đảm các build trước cũng kg có vấn đề chuyển nhận qua BT.

Cảm ơn...

ngochoangimsat

tranducnam

Active Member
Xin Bác đừng bực mình nhé, máy em đến pần Bluetooth-Devices thì chỉ có hàng chữ Connected, chứ hàng dưới thì mất hàng chữ Add new device luôn, do đó em không làm sao add được cái BT của PC vào được ạh.

Bác ui em cài cái HA_UNIBT vào máy thì nhận được BT của PC rồi, send File cũng ok luôn. Thanks Bác nhiều nha.

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Bạn thử cài cái này xem cải thiện không nhé:
http://www.mediafire.com/file/xgka4knzzjy/Bluetooth.7z
Cài xong khởi động lại cái :D

Cái này trong các bài trước Pác đã chỉ Mình làm rùi và mình cũng đã làm theo và làm lại lun cho build này. Tình hình là nhận được BT Stereo và chạy ầm ầm để nghe nhạc , xem phim... (cảm ơn Pác) nhưng phần điện thọai vẫn kg được mà... Nó cứ trơ ra khi nhấn phím BT để nghe thọai, và hình như làm đơ lun phần thọai của Inesoft phone trên máy vì mình bấm hòai mà kg được đó khi điện thọai đến....

Kg biết cái build 21014 và build này 21068 có khác nhau gì về BT kg hả Pác ngochoangimsat vì mình dùng build 21014 của Pác đâu có vấn đề gì đâu, lạ thiệt đó. Chắc số mình kg dùng được build mới toanh này của Pác rồi....

Cảm ơn.

hoanmyhp

Cái này trong các bài trước Pác đã chỉ Mình làm rùi và mình cũng đã làm theo và làm lại lun cho build này. Tình hình là nhận được BT Stereo và chạy ầm ầm để nghe nhạc , xem phim... (cảm ơn Pác) nhưng phần điện thọai vẫn kg được mà... Nó cứ trơ ra khi nhấn phím BT để nghe thọai, và hình như làm đơ lun phần thọai của Inesoft phone trên máy vì mình bấm hòai mà kg được đó khi điện thọai đến....

Kg biết cái build 21014 và build này 21068 có khác nhau gì về BT kg hả Pác ngochoangimsat vì mình dùng build 21014 của Pác đâu có vấn đề gì đâu, lạ thiệt đó. Chắc số mình kg dùng được build mới toanh này của Pác rồi....

Cảm ơn.
Gửi Anh. em mới dùng con O2 lên ko biết lắm về cái BL này .em cũng mới săm được 1 cai tai nghe BL của SAMSUNG WEP 200 mà ko biết cài thế nào để nghe điện thoại và nghe nhac được cả (em đã cai phan mềm Bl .7 rồi và máy đã nhận tai nghe SAMSUNG wep 200 roi)nhưng vẫn ko nghe được .Anh nào biết cách cài chỉ giúp em với .
Cho em hỏi khoảng cách phát sóng cua BL phụ thuộc vao phần cứng hay rom vậy.rom cũ của em khoang cách nghe được co 50 Cm thui ( tù thắt lưng đến tai mà nghe rất bé )
Thanks các anh trươc. ( em dang dung rom 21068 )

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Trao đổi kinh nghiệm

Gửi Anh. em mới dùng con O2 lên ko biết lắm về cái BL này .em cũng mới săm được 1 cai tai nghe BL của SAMSUNG WEP 200 mà ko biết cài thế nào để nghe điện thoại và nghe nhac được cả (em đã cai phan mềm Bl .7 rồi và máy đã nhận tai nghe SAMSUNG wep 200 roi)nhưng vẫn ko nghe được .Anh nào biết cách cài chỉ giúp em với .
Cho em hỏi khoảng cách phát sóng cua BL phụ thuộc vao phần cứng hay rom vậy.rom cũ của em khoang cách nghe được co 50 Cm thui ( tù thắt lưng đến tai mà nghe rất bé )
Thanks các anh trươc. ( em dang dung rom 21068 )

1. Dĩ nhiên chất lượng âm thanh từ tai nghe phụ thuộc vào cả hai: phần cứng và Rom.... : Mình đang xài 3 tai nghe BT; 2 stereo (SX -950D va X2N-88) 1 tai nghe mono: 2 tai nghe stereo đi xa được tới những 4m hoặc hơn so với chỗ để máy O2 Exec; còn tai nghe mono thì chỉ độ 1,2 m nhưng yếu hơn... Còn khỏang cách mà Pác mô tả là chỉ mới 50 cm thì hơi ít đó...

2. Pác mới dùng O2 nên mình đề nghị thử build 21014 của Pác ngochoangimsat và sau đó là Tomal 8.9 (bản nào cũng được lite hay Regular) để biết được Tai nghe của Pác thích hợp Rom nào là tốt nhất. (vì mình kg có tai nghe giống Pác để thử mà và 2 Rom này mình đánh giá là có BT cho tai nghe Stereo tốt và chất lượng với BT stereo của mình)

Sau khi xong Pác báo kết quả nha....

Chúc vui

CuongSuper

đây rùi,các bác thử cài regetry như thế này xem có đc ko nhé.khả năng là sẽ dùng đc BT bình thường đấy:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Obex

rồi chọn vào IsEnabled sửa trị DWORD Data từ 0 thành 1 (trị Dec).

Soft Reset và chạy ngon thui.

benhtamthan

đây rùi,các bác thử cài regetry như thế này xem có đc ko nhé.khả năng là sẽ dùng đc BT bình thường đấy:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Obex

rồi chọn vào IsEnabled sửa trị DWORD Data từ 0 thành 1 (trị Dec).

Soft Reset và chạy ngon thui.

Chỉnh Reg này chỉ để mở chức năng gửi và nhận file bằng BT thôi Pác ạ.

Thân.

shinichi01

cho mình hỏi làm sao disable cái activesync vì pin sạc 100% để khoảng 3 tiếng còn 85%,mở pbar lên thì thấy activesync đang chạy?

CuongSuper

bạn đọc lại bài của bác VNInt áo hướng dẫn đấy.ko nhớ rõ là ở bài nào nữa.mà pin sụt nhanh như thế chưa chắc đã phải do chạy ngầm AS đâu.có khi do rom nữa đấy,máy mình pin giảm cũng nhanh lắm.
bác hoang có thể xem lại pin đc ko bác,hình như pin có vấn đề thật đấy,em thấy hao pin lắm.
ah còn cái coreplayer nữa,em mà bật nhiều bài thì nó bị đơ đơ,nó cứ chậm chậm lại như lỗi window media ở 1 số bản rom khác ý,cái đó là do gì vậy bác hay tại cái core player nó bị như vậy

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

bạn đọc lại bài của bác VNInt áo hướng dẫn đấy.ko nhớ rõ là ở bài nào nữa.mà pin sụt nhanh như thế chưa chắc đã phải do chạy ngầm AS đâu.có khi do rom nữa đấy,máy mình pin giảm cũng nhanh lắm.
bác hoang có thể xem lại pin đc ko bác,hình như pin có vấn đề thật đấy,em thấy hao pin lắm.
ah còn cái coreplayer nữa,em mà bật nhiều bài thì nó bị đơ đơ,nó cứ chậm chậm lại như lỗi window media ở 1 số bản rom khác ý,cái đó là do gì vậy bác hay tại cái core player nó bị như vậy

Thẻ nhớ của bạn tốc độ chậm;), tôi dùng không sao. Mặt khác vấn đề pin thì đương nhiên là sụt nhanh hơn các bản cũ rồi vì OEM Driver của Uni đã cũ (trích xuất chủ yếu từ WM5 nên độ tương thích với các rom càng mới càng kém (suy luận)->> nó quản lý không tốt bằng (pin tốt nhất là bản WM5 ship. Ai muốn pin lâu quay về bản 21051 nhé vừa build lại xong, chạy tốt phết:))
http://www.mediafire.com/file/jyor1mnqykl/21051FullRL.rar

CuongSuper

thế anh bảo dùng rom nào thì hay hơn vậy.cái nào chạy nhanh hơn hả anh.anh nói từng cái ưu điểm của 2 cái rom này xem nào để em lựa chọn rom nào còn up

ngochoangimsat

thế anh bảo dùng rom nào thì hay hơn vậy.cái nào chạy nhanh hơn hả anh.anh nói từng cái ưu điểm của 2 cái rom này xem nào để em lựa chọn rom nào còn up

Tùy thôi! 21068 mượt hơn 21051 (một chút thôi) nhưng 21051 pin dùng được tốt hơn tất cả các bản khác (ở đời thường mất cái lọ được cái chai thế đấy!):((

CuongSuper

mượt hơn có 1 chút thôi sao,thế thì chọn pin vẫn hơn,hihihi,nhưng cái 21051 anh fix hết lỗi rồi chứ,em cài thêm cái Mobile Sell có chậm ko nhỉ,em đang dùng 21068 thì thấy bình thường,còn ko biết cái 21051 có mượt ko.em chỉ lo nó chậm máy thôi.
bác hoang xem có bản net mới đó,bác tích hợp vào rom luôn đi bác xem có hay hơn ko

Chỉnh sửa cuối:

trungtin83

bác ơi ,bác cho em đường link để down mấy phần mềm sau được không , trong rom có sẵn rồi ,nhưng em thích dùng bản rom 5.2.046 hồi trước của bác ,bản rom đó chưa có mấy phần mềm này
(WM 6.1 CE.2.21068)
+ Skyfire
+ Pbar (file cab để cài váo máy )
+lịch vạn sự
+phần mềm phong thủy

sonvtus

Bạn ngochoangimsat cho mình hỏi: Trong danh bạ mình lưu 1 tên nhưng có tới 2 or 3 số, khi nhận tin nhắn chỉ hiện tên chứ kg hiện số. Vậy mình muốn biết chính xác sối nào gửi tin nhắn đến cho mình thì phải làm sao vậy bạn? Giúp mình với nhé. Thank you! (Mình xin lỗi nếu câu hỏi của mình hỏi không đúng topic nhé)

thoasucvuichoi

Sau khi dùng bản room này tôi vẫn thấy bị lỗi treo máy dù đã up đi up lại. có bạn nào bị lỗi như vậy ko?

Tôi đã dùng bản số 6 này được 5 ngày :-/:-/:-/
DT thường bị treo ko phai khi đang sử dụng mà hầu hết là khi đang ko dùng, đèn góc vẫn nháy nhưng không bật được máy lên, dùng dt khác gọi vào thấy tút dài nhưng đt ko thấy có phản ứng gì. sau khi RS lại trong bộ nhớ cuôc gọi ko hiện cuộc vừa gọi. Rất nguy hiểm khi vợ hoặc sếp gọi thấy đổ chuông mà ko thấy nhấc máy. Mà mình lại cũng ko biết vừa có cuộc gọi đến nên ko biết sử lý thế nào. Nguy hiểm quá

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Bạn ngochoangimsat cho mình hỏi: Trong danh bạ mình lưu 1 tên nhưng có tới 2 or 3 số, khi nhận tin nhắn chỉ hiện tên chứ kg hiện số. Vậy mình muốn biết chính xác sối nào gửi tin nhắn đến cho mình thì phải làm sao vậy bạn? Giúp mình với nhé. Thank you! (Mình xin lỗi nếu câu hỏi của mình hỏi không đúng topic nhé)

Mình vẫn thấy máy mình hiện cả tên và số trong tin nhắn:(