• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM2005 CHO CÁC DÒNG HP iPAQ

symbian

ý cái rom đó hình như ko hỗ trợ cho máy của bạn thì phải ....

phuna

Vậy em có thể down ROM WM2005 cho máy của em ở đâu vậy? Mong các bác chỉ giúp :)

PhamQuang

Manager
Vậy em có thể down ROM WM2005 cho máy của em ở đâu vậy? Mong các bác chỉ giúp :)

Không biết bạn tải phiên bản trên ở đâu nữa? :O :O :O

WM5.0 cho HP iPAQ 2750 Link đây kia mà:

ftp://ftp.hp.com//pub/softpaq/sp33001-33500/sp33003.exe

Mã hiệu là sp330003.exe kia. Phiên bản của bạn chắc không phải???

ROM WM5.0 v1.02 cho HP 2750 ra ngày 15/07/2006 đó.

Mình đã Up cho dòng 27XX rất tốt đó bạn ạ.

Chúc bạn thành công.

PhamQuang

Manager
Em dùng sp33003.exe vẫn bị lỗi như ảnh đính kèm :-??

Bạn chờ đợi sau vài giờ mình sẽ Up phiên bản ROM WM5.0 cho HP 2700 Seri nhé.

Trước hết bạn hãy HR máy và Up lại thử xem sao?

phuna

Em đã HR lại máy và upgrade lại nhưng vẫn bị lỗi đúng y như vậy. Con Hx2750 của em gốc là tiếng Nhật, em up chuyển sang tiếng Anh. Ko biết như vậy có vấn đề gì ko?
Em check trên forum của bọn HP thấy cũng có vài người bị lỗi giống như vậy nhưng ko tìm thấy câu trả lời cụ thể nào cả.

PhamQuang

Manager
Em đã HR lại máy và upgrade lại nhưng vẫn bị lỗi đúng y như vậy. Con Hx2750 của em gốc là tiếng Nhật, em up chuyển sang tiếng Anh. Ko biết như vậy có vấn đề gì ko?
Em check trên forum của bọn HP thấy cũng có vài người bị lỗi giống như vậy nhưng ko tìm thấy câu trả lời cụ thể nào cả.

Bạn Up thử phiên bản này xem sao.

ROM WM5.0 Upgrade cho HP 2700 Series đó.

http://www.megaupload.com/?d=WT8S4FEP

Pass.: PDAVIET

duycst

Cho em hỏi,HP rx1950 coi số Imei chỗ nào vậy các bác?Có phải là UUID không?Em thấy 1 dãy số mà không bít phải không vì nó lạ lắm,không giống của các máy khác,có số và chữ luôn!Em muốn tìm số Imei để xin bản VietLip.Không biết máy em tiếng Đức có xài VietLip được không?

phuna

Bạn Up thử phiên bản này xem sao.

ROM WM5.0 Upgrade cho HP 2700 Series đó.

http://www.megaupload.com/?d=WT8S4FEP

Pass.: PDAVIET

Cảm ơn bác Quang rất nhiều, sử dụng ROM của bác em đã up được ROM cho máy em lên WM2005, nhưng mà cũng phải "tiểu xảo" một tí :D . Tiện đây em cũng muốn chia sẻ để nếu ai có gặp vấn đề như em thì có thể tham khảo:

Các bước như sau:

1. Download bộ ROM của bác Quang từ MegaUpload.
Bây giở nếu chạy hpRUU.exe thì nó sẽ cho update nhưng sẽ bị lỗi như trong 2 ảnh attach. Lỗi này do bộ cài này ko detech được model máy
2. Download sp33003.exe từ website của HP.
Copy file CeiPAQ.dll trong bộ sp33003.exe đè vào file CeiPAQ.dll của bộ ROM trên. File này sẽ giúp hpRUU.exe detech được model máy.
Bây giờ thì có thể chạy lại hpRUU.exe trong bộ ROM của bác Quang để up lên WM2005 :)

Chỉnh sửa cuối:

symbian

Anh Quang ơi cho em hỏi hp6365 có trong danh sách up lên win 5 ko vậy ạ ?...

tvn28

bác ơi cho hỏi 5500 co win2003SE ko ? Nếu có share để em upload dùm . Thanks /

NguyenDucDung

trước hết sorry vì hỏi vào chỗ này :| (ko biết hỏi câu này ở đâu cả)
mình mới sử dụng HP hx 2490b, khi vào phần battery thì thấy nó có hiện battery backup, trong khi đó nó sử dụng WM5 (theo mình biết thì là defaul (OS), cũng sử dụng WM5 nhưng hw6915 thì lại ko hề thấy) liệu nếu để hết cả backup thì có mất data ko nhỉ?? chưa dám để hết lần nào cả ~_*

thank in advance

AnhQuynh

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi HP6828 có up được lên WM6.0 ko nhỉ?

Chiều nay Uprom mới cho con HP rw6828 của bác Quang đưa lên, thấy 1 lỗi lạ như sau. Em thử gọi 900 nghe tài khoản sau đó bấm nút End Call, nhưng no vân tiếp tục nói. Chọc nút Soft reset ma vẫn nghe thấy nó đọc tài khoản , thế mới lạ chứ. Các bác có thể giúp em được không? Hay là Back lại bản cũ.

Last edited by a moderator:

duycst

Chiều nay Uprom mới cho con HP rw6828 của bác Quang đưa lên, thấy 1 lỗi lạ như sau. Em thử gọi 900 nghe tài khoản sau đó bấm nút End Call, nhưng no vân tiếp tục nói. Chọc nút Soft reset ma vẫn nghe thấy nó đọc tài khoản , thế mới lạ chứ. Các bác có thể giúp em được không? Hay là Back lại bản cũ.
Nếu bấm phím cứng mà vẫn không được thì bạn HR lại đi

trunglinhmobile

Giúp đỡ tôi với!

Tôi dang dung con HP 6818 phiên bản tiếng trung , vậy có cách nào để up lên bản tiếng Anh được không??

Hiện tại chưa có phiên bản rom nào có thể chuyển đổi ngôn ngữ cho dòng HP rw68xx. Chỉ có thể khắc phục bằng cách, thêm phần tiếng việt cho dòng này thôi. Lúc đó máy sẽ chạy song song 2 ngôn ngữ chinese & vietnamese. Mình đã thử nghiệm thành công, bác nào cần thì pm cho mình, mình làm giúp cho. thân

huan

Đúng như bác trunglinhmobile nói, mình được bác ấy làm giúp cho, bây giờ chạy đã lắm, tiếng việt chiếm khoảng 3/4!không có hiện tượng treo máy gì cả!! mất mấy ngày trời để tìm cách chỉnh từ CHT sang WWE mà không được nên xài luôn kiểu này, đỡ mất công phải làm gì cả!!! thanx bác trunglinhmobile!!!

linhplayer

bác nào cho em bản ROM WM5.0 WWE v2.00.29 của con ipaq hx4700 với, em tìm mãi không thấy

Deltax

Vầng, em có con Hp ipaq H3900, mò tìm từ đầu topic cũng chẳng thấy ai hỏi cả. Đành post bài xin xỏ bác nào hướng dẫn em up rom với, liệu có lên đời w05 được k ạ.

kingofmummy

Deltax

Con mình chỉ ghi Compaq IPAQ H3900 series
Rom date 06/09/03
ROM Revision 3.00.05 ENG
OS version: Windows CE 4.20