• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CEOS 19693.Build 19693 Aku 1.1.6

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã UP thử và kiểm tra bản ROM này, cảm nhận là khá mượt nhưng có cảm giác là bản ROM này chậm hơn bản các ROM mình vẫn build một chút do chưa tối ưu về soft và tools.
Bản này chỉnh PagePool : 25,2 MB lẻ là để tổng RAM là 100 MB chẵn
Điểm đặc biệt là bản ROM này khi khởi động lên chỉ mất có khoảng 16-17MB RAM do đã tối ưu registry về RAM.
Và dựa trên mấy khóa reg đã tối ưu này mình cũng đã tối ưu được RAM trên ROM của mình.
Xin cảm ơn SunDream rất nhiều !
Dưới đây là screen short của mình

Chỉnh sửa cuối:

Anhtoitb

Đúng là cảm nhận ban đầu về bản ROM này là chạy rất mượt, tuy nhiên giao diện thì không được đẹp như của anh Hà và Hoàng Đạt.

Hoangdat_vista

các bạn ơi cho mình hỏi chút nha, sao con 02 của mình khi có người gọi tới nhấn nghe là tự nó tắt àh ko biết sao nửa các bạn giúp dùm mình được ko?:(:(:(

Bạn nói rõ xem:
- PIN còn tốt không?
- Đang dùng bản Radio nào?
- "có người gọi tới nhấn nghe là tự nó tắt ", tắt cái gì? tắt màn hình? ngắt cuộc gọi?

tigerboy

vậy bác Hà đã sửa bản Rom mới chưa để anh em dùng với !!!!bản mà khởi động mất có 17mb ram thôi đấy ^.^

a3t

Em thì vẫn thích bản này, tại mấy bản nhà mình cook hay cài thêm mấy softs nên em không khoái lắm

Anhtoitb

Bản này bị lỗi BlueTooth 1 chút. Gửi file qua Bluetooth thì được nhưng nhận thì không được. Các thiết bị khác không nhận được tín hiệu Bluetooth của máy mình mặc dù đã chỉnh như cách của Đạt là bật Beam.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản này bị lỗi BlueTooth 1 chút. Gửi file qua Bluetooth thì được nhưng nhận thì không được. Các thiết bị khác không nhận được tín hiệu Bluetooth của máy mình mặc dù đã chỉnh như cách của Đạt là bật Beam.

Em cứ cài moBlue2.1 vào là OK hết Tới à, anh hay dùng tool này đảm bảo OK 100%.
Gửi nhận Bluetooth của WM lằng nhằng lắm thế nên cứ cài tool này khi nào muốn nhận chỉ cần chạy nó là xong

DenverYao

[Mixed ROM]WM6.1 CEOS NO.1(Build 19693(v2)Aku 1.1.6)25.3MB PP[6/9/2008]Repair:OEMXIP

--------------------------------------------------------------------------------

6/9/2008
Repair:OEMXIP Core and MSXIP Core [Resumption SysRAM]
Repair: Encryption
MS/OEM Software:
.NET CF3.5.7283/Office Mobile6.1[Word&Excel]/Live Search V2.5.2908.31943
Fds TaskMgr 3.0.0.1/HTC TaskMgr 2.1

Rings: MSFT Build RingsAndAlerts

By Sun Dream
6/9/2008 AM 2:00 [CHS]

link2:
http://www.digihot.net/19693_25_3MB_PP.zip
attachment.php

Anhtoitb

Em cứ cài moBlue2.1 vào là OK hết Tới à, anh hay dùng tool này đảm bảo OK 100%.
Gửi nhận Bluetooth của WM lằng nhằng lắm thế nên cứ cài tool này khi nào muốn nhận chỉ cần chạy nó là xong

Đã làm như anh Hà và Good luôn!