• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

hien88dn

bản rom cũ thì em nhấn nút power lâu 1 chút thì nó hỏi có tắt mày ko ,nhưng sao bản rom này em nhấn mãi mà chẳng thấy gì hết , làm sao đây mấy bác

boydeptrai

Anh Sơn cho em xin cái Phone Pad để cài cho con miniS đi anh, nhìn nó đẹp quá mà ko bị lỗi như những cái khác. Thanks anh nhiều :)
PS: bản này em thử BT cũng bị lỗi ko nhận file đc.

tomy

Nhờ các bác giúp cho cái vụ Wifi với, tìm thấy mạng mà không kết nối Internet được dù tôi đã dùng Wifi Companion.

boydeptrai

bản này thấy nhiều lỗi quá dùng WPM cũng ko mở đc các file từ thẻ nhớ, ko xóa và copy file vào thẻ nhớ qua cáp đc, ko lưu ảnh vào thẻ nhớ đc, nói chung toàn những lỗi thông dụng sử dụng thường xuyên :(

Microlab071966

bản này thấy nhiều lỗi quá dùng WPM cũng ko mở đc các file từ thẻ nhớ, ko xóa và copy file vào thẻ nhớ qua cáp đc, ko lưu ảnh vào thẻ nhớ đc, nói chung toàn những lỗi thông dụng sử dụng thường xuyên :(

Bạn kiểm tra lại Thẻ nhớ đi.Có thể thẻ có vấn đề rồi.Đã kết nối PPC với PC thì không thể không copy qua lại được.

luongdang

mi`nh cũng gặp vấn đề với thẻ nhớ, ko đọc được các file trong sub folrder trong the nhở, mặc dù trong đó chắc chắn có tồn tại file, những kúc như vậy mình tháo thẻ nhớ ra và cắm vô lại thì đôc dc liền, ko hiểu tại sao, thẻ nhớ mình hoàn toàn bình thường không có chuyện hư hỏng.

ttkhai

Các bác ui, mình cũng gặp tình trạng trên, PPC mà power off, bật lên lại thì báo lỗi "Access denied" khi truy cập info trên thẻ nhớ. Giúp dùm với. Ah, có thêm tình trạng không sd được nút bấm "camera" nữa chứ! Pls help!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mi`nh cũng gặp vấn đề với thẻ nhớ, ko đọc được các file trong sub folrder trong the nhở, mặc dù trong đó chắc chắn có tồn tại file, những kúc như vậy mình tháo thẻ nhớ ra và cắm vô lại thì đôc dc liền, ko hiểu tại sao, thẻ nhớ mình hoàn toàn bình thường không có chuyện hư hỏng.

Các bác ui, mình cũng gặp tình trạng trên, PPC mà power off, bật lên lại thì báo lỗi "Access denied" khi truy cập info trên thẻ nhớ. Giúp dùm với. Ah, có thêm tình trạng không sd được nút bấm "camera" nữa chứ! Pls help!!

Các bạn cắm thẻ vô PC format lại coi xem sao. Format dạng Fat32 ko đc thì chuyển qua format dạng Fat thường đi.
Mình thấy bản ROM này chạy rất tốt mà, thẻ nhớ của mình là 1GB tốc độ thường.
Chúc vui

tomy

Nhờ các bác giúp cho cái vụ Wifi với, tìm thấy mạng mà không kết nối Internet được dù tôi đã dùng Wifi Companion.

Không có bác nào giúp tôi được vụ này à?

hoangan123

Không có bác nào giúp tôi được vụ này à?

nhiều khi bật wi-fi lên nó sẽ hiện thông báo chọn chứ ít khi phải cài đặt bạn hard reset rồi vào xem có bị lỗi j không,mình cũng có lần như thế nhưng hard reset là lại được .chúc bạn thành công ^^

conmec

máy mình cũng tìm thấy wifi được nhưng lại ko thể duyệt wep với rom này! bác nào biết thì chỉ e với.

hohnk

máy mình cũng tìm thấy wifi được nhưng lại ko thể duyệt wep với rom này! bác nào biết thì chỉ e với.
Mình duyệt web bằng wifi được mà. bạn xem trong Wiress LAN cấp IP chưa? Trong network card -> "My network card connects to" chọn "the Internet". Chúc bạn thành công.

Alpha5

Thanks dùng bản ROM này rất đẹp.
Nhưng khi kết nối USB với PC thì không ra internet được, nó cứ đòi GPRS, làm sao để dùng USB đi internet được vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Nhưng khi kết nối USB với PC thì không ra internet được, nó cứ đòi GPRS, làm sao để dùng USB đi internet được vậy?

Bạn coi lại Active Sync nhé, nên cài bản mới nhất rồi gắn PPC vào xem sao? Nó đòi kết nối bằng sóng GPRS là bởi vì PPC không kết nối được với Internet thông qua Active Sync hoặc Wifi!:D

Lamson

Well-Known Member
Thanks dùng bản ROM này rất đẹp.
Bạn thử vào Seting\USB to PC rồi check vào Enable advanced network functionality

IamA3DFan

Hix... em up ROM nay cho O2 neo của đứa bạn, nó bị tình trạng thế này, để chạy thì thôi, hễ nhất nút power cho nó tắt màn hình, bỏ vào túi, lấy ra nhấn nút power thì giật mình nhìn thấy nó đang khởi động máy. Tức là nó hay bị tắt máy lúc nào không hay. có khi 1 ngày tắt cả chục lần :((

BraDo

Có lẽ up ROM lại xem sao...mình sử dụng hơn 1 tuần chưa phát hiện lỗi gì. Wifi + GPRS + Sync đều OK trên Win Vista. Các PM chạy khá mượt.
Duy nhất vấn đề màn hình Today ở cạnh trên cùng hình như ko dàn hết, ko biết có ai bị như mình ko?

Sonblack

Super V.I.P
Duy nhất vấn đề màn hình Today ở cạnh trên cùng hình như ko dàn hết, ko biết có ai bị như mình ko?

:D Điều này là bình thường, nó là phần báo dung lượng pin của WKTask đó. Để dàn hết màn hình thì chỉnh setting của WKTask lại là xong thôi mà. Cách làm nè:
Chọt bút và giữ góc trên cùng bên phải của màn hình, 1 menu sổ xuống, hãy chọn Preferences...
Chọt tiếp bút vào Tab General2, sẽ thấy có mục chọn Show Battery Gauge on the upper bar, bỏ chọn nó là xong, chọt bút tiếp OK bên dưới là hoàn tất.

Chỉnh sửa cuối: