• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

Sonblack

Super V.I.P
Mình cài phần mềm không đựoc,mình tính harset xem có cài dc không.Bây giờ harset cũng khôngdc.Cứ khởi động đến phần tap the screen..... là unlock tu động không mở khóa dc nen không harset đc.Các bạn test thử xem có bị như mình không?

Vẫn được chứ bạn. Do mình set WKTask khi ở chế độ off (tắt màn hình). Nếu để lâu nó Lock. Vì vậy sau khi HR nên chờ và không để tắt màn hình. Lên thông báo chuẩn bị Align là lo mà chọt nhé :))

jupiterv

Sau 2 ngày test bản ROM này mình thấy xuất hiện lỗi thỉnh thoảng mất nhạc chuông chỉ thấy rung bần bật khi có người gọi tới mặc dù vẫn cài đặt Ring+vibrate. Reset lại thì hết. Pác Sơn xem thế nào nhé:-??

Lỗi này xuất hiện từ mấy bản Rom trước rùi!! nhưng vẫn chưa có cách khắc phục triệt để. Thui thì cứ mỗi khi mất chuông là ta lại cứ Reset!! :p

Huanag67

Lỗi này xuất hiện từ mấy bản Rom trước rùi!! nhưng vẫn chưa có cách khắc phục triệt để. Thui thì cứ mỗi khi mất chuông là ta lại cứ Reset!! :p

Mình cũng đã test bản này rồi cũng bị giống vậy,hiện đang dùng bản 2.20.7.9 PV WWE hơn 10 ngày rồi chưa thấy lỗi gì!

trieuvicasa

Vẫn được chứ bạn. Do mình set WKTask khi ở chế độ off (tắt màn hình). Nếu để lâu nó Lock. Vì vậy sau khi HR nên chờ và không để tắt màn hình. Lên thông báo chuẩn bị Align là lo mà chọt nhé :))
Bạn cài unlock này rất bất tiện mình đã làm đủ mọi cách rồi nhưng không thể harset được .Lại phải up lại ROM khác.(làm nhanh làm chậm thế nào cũng khong thể tap align đc)
Bác SONBLACK thử harset 1 cái cho nó hoành tráng tôi thì bó tay rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bạn cài unlock này rất bất tiện mình đã làm đủ mọi cách rồi nhưng không thể harset được .Lại phải up lại ROM khác.(làm nhanh làm chậm thế nào cũng khong thể tap align đc)
Bác SONBLACK thử harset 1 cái cho nó hoành tráng tôi thì bó tay rồi!

Làm bao nhiêu lần rồi, có sao đâu, thế mới nói, pó tay. :D

megia007

Hì hì, Biết là vậy nhưng nào ai biết lúc nào nó mất mà reset (đâu có qui luật gì), do vậy thỉnh thoảng mình lại bị mắng là chảnh không nghe đt (không mang máy bên mình thì rung làm sao biết):((

longak83

bản ROM nì chạy ngọt phết..tốc độ khá nhanh..còn vụ auto lock thì cứ tắt cái WKTask là xong...mà sao máy pác trieuvicaca lại bị lock ở đoạn tab nhỉ ..chưa vào win thì seo nó lock đc ta :D

megia007

bản ROM nì chạy ngọt phết..tốc độ khá nhanh..còn vụ auto lock thì cứ tắt cái WKTask là xong...mà sao máy pác trieuvicaca lại bị lock ở đoạn tab nhỉ ..chưa vào win thì seo nó lock đc ta :D
Mọi người có nhầm không, chứ cái vụ auto lock nằm trong battery status mà, đâu có nằm trong WKTask?

longak83

hehe quả này đúng là iem nhầm nhọt thật...hum đầu mới up ROM xong em tắt cái WKTask & cái battery status nên iem chả pik cái auto lock nó là của chương trình nèo hehe :">

namcan05

Làm bao nhiêu lần rồi, có sao đâu, thế mới nói, pó tay. :D

TÔI LÀM 1 LẦN CŨNG KO TAP ALIGN DC, tháo thẻ nhớ ra làm là đc
:D

Thẻ nhớ chắc không ảnh hưởng gì đâu, Nhưng khi Up ROM nên tháo cả thẻ nhở và SIM ra - Lamson

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Nói chung sau khi HR đến lúc mà hình bảo Align thì mình làm luôn, để một lúc nó lock lại, lúc đó muốn HR lại thì bấm Comm + Cammera chọc reset không sao mà. Mình đã thử để chờ cho nó lock lại rồi HR có sao đâu

squall14

có cách nào chỉnh cho mất cái WKTask ko tự động lock màn hình mà ko phải tắt nó đi ko các bác

Sonblack

Super V.I.P
có cách nào chỉnh cho mất cái WKTask ko tự động lock màn hình mà ko phải tắt nó đi ko các bác

Vào Start - Settings - Today - Items, chọn BatteryStatus, nút Options bên phải hiện lên. Click nó. Rồi chọn Tools, bỏ chọn mục DeviceLock on WakeUp và Show Today-Screen on WakeUp, chọt OK và thoát ra.
Xong rồi đó. Không phải do WKTask đâu, tại mình settings cái BatteryStatus Plugin như thế mà thôi. :D

Radio của em là 2.47.21 thấy bác dùng 2.19.21 vậy cái nào tốt hơn vậy????

Có rất nhiều bản ROM Radio cho Prophet, tuy nhiên, theo đánh giá của wiki.xda-developers.com thì bản Radio 2.19.21 là thích hợp nhất, dù nó không phải là mới. Mình test thử thì thấy sóng ổn định và nghe gọi tốt. Tất nhiên, nó tốt hay dỡ cũng tùy cảm nhận của từng người. Việc đánh giá chỉ mang tính tương đối.

lvp496

Bác SonBlack ơi sao em Dow về File nó có đuôi .7z Làm sàm có thể giải nén được hả bác? Em đã đổi đuôi thành đuôi RAR rồi mà chịu pó tay.

Lamson

Well-Known Member
Bác SonBlack ơi sao em Dow về File nó có đuôi .7z Làm sàm có thể giải nén được hả bác? Em đã đổi đuôi thành đuôi RAR rồi mà chịu pó tay.
Không cần đổi đuôi, cứ dùng WinRar giải nén bình thường

Nghiafam

Xin lỗi bác Sơn nhé!Cảm ơn còn chưa hết cơ mà. Em k có ý nói bác làm link lỗi mà chỉ tại vì không up được, down mấy lần về k up được nên mong bác xem lại để anh em nhờ thôi. Nhân đây xin cảm ơn bác nhiều!!!=D>

lvp496

Em giải nén được rồi. tại cái Winrar của em zùng Free nhưng hết hạn không mở được File này. Em dùng bản 360 có Crack nên ổn ngay. Thanhk Bác nhé!