• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

mykolor

Đây đúng là IE 6 100%. Nhưng mình chưa biết làm sao để nó chạy đc, nó cứ hiên mặc định của IE 5. http://pdaviet.net/showthread.php?t=40609&page=11 Bác Khoa Hà và bro nào biết chỉ giùm với, cám ơn nhiều!!!!

Đúng là IE 6 thật, nhưng bản IE 6 này cho WM 5, 6.0,6.1, còn IE 6 tích hợp trong WM 6.5 lại khác, tuy có cùng lõi IE 6 nhưng có giao diện vuốt. Ông bạn nhầm rồi.

Khoa_ha

Nhầm rùi pro ơi!!! bản IE này đâu có giống bản trong rom đâu!!!
:))

Mình sẽ không tích hợp bất cứ một phần mềm nào hết để nguyên ROM clean. Như thế là phù hợp nhất vì mỗi người có sở thích khác nhau ai thích như thế nào thì cài lên như thế.

mykolor

Mình sẽ không tích hợp bất cứ một phần mềm nào hết để nguyên ROM clean. Như thế là phù hợp nhất vì mỗi người có sở thích khác nhau ai thích như thế nào thì cài lên như thế.

Tui hưởng ứng với bác.

anhducvn2002

Đúng thế!! mỗi người 1 sở thích!!
Khoa_ha thật anh minh!!
hi....
bữa nay 11-5 nhé bà con! có ai thấy tin tức j về 6.5 chính thức chưa nhỉ??
:D:p:))
:-??

mykolor

Đúng thế!! mỗi người 1 sở thích!!
Khoa_ha thật anh minh!!
hi....
bữa nay 11-5 nhé bà con! có ai thấy tin tức j về 6.5 chính thức chưa nhỉ??
:D:p:))

Nghe giang hồ đồn đại là WinMo 6.5 Microsoft cho nó quá độ rồi, sẽ không có công bố chính thức, Windows Phone 7 sẽ ra mắt năm sau và sẽ là chính thức.

Xuanlap

Cảm ơn bác! Thế thì hay quá. Mong chờ bản clean của bác.:O=D>

zxhuyzx

Em gặp vấn đề trong việc up ROM:
em up = bootloader đã up thành công nhưng khi lắp thẻ nhớ vào máy nó treo luôn, SR hay HR thì chạy đc đến cái biểu tượng WM6.5 thì đứt. Tháo thẻ nhớ ra và SR lại thì lại hoạt động bình thường :(
cái thẻ này trước lúc up em vẫn dùng có thể là do thẻ không??

zxhuyzx

em mới lắp con thẻ toshiba xịn vô lại đc :( chắc là xong con thẻ tàu của em rồi chán ghê, bao nhiêu là thứ, có cách nào cứu đc không, ai chỉ em với :(

minhthi

chờ đợi bản win 6.1 của bác Khoa Hạ.hihi.theo em bác cứ để nguyên thủy luôn đừng tích hợp j hết là đẹp nhất.ah có 1 số chương trình cũng cần thiết như
1/cài đặt GPRS tự động
2/hẹn giờ reset máy
3/cho cái danh bạ và program file touch như của bác Sơn
là ok 1.
thanks bác

Nguyenson318

Nói chung giao diện và phong cách ROM 6.5 rất good, tiếc rằng tốc độ hơi "ì ạch" và hay lỗi. Mong bản ROM Clean mà bác KhoaHa đã đề cập!!!???

Khoa_ha

Nói chung giao diện và phong cách ROM 6.5 rất good, tiếc rằng tốc độ hơi "ì ạch" và hay lỗi. Mong bản ROM Clean mà bác KhoaHa đã đề cập!!!???

Nếu không vấn đề gì thì tối mai sẽ update bản WM6.1 clean lên cho các bạn

hnthinh1971

Như thế thì cũng không hay lắm đâu,vì có người có phần mềm,có người không có.Cho nên Khoa Hà cứ tích hợp các phần mềm nhưng để cho lựa chọn khi cài đặt như:Resco chẳng hạn.Ai muốn thì cài không muốn thì thôi.Đó là ý của mình.Cám ơn nếu Khoa Hà đọc đến.

Khoa_ha

bác Khoa Hà ơi.làm cái boot screen O2 cho nó đẹp nhá bác.ủng hộ bác hết mình

Hình nền thì cũng chỉ đẹp với người này nhưng người khác lại không thấy đẹp tớ để nguyên hình Gốc O2 là hợp lý nhất rồi

anhducvn2002

Khoa_ha ơi!! kiểm tra rom với bộ gõ tiếng Nhật của mình với nhé!!
CE Star Suite 2.8 Release 3b

Mình rất cần cái này để hiển thị từ điển và tra từ điển!! cài cho 6.1 thì okie! mà 6.5 thì... hic... toàn bị "treo" máy thui!!
help me.... nhé!!