• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 23016 - 29Mb RAM Free - 16MB FD

benhtamthan

Sau 2 tuan tét thử Mình quyết định trở lại bản 6.1 build 21109 của Pác ngochoangimsat vì: ( ngoài các kết nối internet, thoại, wifi, blueTooth bình thường)

- Start Menu chán quá, dù cài Spb shell nhưng ngốn ram kinh
- Ram tụt nhanh
- Inesoftphone không xài được ngọt phần history, SkTools bản mới khi cài và chạy lại bị ngốn ram (mà bản 6.1 kg có hiện tượng này)
- Camera thi chụp hình kg được đẹp bằng build 2.1109 và hay báo lỗi quá.

Ps: Nếu Pác có thời gian làm build mới để tét như: WM 6.5 build 23034 thì tuyệt lắm

Cảm ơn Pác ngochoangimsat nhiều.

tigerboy

thế làm thế nào cho nó hiện lên đc vậy bác, mà cái quick menu e thấy cũng chẳng hay lắm, hay bỏ đi cho nó nhẹ bác nhỉ. giờ em hadreset xem thế nào. tại em cài cái mobile shell nên máy hơi chậm, bỏ hết đi có lẽ dùng mượt hơn.
e đã hard reset lại rùi mất luôn cả cái gõ tiếng việt, bác xem mấy cái ẩn cho hiện cho hiện kiểu gì bảo em với.
hic hic anh ơi cả cái pbar cũng mất luôn, chẳng hiểu sao nữa, giờ máy em cũng không hiện % pin.lúc em uprom vẫn có mà sao bây giờ HR lại mất, ah thôi chết rồi. HR lại vẫn phải chạy file fix lỗi của anh ah. thảo nào mất hết, chạy file đấy lại phải ko anh

vấn đề này luca đã giải thích rồi, do windows mobile 6.5 không có start menu dạng truyền thống như 6.1 nên phải dùng quickmenu để thay thế , anh em dùng riết cũng quen thôi mà ;)

nvhoang

Các bác cho hỏi có mỗi nk.nbf không có exe thì làm sao up được rom nhỉ. Chỉ giùm em với

nvhoang

Nhưng tui đã làm như vậy với nhiều ROM rồi mà nó báo lỗi, nghe chừng nó không nhận. Mình có làm rùi nhưng không được. Có thể chỉ rõ hơn một chút giúp mình được không?

hunter

Nhưng tui đã làm như vậy với nhiều ROM rồi mà nó báo lỗi, nghe chừng nó không nhận. Mình có làm rùi nhưng không được. Có thể chỉ rõ hơn một chút giúp mình được không?
Càng ngày ae mới tham gia ít chịu khó đọc các bài viết trước, chỉ toàn hỏi những điều căn bản, cứ trả lời như thế này sẽ tạo tiền lệ xấu về sau :
Down file đính kèm về, giải nén sẽ có thư mục tên "Up Rom", chép file nk.nbf vào thư mục "Up Rom" rồi chạy file ROMUpgradeUt.exe.
Nhớ gắn cáp và đưa máy về Bootload.

Note : Lần cuối trả lời những câu hỏi như thế này
.
Down file đính kèm tại đây :
View attachment 140096

dxx

mình đã tét đc 4 ngày, chưa thấy có vấn đề j
bản rom này chạy rất nhanh, mở các file .exe hoặc các folder lớn nhanh hơn các bản rom 6.1 khác.
tuy nhiên vẫn chưa được sạch sẽ lắm, có file không cần thiết như PIÊ6, WMP, games, quickmenu... nên FD không hơn 20MB
nếu bác ngochoangimsat có thể cọok lại sạch hơn thì đây là bản rom tốt ở thời điểm hiện tại.

CuongSuper

e cài cái phần mềm chat nimbuz vào thì không đc anh hoàng ơi hay nó bị ẩn đi đâu vậy, anh xem hộ em với.
nó bị ẩn thật anh ah. làm thế nào khắc phục đc đây anh, chỉ còn cách là cắt nó ra ngoài nữa thôi hả anh

LuongQuang

Super V.I.P
e cài cái phần mềm chat nimbuz vào thì không đc anh hoàng ơi hay nó bị ẩn đi đâu vậy, anh xem hộ em với.
nó bị ẩn thật anh ah. làm thế nào khắc phục đc đây anh, chỉ còn cách là cắt nó ra ngoài nữa thôi hả anh

Nó chẳng ẩn đi đâu cả mà soft đó mặc định nó là 1 item của Start menu chứ không nằm trong Program. Hoặc nếu vẫn không thấy nữa thì tìm file .exe theo đường dẫn lúc cài đặt.

Nên chịu khó nghiên cứu trước khi đặt các câu hỏi, thấy nhiều câu của bạn hỏi "cẩu thả" lắm. Giờ chắc biết dòng Uni có màn hình gì rồi chứ!

CuongSuper

e phải tạo shortcut mới đc. còn màn hình em thấy người nói thế này thế kia, em cài operamini vẫn dùng cái bản của QVGA đấy chứ, còn dùng VGA có đc đâu nên em thấy nghi nghi.
ah mà anh hoàng có thể bỏ 2 cái game ra khỏi rom đc ko anh cho nhẹ máy.
Nhân tiện bác quang xem lại cho em mà xem. nó không mặc định item nào hết. nó nằm trong program nhưng chỉ khi cài vào storage mới có còn cài vào FD, thẻ nhớ hay bộ nhớ máy đều không có mà phải vào trong file cài mới dùng đc. còn cài vào storage nó hiện ngay trong program nhưng khi vào thì nó báo lỗi kết nối. chỉ có vào tận trong file cài mới dùng đc, cái này e nghĩ là do rom phải ko, bác xem lại hộ em xem có như vậy ko

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Pác ngochoangimsat ơi cho Mình hỏi:

Làm cách nào để chọn 1 đoạn, câu hay 1 phần 1 cách trực tiếp trong tn như trong 6.1 mà kg cần phải vào lệnh Make Selection trong phần tin nhắn vậy?

Cảm ơn Pác trả lời

ngochoangimsat

Pác ngochoangimsat ơi cho Mình hỏi:

Làm cách nào để chọn 1 đoạn, câu hay 1 phần 1 cách trực tiếp trong tn như trong 6.1 mà kg cần phải vào lệnh Make Selection trong phần tin nhắn vậy?

Cảm ơn Pác trả lời

Sorry Bác! tôi đã trở về với WM6.1 thân yêu nên không thử đc để trả lời bác. Bác nên quay về bản CE 5.2.21054 tôi vừa post để đạt được độ ổn định cao.:D

M

mr_kull

Guest
rom này phải nói là quá đĩnh ...chạy ngọt hơn mấy cái 6.1 luôn :D thanks chủ topic

nvhoang

Phải nói con này hay, dùng ổn định nhất và thích nhất của dòng 6.5 vì nó ra dáng người lớn, nhưng pin thì thôi rồi luôn, ngốn kinh khủng, con pin cường độ cao của mình cũng chỉ có 01 ngày như pin thường sử dụng trong các rom khác. còn pin thường thì sáng cắm chiều cắm sạc luôn

Sorry Bác! tôi đã trở về với WM6.1 thân yêu nên không thử đc để trả lời bác. Bác nên quay về bản CE 5.2.21054 tôi vừa post để đạt được độ ổn định cao.:D

Phát này lại phải hỏi thêm rồi, con mà bác làm đó, nhận thẻ HD rất chập chờn, có lúc phải eject thẻ ra rôi lắp lại thì nhận, có lúc làm thế thì không, có vẻ nhẹ nhàng hơn nhưng không thanh thoát bằng. ổn định về pin thì OK nhưng mà có vẻ mọi thứ không đẹp bằng

Last edited by a moderator:

phamlinhmobile

cam on anh ngochoangimsat nho.em thay ban rom nay chay rat on dinh,it ton pin.nhung em van thay vai loi sau:ko cai dc phan mem video call?o muc den nen hinh nhu van co ngon ngu italia?

redtime

xin chào các bạn.tớ là thành viên mới.bản rom nay thật sự tớ rất thích nhưng ko dowload về được.link dow về die mất rồi.các bạn có ai có thể giúp mình ko.tớ xin chân thành cảm ơn.chúc mọi người vui vẻ

binhaluoi

xin chào các bạn.tớ là thành viên mới.bản rom nay thật sự tớ rất thích nhưng ko dowload về được.link dow về die mất rồi.các bạn có ai có thể giúp mình ko.tớ xin chân thành cảm ơn.chúc mọi người vui vẻ

mình thấy cái link vẫn download tốt mà bạn thử lại koi