• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CEOS 19693.Build 19693 Aku 1.1.6

khoi

Anhtoitb

Xin phép bổ sung 1 vài hình ảnh trong bản ROM mà VIP Khoi đưa trên.
Test bản này thấy chạy cũng rất nuột!

Chỉnh sửa cuối:

tigerboy

bản này mình đang xài nè nói chung tốc độ cũng như khả năng tương thích các phần mềm khác rất tốt ko có gì phàn nàn cả , có vẻ PP là 25MB phù hợp với BA hơn 32 mb đấy (cảm giác bản thân thôi)
đây là 1 rom clean hoàn toàn ko có soft nào kèm theo cả ngoại trừ office (thiếu powerpoint)

hcqp

Sao trong hình trên (Phần About) mình thấy ghi là CE OS 5.2.19693 rồi một cái hình lại ghi là CE OS 5.2.19580 là sao vậy ta?!

tigerboy

có lẽ bác anhtoitb nhanh nhảu đoảng nên pót nhầm hình của 2 version rom của sundream 1 cái 19693 là bản sau ( hình trên ) và 1 bản 19580 là bản trc ( hình dươí ) có vậy thôi àh

Anhtoitb

Sao trong hình trên (Phần About) mình thấy ghi là CE OS 5.2.19693 rồi một cái hình lại ghi là CE OS 5.2.19580 là sao vậy ta?!

Cái 1693 các bác nhìn thấy ở bên trên rùi đó! Cái dưới là 19580 là em post bổ sung thui để các bác có thể so sánh!

gacon1000

có lẽ bác anhtoitb nhanh nhảu đoảng nên pót nhầm hình của 2 version rom của sundream 1 cái 19693 là bản sau ( hình trên ) và 1 bản 19580 là bản trc ( hình dươí ) có vậy thôi àh

Bản ROM này nuột, dùng 2 bữa nay rồi, chưa gặp vấn đề gì :D
Hình đó là của Sundream post lên á (sundream ghép lại 1 tấm nên mới vậy)

Anhtoitb

Bản này vẫn phải Fix lỗi báo SMS. Office chỉ có Word & Excel. Còn lại tất cả đều Clean nên chạy nhanh và khá ổn định.

lttung

Các bác chuyên build Rom như Hoàng Đạt và DVH vào cho anh em xin ý kiến về bản này với. Cứ thấy Core, Aku mới là bà con nhấp nhổm lắm :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình mới đi công tác về nên không vào post bài được.
Mình đã tìm hiểu về nguồn gốc Build này trên các BOX lớn thì tuyệt nhiên không thấy đả động đến build 19693 mà chỉ thấy hầu hết là build 19588 của HTC Diamond và 19949 của Sony Ericson Xperia.
Nhưng cũng chưa dám khẳng định đây là build Fake, có lẽ chỉ có Man mới biết đích xác thôi. Nếu là Fake thì có lẽ là phát triển từ 1 vài build cũ đã post thời gian qua thôi mà.
Nhưng nếu thấy bản ROM này chạy mượt và ổn định thì cứ dùng đúng không :)

tigerboy

:D version 2 mình mới down về ngay ngày hôm qua (link trên do mình tìm mà ) version này của sundream chạy rất nhanh chưa tìm thấy lỗi gây xung đột nào hết , đặc biệt win khởi động chỉ mất có 16mb Ram , chưa test wifi bluetooth nên ko dám nói gì thêm
Chúc 1 ngày mới tốt lành :D

tang

Bản V02 chạy nhanh phết

Mình đang test thử bản 2, có vẻ nhanh
Sẽ thông báo tiếp

a3t

có bác nào up lên host khác hộ em được không ạ, em không bao giờ down bằng mediafire được

SGSSGS

link bản 2 không down được. up host khác dùm đi các bác ơi .rapidshare càng tốt