• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CEOS5.2.20270 Build 20270.1.3.1 [wwe/chs/cht]

blacksky2210

Có 1 lỗi : khi vào Comm manager bằng cách click vào cột sóng radio sau đó chọn Comm manager thì không vào được, các pác thử xem hay là tại máy của em. Thấy báo lỗi " the file WrlsMgr cannot be opened. Either it is not signed with a trusted cẻtificate, or one of its components cannot be found."

mình cũng bị như bạn,có cách nào làm cho nó bt lại dc hem :D với cái phone chữ hơi nhỏ so với các ROM khác thì phải

francis_fds

you will interested in the ROM.good luck.
Do you see PDAVIET.NET is the most WED for Mobile in VIETNAM?:D

Hi, thanks for responding. I have tried all the blue angel róm from this site. Only problem now í the confusion about which ROm is the latest. I always prefer DVH RÓM but this time, sundream seems to have a latter version - 20270. Cant ask for help here, as all speak Vietnamese. Would be nice if you could advise me on which ROM to keep.

Thanks,
Francis

lvl

Hi, thanks for responding. I have tried all the blue angel róm from this site. Only problem now í the confusion about which ROm is the latest. I always prefer DVH RÓM but this time, sundream seems to have a latter version - 20270. Cant ask for help here, as all speak Vietnamese. Would be nice if you could advise me on which ROM to keep.

Thanks,
Francis

There are many new ROMs and I think we should try them by ourselves to know the advantages and disadvantages of each ROM.

It's hard for translating all posts in each topic into English :). If you concern a specific ROM, you may ask about that ROM in the relative topic and I think many members will help you.

About sundream's ROMs, in my opinion, Windows Media player is an advantage, the ROMs used to be basic, themes are basic too, so it's not quite nice.

nhim007

Có 1 lỗi : khi vào Comm manager bằng cách click vào cột sóng radio sau đó chọn Comm manager thì không vào được, các pác thử xem hay là tại máy của em. Thấy báo lỗi " the file WrlsMgr cannot be opened. Either it is not signed with a trusted cẻtificate, or one of its components cannot be found."

Em cũng bị cái lỗi này và buộc phải vào Comm manager bằng con đường khác xa hơn.

blacksky2210

sao mình vào contact thì nó hiện contact trong SIM với trong máy lun,làm sao để chỉ hiện contact trong máy thôi :(

Hoangdat_vista

sao mình vào contact thì nó hiện contact trong SIM với trong máy lun,làm sao để chỉ hiện contact trong máy thôi :(

Có thể dùng chương trinh này chỉnh cho đơn giản:
Ở phone/ Show contacts SIM: bạn chọn "NO". Nhấn Done rồi khởi động lại máy là xong. Chương trình không cần cài đặt

Huanag67

Em cũng bị cái lỗi này và buộc phải vào Comm manager bằng con đường khác xa hơn.
Mình cũng vừa mới test bản ROM này,lỗi giống như bạn nhưng dc cái wifi cực kỳ nhanh!

nhim007

em bổ sung cái này (không hiểu do lỗi hay em dốt)bác nào biết bảo em nhé:
Em vào: Phone->Menu->Option trên màn hình ở phía dưới hiện lên:
Phone/Sercurity/Services/Networds và có thêm ba ô trống nữa; em đã kích vào đó và thấy là có gì đó nhưng không đọc được??? Không hiểu là do em cài thiếu font hay là có vấn đề gì???
Các Pro giúp em nhé.
Thanks!
À quên, em không thấy có đồng hồ ở góc trên bên phải màn hình nữa, các bác bảo em cách để có được nó nhé.

Chỉnh sửa cuối:

blacksky2210

À quên, em không thấy có đồng hồ ở góc trên bên phải màn hình nữa, các bác bảo em cách để có được nó nhé.

bạn vào clock rùi vào phần Mỏe,chọn display the clock on the tittle bar...là xong

haiphono

cái này chạy nhanh, nhất là windows media và lạcviet từ điển, click cái là chạy liền, nhưng giao diện kg đẹp,nhất là cái dial pad. Thua mấy bác việt nam làm cả.

namsuni

Rom này up được cho O2 Atom Exec ko bác .E đang kiếm 1 cái cho O2 Atom Exec bác chỉ e với.Thanks bác nhiều.

kaka_86

Rom này chạy nhanh thật đấy.anh Hà có thể BUIL ROM mà có phần media chạy riêng cho WAVE SOUND như ROm này thì hay.như hìng em post lên ý.

vnanhvn

cái này chạy nhanh, nhất là windows media và lạcviet từ điển, click cái là chạy liền, nhưng giao diện kg đẹp,nhất là cái dial pad. Thua mấy bác việt nam làm cả.

Cái gì cũng có cái yếu và cái mạnh chứ bác! Nhưng mình thấy tuy giao diện xấu mà nhanh và không có lỗi nào phải fix là ổn nhất!