• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CEOS5.2.20270 Build 20270.1.3.1 [wwe/chs/cht]

kaka_86

Cái gì cũng có cái yếu và cái mạnh chứ bác! Nhưng mình thấy tuy giao diện xấu mà nhanh và không có lỗi nào phải fix là ổn nhất!

Có lỗi mà anh.ấn vào cột sóng trên màn hình sẽ thấy ngay.không vào CM được:D

Anhtoitb

Có lỗi mà anh.ấn vào cột sóng trên màn hình sẽ thấy ngay.không vào CM được:D

Những lỗi truyền thống!
Phải vọc tỉ mỉ mới thấy hết được các lỗi đó các bro ạ!

DenverYao

Hi, thanks for responding. I have tried all the blue angel róm from this site. Only problem now í the confusion about which ROm is the latest. I always prefer DVH RÓM but this time, sundream seems to have a latter version - 20270. Cant ask for help here, as all speak Vietnamese. Would be nice if you could advise me on which ROM to keep.

Thanks,
Francis

NEXT:205XX:D:p

This ID[DenverYao] is my friend, because I'm not able to register PV Forum
Sun Dream

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trên wiki mới chỉ thấy xuất hiện build 20275 mà sao lại có 205xx đc nhỉ, buồn cười ghê :)
Build 19965 là build chính thức mới nhất của dòng HTC Diamond và Diamond Pro còn các build 20273 trở về sau chỉ là build beta và ko được phát hành, chỉ có đc từ vài KTV trên wiki thôi

thangnga

Cái bản này lỗi lòi tù và! Chạy chậm nữa! Dùng bản của anh Hà tốt hơn! Nhưng mà anh Hà ơi có cách nào cài lại SQL ko? Vì khi cài Jivetalk thiếu cái này ko chạy nổi!

Bạn chịu khó search đi đã có trong Box BA này rồi đấy SQL 3.0 nhé

Last edited by a moderator:

habubi

Cái bản này lỗi lòi tù và! Chạy chậm nữa! Dùng bản của anh Hà tốt hơn! Nhưng mà anh Hà ơi có cách nào cài lại SQL ko? Vì khi cài Jivetalk thiếu cái này ko chạy nổi!

Bạn cần SQL thì cứ pm cho mod, sẽ có riêng bản rom có SQL cho bạn. Mà bạn dùng JiveTalk làm j, thiếu j soft chat #.

anhsanghong

Ko biết có bị lỗi kô, ko biết có dùng cho IIs đc ko. Nhưng thank cái đã

Lỗi hay không bạn phải UP mới biết được và các bản ROM trong Box này đều dành cho dòng HTC BlueAngel trong đó có O2IIS đấy

anhsanghong

bác ơi con này ko chạy đc cho con O2 IIs rồi. Up xong chẳng thấy động tĩnh j cả. Với lại ko biết do máy của tôi hay là do room mà khi up các room vào đều ko sử dụng đc chức năng wifi.
Mặt khác nữa là chức năng Blutook rất ít ứng dụng

Thực ra con máy của e là VODAFONE PVx
con này cùng đời với con IIs hay sao ấy nhỉ

anhsanghong

up từ 2003 lên 2005 xong lên 2006. lỗi tùm lum. Giờ mà up đc về 2005 thì hay

Vẫn UP được bình thường mà bạn, cứ up bản nào bạn muốn không cần phải bắt buộc trình tự gì hết

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác ơi con này ko chạy đc cho con O2 IIs rồi. Up xong chẳng thấy động tĩnh j cả. Với lại ko biết do máy của tôi hay là do room mà khi up các room vào đều ko sử dụng đc chức năng wifi.
Mặt khác nữa là chức năng Blutook rất ít ứng dụng

Thực ra con máy của e là VODAFONE PVx
con này cùng đời với con IIs hay sao ấy nhỉ
Vodafone v1620 thuộc dòng BlueAngel giống O2S. Tất cả các máy dòng này khi UP ROM 2005 -> 6.1 hầu như không bật được wifi bằng Comm Manager lần đầu sau khi reset máy. Cái này đã nói nhiều rồi, bạn muốn bật wifi thì vô Comm Manager -> Setting -> Wireless Lan chọn On là được thôi.