• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V50 (Core 21042) - HTC POLARIS

amin3

I could not believe and understand that there is still a polaris rom that has no Opera browser and a 3G video call dialer
this is a shame mistake to be found in a wonderful rom like this
please put them in your next release
and thanks for your GREAT EFORT

amin3

Tôi không thể tin tưởng và hiểu rằng đó vẫn là một Polaris rom mà không có trình duyệt Opera và một cuộc gọi video 3G quay số
xấu hổ này là một lỗi lầm để được tìm thấy trong một rom tuyệt vời như thế này
xin vui lòng đặt chúng trong phiên bản tiếp theo của bạn
và nhờ tính của bạn GREAT Effort
> swap

kevin_mn

EM vừa up bản rom này, chạy khá tốt nhưng Bản này không có tính năng 3G bác PhamQuang ơi? Có cách nào Add thêm tính năng này không Bác.

kevin_mn

Thanks Anh Mẩn nhưng em muốn nói là tính năng Video call, trong bản rom này không có tính năng này :(

kevin_mn

Ngoài những tính năng Video Call, đơ cảm ứng khoảng 2-3 s thì bản này good, mong bác Quang sớm fix lổi này...Thanks Bác nhiều ^^

Chỉnh sửa cuối:

hongky80

Gửi bác Phạm Quang và anh em trên diễn đàn !
Em vừa có cái máy HTC Touch Cruise T4242 THông số như sau : ( Đang dùng bản tiếng Trung - Mà tiếng Trung thì thua ko bít )
-Trong phần thông tin bản rom chỉ thấy ghi như sau: ( Tiếng Trung đầu và các thông số sau )
1.09.709.10(40104)
02/05/09
0.41.30.12
12.41.30.16H
Đó là phần thông tin của Rom ( Tiếng Trung ko bít gì mà máy dùng bản Rom Trung Quốc )
Vào Booloader thì có thông số là : IOLI 100
SPL-1.09.OliNex
MicroP-Iolite (LED) v5
Bây giờ cháu đang muốn up bản Rom tiếng Anh lại thì phải làm sao ?
Đã chạy thử Tool POLARIS_Unlocker_OliNex bác gửi trong Thear của Tom nhưng ko thành công (báo lỗi kết nối lúc 244 lúc 246 ) !
Nay cháu đang load fine Rom của bác WM6.1 về mà chưa dám up !
Mong bác và anh em chỉ dậy cách up máy này chạy rom tiếng Anh ạ !
Cảm ơn Bác và mọi người!

BraDo

Gửi bác Phạm Quang và anh em trên diễn đàn !
Em vừa có cái máy HTC Touch Cruise T4242 THông số như sau : ( Đang dùng bản tiếng Trung - Mà tiếng Trung thì thua ko bít )
-Trong phần thông tin bản rom chỉ thấy ghi như sau: ( Tiếng Trung đầu và các thông số sau )
1.09.709.10(40104)
02/05/09
0.41.30.12
12.41.30.16H
Đó là phần thông tin của Rom ( Tiếng Trung ko bít gì mà máy dùng bản Rom Trung Quốc )
Vào Booloader thì có thông số là : IOLI 100
SPL-1.09.OliNex
MicroP-Iolite (LED) v5
Bây giờ cháu đang muốn up bản Rom tiếng Anh lại thì phải làm sao ?
Đã chạy thử Tool POLARIS_Unlocker_OliNex bác gửi trong Thear của Tom nhưng ko thành công (báo lỗi kết nối lúc 244 lúc 246 ) !
Nay cháu đang load fine Rom của bác WM6.1 về mà chưa dám up !
Mong bác và anh em chỉ dậy cách up máy này chạy rom tiếng Anh ạ !
Cảm ơn Bác và mọi người!

Bạn vào nhầm box rồi, máy bạn là dòng Iolite nên qua bên này nhé

hongky80

Hic !
Lâu lắm rồi mới có dịp Sờ HTC nên ngố rồi ! Thanks AE nhé ! Em đã làm thành công ! Cảm ơn Bác Quang Rom đẹp lắm Bác ạ!