• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

trieuvicasa

em cài được bản wm6.1 này rồi,nhưng khi máy khởi động lại thj không unlock được,không thao tác được trên màn hình giống như hỏng cảm ứng vậy,có phải máy em hỏng cảm ứng hay là phần mềm này bị lỗi hả anh,trước đó cảm ứng của em vẫn dùng bt:(
Mình cũng bị như vậy đó harset hoài cũng không dc.đó là do bản ROM này unlock tự động.Bị như vậy chỉ còn cách up lại rom khác thôi.

boychuyenla

Muốn Thanks! Mà nhấn Thanks cũng không được! Nhìn hoành tá tràng thật, thấy là muốn Up à! Thanks nhìu nhìu!=D>=D>=D> À cho Mình đặt một bản Rom giống Rom này cho Exec nhé Sơn!:)):)):))

cai diamon này bị unlock tự động hadreset cũng không được,phải làm thế nào

Mình cũng bị như vậy đó harset hoài cũng không dc.đó là do bản ROM này unlock tự động.Bị như vậy chỉ còn cách up lại rom khác thôi.

bạn gà như mình thui hj hj,mình up được bản rom này roài,cư tưởng là unlock không mở ra được,cảm ơn anh SƠN nhé,cố gắng phát huy

anh sơn pro thật đấy,thank anh nhé,cố gắng phát huy cho anh em thưởng thức,bản này dùng rất tốt

Last edited by a moderator:

boychuyenla

cho em hỏi tí,sao cái bluetooth không nhận được mà chỉ chuyển đi được thôi,bây giời phải làm thế nào để vừa nhận được mà vừa gửi được bây giờ,cám ơn nhiều,rom này bị lỗi cái đấy

Hoangdat_vista

Trước khi nói ROM lỗi phải xem lại mình dùng đã đúng chưa. MOD Sơn ko ngon không xuất xưởng đâu!!

boychuyenla

thiệt hả,em làm đúng từng bước rùi mà,nhưng hình như bản rom nào cũng bị không nhận được bluetooth hay sao i',em thấy các bạn up rom khác cũng kêu wa trời mà,bây giờ phải làm thế nào hả anh

victory132669

sau một thời gian dùng thử tôi thấy có những vấn đề sau:
1. sau khi chụp ảnh quay về today màn hình không tự xoay về chế độ trước khi chụp.
2. ảnh sau khi chụp bị xoay ngược
3. bluetooth cũng k nhận được!

phuonglev

sau một thời gian dùng thử tôi thấy có những vấn đề sau:
1. sau khi chụp ảnh quay về today màn hình không tự xoay về chế độ trước khi chụp.
2. ảnh sau khi chụp bị xoay ngược
3. bluetooth cũng k nhận được!

Chắc bạn đã dùng Advance Config để chỉnh hệ thống nên bị lỗi ko tự xoay màn hình sau khi tắt camera. Còn bluetooth muốn nhận được thì phải tích vào Receive all incoming beam trong setting

boychuyenla

sau khi sử dụng 2 ngày em thấy có thêm 1 lỗi nữa đó là,thỉng thoảng máy bị mất tiếng,tin nhắn cũng như cuộ gọi đến không có chuông,reset lai thi sử dụng bình thường 1 thời gian lai bị chắc lỗi này khó khắc phục phải chịu khó reset thui các bác nhỉ,còn tất cả đều ok,a`k phần mềm hơi chậm 1 tí ,co người nói la xóa 1 số file không cần thiết nhưng em không biết file nào sơ xóa linh tinh lại hỏng phần mềm nên không dám,đành chịu khó để châm tí nhưng chắc

boychuyenla

Các bác ơi down về giải nén kiểu gì. Winrar ko nhận file này.

ban xem lại đi
có khi bạn down chưa hết mà máy đã báo completed,ình cũng từng bị như thế
nếu down đủ 47mb thì hãy winrar,chúc thành công

astoreviola

mình up xong thấy đẹp thật nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi chuông.
bạn xem lại xem có phải ko?

boychuyenla

anh SƠN ơi sao rom này em dùng viêtlip mà trên today không hiện lên đồng hồ vậy,cả nút call cũng không sử dụng được nữa mặc dù đèn vẫn sáng,khi đổi sang tiếng anh thì lại sử dụng bình thường,giúp em với bản vietlip released i'

trieuvicasa

Trước khi nói ROM lỗi phải xem lại mình dùng đã đúng chưa. MOD Sơn ko ngon không xuất xưởng đâu!!
vậy thì lỗi nhạc chuông nói sao đây.cái gì hay thì khen hay dở thì chê vậy thì rom mới ngày càng hoàn thiện dc.

chuotgao

Bác nào có bản này up sang host khác được ko ạ . Em down mãi mà ko được