• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM2005 CHO CÁC DÒNG HP iPAQ

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi , ROM mới nhât của rx3715 có thể kiếm ở đâu không ạ?
Em mới lấy máy về HR xong thấy WMPlayer 9 biết là bản ROM cũ rồi, nhưng cái mới hơn thì chẳng biết tìm ở đâu.
Bác nào đang dùng thì chỉ giáo cho em với .

ROM mới nhất cho rx37XX là v1.01.11 (ngày 8/03/2005)

Link tải ROM đây:

ftp://ftp.hp.com//pub/softpaq/sp29501-30000/sp29773.exe

Đây là ROM WM2003SE cho dòng này đấy bạn ạ.

hienduc

Bác chanhtrungnct tôi đang sử dụng con HP ipaq rx3115, loại này bộ nhớ máy quá ít nên không thể cài nhiều chương trình được.Vậy có cách nào để cài được nhiều CT mà ít tốn bộ nhớ nhất không? Đó là CT gì? Sử dụng như thế nào? Mong các bác hướng dẫn giúp tôi với. Cảm ơn quí bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác chanhtrungnct tôi đang sử dụng con HP ipaq rx3115, loại này bộ nhớ máy quá ít nên không thể cài nhiều chương trình được.Vậy có cách nào để cài được nhiều CT mà ít tốn bộ nhớ nhất không? Đó là CT gì? Sử dụng như thế nào? Mong các bác hướng dẫn giúp tôi với. Cảm ơn quí bác nhiều.

Với các PPC mà có bộ nhớ khồng lớn, trừ các ứng dụng không thể còn lại bạn chọn đường cài vào thẻ nhớ ngoài đó để tiết kiệm bộ nhớ trong là OK.

meohp

các bác ơi có bác nào co đương nick cua hp 618 ko chỉ giúp em với

phuongpb

Chào các bác!
Em có con máy với thông tin sau (em lấy từ phần Hp Asset viewer rồi dịch sang tiếng Anh)
Manufacturing industry: Hewlett-Packard Company
Product ID: Pocket PC
Models ID: HP iPAQ rx1950
Process shedding of blood: Samsung SC32442
Process amendment numbers: A languages: KOREAN nations ID: KOR
(제조업체 Hewlett-Packard Company 제품 ID: Pocket PC 모델 ID: HP iPAQ rx1950 프로세스 유형: Samsung SC32442 프로세스 수정 번호: A 언어: KOREAN 국가 ID: KOR).
Em đọc bài trên nắm được tổng quát chút, nhưng vẫn không biết con của em thuộc dòng nào? Các bác chỉ dùm em với.

Các anh cho em hỏi!
Với iPAQ rx 1950 thì soft reset là chọc vào khe, còn hard reset thì giữ phím calendar+ wireless rồi chọc vào nút soft reset, Vậy thì làm thế nào để vào bootloader?

Last edited by a moderator:

212

Anh Quang ơi cho em hỏi chút, lúc trước em dùng PPC Phone , up ROM mới thoải mái chẳng sợ gì , vì lúc nào em cũng thủ sẵn ( hoặc luôn luôn có địa chỉ để sẵn sàng down về ) bản ROM original chuẩn.Khi đó Up lung tung , nếu không ngon thì lại chuyển về cái original.
Bây giờ em chuyển sang dùng PPC + Smartphone .Con rx3715 của em trên trang Hp chỉ thấy có mỗi một bản ROM ( chắc giống với cái của anh gửi cho em), giả sử nếu khi Up lên rồi nó chạy ú ớ hơn khi chưa Up thì em không biết làm thế nào để nó về lại như cũ đây.Cho đến giờ thì bản ROM cũ em dùng vẫn Okie , wifi ngon mạnh hơn MDAIII nhiều. Em dùng PPC cũng nhiều , khoái nghịch Rom mới lắm. Em nghe nói PPC Phone có cách backup ROM lên SD gì đó nhưng em không biết có làm thế cho con rx3715 được không. Hay có cách gì backup bản ROM hiện tại không ạ . Em nghĩ phải có một cái ổn định dự phòng rồi tha hồ mà nghịch. Anh Quang giúp em với.
EM down xong bản Rom anh gửi rồi , chỉ chờ anh trả lời là em thực hiện Up luôn.

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi cho em hỏi chút, lúc trước em dùng PPC Phone , up ROM mới thoải mái chẳng sợ gì , vì lúc nào em cũng thủ sẵn ( hoặc luôn luôn có địa chỉ để sẵn sàng down về ) bản ROM original chuẩn.Khi đó Up lung tung , nếu không ngon thì lại chuyển về cái original.
Bây giờ em chuyển sang dùng PPC + Smartphone .Con rx3715 của em trên trang Hp chỉ thấy có mỗi một bản ROM ( chắc giống với cái của anh gửi cho em), giả sử nếu khi Up lên rồi nó chạy ú ớ hơn khi chưa Up thì em không biết làm thế nào để nó về lại như cũ đây.Cho đến giờ thì bản ROM cũ em dùng vẫn Okie , wifi ngon mạnh hơn MDAIII nhiều. Em dùng PPC cũng nhiều , khoái nghịch Rom mới lắm. Em nghe nói PPC Phone có cách backup ROM lên SD gì đó nhưng em không biết có làm thế cho con rx3715 được không. Hay có cách gì backup bản ROM hiện tại không ạ . Em nghĩ phải có một cái ổn định dự phòng rồi tha hồ mà nghịch. Anh Quang giúp em với.
EM down xong bản Rom anh gửi rồi , chỉ chờ anh trả lời là em thực hiện Up luôn.

Bạn kiểm tra thông số ROM trên máy và trên trang HP.
Nếu Version ROM trên HP mới hơn, chứ yên tâm mà Up. Ít nhất cũng sẽ tốt hơn ROM cũ. Còn nếu Version trên máy mới hơn, tốt nhất đừng Up ROM làm gì.

Các dòng PPC Phone đều như nhau cả, ROM mới thường bao giờ cũng có mặt khá hơn, ít ra là về phần Phone.

pnanhkhoa

bạn vào thẳng web của HP down về nhé. www.hp.com. bạn vào search với từ khóa HP IPAQ rw6818 là có ngay
KO bao giờ ra, bạn phải search theo từng dòng mới ra, searh với từ khóa HP iPAQ rw6800 Series mới ra. Hiện giờ Rom mới nhất là 1.01.03 WWE chạy theo mình nhận xét thì nhanh và ổn hơn bản ban đầu nhiều

212

Hôm nay em đã Up ROM mới cho chú rx3715 : ROM 1.01.11
Ngoài sự thay đổi rõ rệt nhất là WMP 9 lên WMP 10 em chưa xác định được thêm là có sự khác biệt gì nữa không , vì mới up xong còn chưa cài soft.
Quá trình Úp rất nhanh, lúc đầu em down bản của anh Quang gửi , nhưng khi up bị báo lỗi ( có thế là do sai ngôn ngữ) , em lên Hp down bản Rom mới nhất trên đó về ( máy em chạy tiếng Đức) , Up được ngay , mất khoảng 4 phút là xong hết.
Làm cũng đơn giản lắm vì có hướng dẫn ngay lúc up rồi , cứ theo thế mà làm .
Cám ơn mọi người 1

pnanhkhoa

Em ko thể chuyễn ngôn ngữ từ China sang WWE được, mặc dù em đã làm thay nhiều cách kể cả cách các MOD chỉ.
Em xài 6818

duycst

Cho em hỏi bác Tú,link ROM bác đưa ra sau khi UP cho con rx1950 Ger thì nó có tự chuyển sang tiếng Anh không bác? Bạn em nhờ em chuyển con này sang tiếng Anh dùm ba nó. Em không rành về con HP nên chưa dám làm ---> hư ba nó bắt đền thì không có xiềng trả. :D

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi bác Tú,link ROM bác đưa ra sau khi UP cho con rx1950 Ger thì nó có tự chuyển sang tiếng Anh không bác? Bạn em nhờ em chuyển con này sang tiếng Anh dùm ba nó. Em không rành về con HP nên chưa dám làm ---> hư ba nó bắt đền thì không có xiềng trả. :D

Không ngại đâu bạn trẻ ạ. Tải ROM về mà Up thôi.
Máy HP iPAQ bền vững lắm.

Link tải ROM:

ftp://ftp.hp.com//pub/softpaq/sp31501-32000/sp31892.exe

Và nếu muốn Up ROM WM5.0 cho nó mình sẽ cung cấp Link cho tải mà Up nhé.

pnanhkhoa

Em đã load 2 bản Rom về, máy em Rom China nếu Up Rom China thì OK, còn Up WWE thì error. Em đã dùng Bootloader, đổi tên NBF của WWE sang CHT vẫn ko xong, giờ phải xài bản V-Lip tạm
Em đang xài bản Active Sync 4.2 luôn
Mong các MOD giúp đỡ em :((

phuongpb

em đang dùng con rx1950 theo bác thì em có nên up ko khi em chưa có tí kinh nghiệm nào cả với lại khi up có đc gì ko bác. Bác có thể cho em biết có những điều lợi gì ko vậy? Cảm ơn các bác rất nhiều mong đc giúp đở em chỉ là hậu bối vừa gia nhập giới. Thx a lot.
Mình đang dùng con HP iPAQ rx 1950, con này đã cài Windows mobile 5.0 rồi mà! ntduy còn muốn up lên cái nào nữa?:-/

phuongpb

Chuyển ngôn ngữ từ Korea sang English cho HP iPAQ rx 1950

Có bác nào biết cách chuyển ngôn ngữ từ Korea sang English cho HP iPAQ rx 1950 chỉ cho em với!
Mà ROM bản Korea em cũng không có nữa:|
Cám ơn các bác!

duycst

Có bác nào biết cách chuyển ngôn ngữ từ Korea sang English cho HP iPAQ rx 1950 chỉ cho em với!
Mà ROM bản Korea em cũng không có nữa:|
Cám ơn các bác!

Bác Up lại ROM theo link của bác Quang ở phía trên đấy,sẽ chuyển sang English. ROM Korea thì bạn phải tìm thôi,bạn ở bên đó mà :D