• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM2005 CHO CÁC DÒNG HP iPAQ

Namnet

Có ai giúp mình không! có ai có cách nào thoát được cái boot loader của con Hp Ipaq 6515e không? hoặc có ai có tool gì về hp 6515e thì cho mình xin nhé! cần rất gấp

PhamQuang

Manager
Hiện tôi đang tiến hành Cook lại các ROM WM5.0 cho các dòng HP đã có như HP4700, HP27xx, HP21xx,...

Hy vọng sẽ sớm ra mắt cùng các bạn các phiên bản Cook của PDAVIET. :D

cubo

Banned
Nghe giang hồ đồn bác giỏi lém nhưng seo không lên trang support của HP tìm thử xem nhẩy he he he ,mọi thứ đều có trên đó,chỉ việc không chịu tìm hiểu thui.
Nói chứ bác thử làm theo cách này xem có ổn ko nhá?
1.) Vào trang support của HP tìm ra bản BIOS hay FIRMWARE fù hợp với model máy của bác
2.) Bác nhấn các phím POWER + iTASK + CONTACTS + RESET đồng thời để chuyển sang chế độ Flash Mode
3.) Bác fải chắc kết nối USB của bạn đã được nhận ( Có nghĩa là bác đã tạo kết nối jữa Ipaq và Active sync)
4.) Đặt máy của bác lên Cradle hoặc cắm vào đây sync (bạn fải chắc máy đã có trên 70% pin).
5.) Tắt Active Sync trên PC của bạn: CTRL-ALT-DELETE > TASK MANAGER > PROCESSES.
6.) Chọn WCESCOMM.EXE chọn nút "End Process" .
7.) Chạy file BIOS mà bác đã tải ở bước 1.
8.) Máy Ipaq của bác lúc này sẽ bắt đầu nạp lại iPAQ's ROM BIOS.

Nếu sao khi Flash ROM cho Ipaq, bác cài 1 soft làm máy bị treo cứng. Nếu máy bác WM 2003 bác có thể dùng thao tác HR. Để máy chạy lại tình trạng rom ban đầu của nhà sản xuất.

Cách thực hiện HR: Power+ Calendar + iTask+ Reset
=)) =)) =))

Namnet

Nghe giang hồ đồn bác giỏi lém nhưng seo không lên trang support của HP tìm thử xem nhẩy he he he ,mọi thứ đều có trên đó,chỉ việc không chịu tìm hiểu thui.
Nói chứ bác thử làm theo cách này xem có ổn ko nhá?
1.) Vào trang support của HP tìm ra bản BIOS hay FIRMWARE fù hợp với model máy của bác
2.) Bác nhấn các phím POWER + iTASK + CONTACTS + RESET đồng thời để chuyển sang chế độ Flash Mode
3.) Bác fải chắc kết nối USB của bạn đã được nhận ( Có nghĩa là bác đã tạo kết nối jữa Ipaq và Active sync)
4.) Đặt máy của bác lên Cradle hoặc cắm vào đây sync (bạn fải chắc máy đã có trên 70% pin).
5.) Tắt Active Sync trên PC của bạn: CTRL-ALT-DELETE > TASK MANAGER > PROCESSES.
6.) Chọn WCESCOMM.EXE chọn nút "End Process" .
7.) Chạy file BIOS mà bác đã tải ở bước 1.
8.) Máy Ipaq của bác lúc này sẽ bắt đầu nạp lại iPAQ's ROM BIOS.

Nếu sao khi Flash ROM cho Ipaq, bác cài 1 soft làm máy bị treo cứng. Nếu máy bác WM 2003 bác có thể dùng thao tác HR. Để máy chạy lại tình trạng rom ban đầu của nhà sản xuất.

Cách thực hiện HR: Power+ Calendar + iTask+ Reset
=)) =)) =))

Cách này mình đã thử rồi bạn à!cách này nó vẫn vào bootloader! vấn đề bây giờ mình cần là 1 cái tool up rom khác để thử! như MaUpgradeUt_noID.exe của Uni hay BA! hoặc còn cách nào khác ngoài những cách này! còn cách bạn nói trên thì không được rồi! vì nó vẫn là boot loader nên đâu có thể làm được gì ! đâu có thể hard reset được! cái cần nhất là bây giờ làm sao để nó Exit bootloader! còn có cách nào Up bằng thẻ nhớ từ boot loader không? ví dụ như Atom ! Còn mình đã mất 12 tiếng đồng hồ mà chưa kiếm được cái gì khả quan hơn! hichci!

Chỉnh sửa cuối:

Namnet

KHông có cách nào up được rom từ hp.com/support tải về cả!

View attachment 22150

2 ngày trời mà chẳng ai giúp! chán quá! cần 1 cái tool! ai có shared cho mình được chứ! cám ơn rất nhiều

minhtienhd

em cần giúp dỡ

em dùng máy hp 6300 muốn chuyển sang tiếng anh thì dùng ROM nào và chuyển về trạng thái < bootimage>thì phải ấn nút nào. thành viên mởi chưa biết xin chỉ giáo

harry

Chào các bạn,

Mình là thành viên mới tham gia diễn đàn này,
Cám ơn những bài viết của bạn PHAMQUANG.

Trường hợp của mình tương tự như của bạn dưới đây:

Có bác nào biết cách chuyển ngôn ngữ từ Korea sang English cho HP iPAQ rx 1950 chỉ cho em với!
Mà ROM bản Korea em cũng không có nữa:|
Cám ơn các bác!

System
Manufacturer : Hewlett-Packard Company
Model ID : HP iPAQ rx1950
Processor Type : SAMSUNG SC32442
Processor Revision : A
Language : KOREAN
Country ID : KOR
UUID :
0x3fbb008e20151c4168000050bf1977e0

Hiện tại mình đang ở Korea và mua HP iPAQ rx1950 mà không có phiên bản tiếng Anh. Qua cách các bạn hướng dẫn mình đã biết cách upgrade ROM. Tuy nhiên, mặc dù đã tải đúng bản ROM phù hợp cho rx1950 (sp31892.exe hay phiên bản mà bạn PHAMQUANG đã upload) nhưng khi thực hiện nó báo lỗi ko detect đc phiên bản của máy này.

Tìm hiểu thêm trên diễn đàn của HP :
http://forums1.itrc.hp.com/service/forums/bizsupport/questionanswer.do?threadId=1021629
mình thấy trườn hợp này tương tự như thế, có nghĩa là chỉ có thể up ROM bản có ngôn ngữ giống như phiên bản cũ của nó, tức chỉ có tiếng Hàn ko có tiếng Anh :( . Không biết có phải như vậy không?
Mong các bạn trả lời và cho mình giải pháp.

Cám ơn các bạn!

rar_qhuy

:(( :(( Các bác ơi!!!
em vừa được ông anh họ cho con Ipaq 1930, phiên bản tiếng Pháp. Bây giờ các bác chỉ cho em liệu có Up Rom được không ah? mà quan trọng là có thể chuyển sang tiếng Anh có được không ah? bác nào bít thì có thể giải quyết cho em với, em gần như chưa bít gì cả. Thanks các bác!!!

pyramid124

Em cũng newbie, dùng ipaq rx1950. Máy đang có tiếng Tây Ban Nha, đọc hiểu được có tẹo teo nên muốn chuyển qua tiếng Anh. Em đã thử đọc nhiều tài liệu nhưng có vẻ vô phương cứu chữa, liệu có ai giúp được ko? Hoặc có ai có rom tiếng TBN và tiếng Anh cùng kiểu cho em với để em thử.
Tiện thể cho em hỏi luôn làm sao vào được bootloader của con này.
Anh PhamQuang ơi, anh có trang nào để cook rom cho con này thì share cho mọi người với. Em đã cố tìm nhưng chỉ có những trang cook rom cho PPC phones thôi.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài.

harry

Em cũng newbie, dùng ipaq rx1950. Máy đang có tiếng Tây Ban Nha, đọc hiểu được có tẹo teo nên muốn chuyển qua tiếng Anh. Em đã thử đọc nhiều tài liệu nhưng có vẻ vô phương cứu chữa, liệu có ai giúp được ko? Hoặc có ai có rom tiếng TBN và tiếng Anh cùng kiểu cho em với để em thử.
Anh PhamQuang ơi, anh có trang nào để cook rom cho con này thì share cho mọi người với. Em đã cố tìm nhưng chỉ có những trang cook rom cho PPC phones thôi.

Bootloader = Calendar button + Wireless button + Soft-reset(hole at left side)

pyramid124

Em tưởng đấy chỉ là hard reset lại máy thôi chứ ạ? Lúc màn hình hiện lên có phải ấn gì để vào được bootloader ko? Em cứ để yên một hồi là nó cài lại mới hết chứ chẳng vào được bootloader. Em nhớ ngày trước dùng Wallaby, bootloader vào khác với hard reset thì phải. Dù sao cũng cảm ơn anh.

symbian

Xin lỗi , cho em hỏi hp 6818 , 6828 rom tiếng trung quả thật ko có cách nào up sang rom tiếng anh ạ ? . Em ko thể up được.....

tuanbb

Trong này có rom mà bác cần nè.chúc bác uprom thành công ha
http://www.efsoft.it/romforpda.htm

levanthac

các bác ơi! có ai có upRom 2005 v2.00.29 cho máy HP: hx4700 cho em đường link download với em không tìm được làm ơn giúp em với!

cachep2006

các bác ơi! có ai có upRom 2005 v2.00.29 cho máy HP: hx4700 cho em đường link download với em không tìm được làm ơn giúp em với!

Bạn tìm con rom bằng g-o-o-gle search, rùi sau đó bạn up như những bài đầu đó bạn !

Chịu khó tìm xem sao nhé ! Chúc bạn thành công !

Thân !

nhatlb

Các bác ơi, Con Hp 3715 co up len duoc Wm2005 không các bác. Nếu có thì các bác chỉ em với

lgiang1983

các bác ơi cho em hỏi.
con hp 5550 của em có thể up lên rom 2005 được không.
nếu có các bác cho em link với.

pyramid124

Trong này có rom mà bác cần nè.chúc bác uprom thành công ha
http://www.efsoft.it/romforpda.htm

Link die rồi bác ơi (hoặc ít nhất là em ko vào được)
Lần trước hình như em cũng vào link này rồi vì đọc được ở đâu đó trong mục này nhưng có điều em muốn tải rom gốc trong khi trong link toàn là rom update thôi thì phải. Em ko hiểu rõ lắm nhưng thấy có loại khoảng 22-23MB còn trong link này toàn bản update khoảng 1-2MB.
Ai mở rộng tầm mắt cho em với và cho em 2 bản rom tiếng TBN và tiếng Anh được thì tốt :p

Chỉnh sửa cuối:

digikni

đọc hết 15 trang ko thấy ROM WM2005 nào cho HP IPAQ H4155 cả. Mod ơi tìm giúp nhé. Trong trang chủ của HP chỉ có WM2003 thôi.

cám ơn nhiều!