• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CEOS5.2.20270 Build 20270.1.3.1 [wwe/chs/cht]

a3t

Đang tải về. Mạc dù chẳng có thông tin gì nhưng bác Khoi up nên cũng tạm nghịch, vì thấy ROM bác up đều chạy ngon

kaka_86

Thấy trên Wiki sun_dream giới thiệu ROM cho BA với OS mới hiện không có máy trong tay nên chưa test bạn nào quan tâm thì thử cho ý kiến, tác giả cũng không giới thiệu nhiều về ROM này nên mình cũng không biết
link tải bản WWE

Rom này Ngon đấy anh..em đang dùng..chưa thấy lỗi gì cả.nói chung la tuyệt.cảm ơn anh:D

kaka_86

Rom 6.13.WWE NoRam Build 20270.1.3.1 By SunDream

Link Download này mọi người http://www.zshare.net/download/1540458812285047/

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Well well, 6.13 cơ à, cái này khẩn trương mới được! Hy vong hơn hẳn 6.1 ^^

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Xuất xứ bản này thế nào em, có phải là bản ROM của SunDream ko?
Bản này liệu có phải bản mà VIP Khoi post lên ko vậy?

kaka_86

Xuất xứ bản này thế nào em, có phải là bản ROM của SunDream ko?
Bản này liệu có phải bản mà VIP Khoi post lên ko vậy?[/B
vâng anh à.anh khôi chưa UP và Test lên chưa có hình minh họa.
em UP và Post lên cho mọi người Download và thêm mấy cái RUU thành 1 bản UP ROM hoàn chỉnh luôn.chỉ việc cắm cable và CLICK:D
Mọi người cùng nhau xây dựng và phát triển cho BA nào.

kaka_86

em UP lên Host khác rồi đấy.anh Khôi và mọi người qua xem nhé........^^

NBLam

Bác nào up rồi cho vài cái ảnh để xem có khác gì của Hoàng Đạt và Hà ko?

nhim007

Tuyệt quá!
Mình thay đổi mấy rom mà không truy cập được wifi. Giờ up cái rom này của bạn thì kết nối tốt.
Thanks!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Well well, 6.13 cơ à, cái này khẩn trương mới được! Hy vong hơn hẳn 6.1 ^^

6.1 hay 6.13 chỉ là do cá nhân tự đặt thôi bạn à muốn đặt sao cũng đc hết và vẫn là ROM WM6.1. Cái chính là đây cũng là Build mới 20270 được SunDream port từ dòng SONY EXPERIA X1.

PS: Trong khoảng thời gian gần đây liên tục có các build mới kể cả Build Test lẫn Build chính thức từ các dòng máy mới là HTC Diamond, HTC Raphael (Diamond Pro) màn hình VGA và SONY EXPERIA X1 màn hình WVGA. Bên cạnh đó là sự ra đời có tính định kỳ của những bản ROM từ dòng HTC Kaiser màn hình chuẩn QVGA.
Do vậy cư dân PPC tha hồ mà TEST :)

Anhtoitb

Đây chính là bản VIP Khoi đã post bên Topic kia, nhưng không hiểu sao các MOD lại close Topic đó lại rùi cho links sang đây bàn luận dù là bản Topic kia được lập trước.
Hơn nữa kaka post ROM lên nhưng không giới thiệu chi tiết về thông số trong ROM, chỉ có mấy screen nên rất khó để anh em tham khảo!

a3t

Đúng là nó cũng chỉ là một bài viết, nhưng có vẻ như thế không hay, coi như phủ nhận công của bác Khoi rồi

Hoangdat_vista

Theo mình lần sau Kaka không nên tạo thêm một chủ đề cùng nội dung như thế này nữa mà nên bổ sung vào bài viết của VIP khoi. Như vậy sẽ hợp lý hơn.
***Đã thực hiện***

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đây chính là bản VIP Khoi đã post bên Topic kia, nhưng không hiểu sao các MOD lại close Topic đó lại rùi cho links sang đây bàn luận dù là bản Topic kia được lập trước.
Hơn nữa kaka post ROM lên nhưng không giới thiệu chi tiết về thông số trong ROM, chỉ có mấy screen nên rất khó để anh em tham khảo!

Mình đã Close topic này lại.
Đúng là VIP Khoi đã đưa link này lên nhưng lại ko có hình chụp cũng như ko có thông tin chi tiết nào cả (vì ko có máy) cho nên mình mới dẫn link đến topic mà KAKA86 mới tạo. Cho dù thiếu thông tin nhưng có hình về ROM và mình cũng đã ghi thông tin ở đầu topic rồi.

Nhưng thôi lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm.
Chúc vui

angiang77

Có 1 lỗi : khi vào Comm manager bằng cách click vào cột sóng radio sau đó chọn Comm manager thì không vào được, các pác thử xem hay là tại máy của em. Thấy báo lỗi " the file WrlsMgr cannot be opened. Either it is not signed with a trusted cẻtificate, or one of its components cannot be found."

kaka_86

cảm ơn anh Đạt và anh HÀ đã nhắc nhở."VÔ TÌNH THÀNH CÓ TỘI"^^
EM đã test 3 ngày.có kết luận sau:
ROM nhanh nhưng thỉnh thoảng ấn nút power bị delay tầm 5s
Xung phần mềm với VITO contact nếu chuyển sang chế độ màn hình nằm ngang
các bác nào bị như em không?