• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

Tom_codon

Super V.I.P
Tom vừa xem qua mấy build WM6.5 thấy có 1 cái khá hay là dùng *.png để thay đổi giao diện icon , còn hiển thị icon thì lại hạ từ 32 bit xuống còn 16 bit, nên các icon của soft thường sẽ bị mờ.Có cách để viết đường dẫn hiển thị icon từ png để roms nhìn đẹp và mượt mà hơn.Để Tom test kĩ trên máy rồi viết hướng dẫn sau :)

Khoa_ha

Tom vừa xem qua mấy build WM6.5 thấy có 1 cái khá hay là dùng *.png để thay đổi giao diện icon , còn hiển thị icon thì lại hạ từ 32 bit xuống còn 16 bit, nên các icon của soft thường sẽ bị mờ.Có cách để viết đường dẫn hiển thị icon từ png để roms nhìn đẹp và mượt mà hơn.Để Tom test kĩ trên máy rồi viết hướng dẫn sau :)

Cái này thì mình từng nghĩ đến rồi chắc chỉ cần chèn 1 đoạn reg và thêm vài ảnh png vào là được thôi nhưng chỉ thay được một số icon mà. Dạo này đang bận quá chưa có thời gian làm test thử bạn làm xong chia sẻ với mình nhé =D>

truelie

Hi Khoa Ha. mình mới up bản V02 này, nhưng sao mình mở Pocket Excel và PowerPoint không được, không biết có ai bị như mình không nhỉ

mykolor

Hi Khoa Ha. mình mới up bản V02 này, nhưng sao mình mở Pocket Excel và PowerPoint không được, không biết có ai bị như mình không nhỉ

uh, không mở được. bạn có thể lên xda search và down bản office 2007 cài đặt trên thẻ nhớ

truelie

uh, không mở được. bạn có thể lên xda search và down bản office 2007 cài đặt trên thẻ nhớ

Thanks bạn nhiều mìng đã search và cài dùng ok rồi.cảm ơn bạn rất nhiều.

mykolor

Các bạn muốn hiển thị hình ảnh trên thẻ nhớ thông qua Titanium??? Các bạn tạo 1 thư mục "DCIM" trên thẻ nhớ \Storage card\DCIM. Bỏ hình vào đó, ra ngoài today titanium thưởng thức nhé.

loitraitim490

Bác ơi! Làm sao hiện tiếng việt trên IE vậy? Em cài vnsystem font rồi nhưng cũng không hiện được tiếng việt. Nhờ các bác nào biết chỉ giùm, Thank nhiều!

mykolor

Bác ơi! Làm sao hiện tiếng việt trên IE vậy? Em cài vnsystem font rồi nhưng cũng không hiện được tiếng việt. Nhờ các bác nào biết chỉ giùm, Thank nhiều!

Làm gì có cái vụ này ở đây, ROM đã tích hợp sẵn font unicode hổ trợ tiếng Việt rồi mà bác.

loitraitim490

Làm gì có cái vụ này ở đây, ROM đã tích hợp sẵn font unicode hổ trợ tiếng Việt rồi mà bác.

Bác nhìn thử coi, mấy chữ ư,ê.... có hiển thị đc đâu

Bác nào biết chỉ giùm cái !!!

loitraitim490

Mở IE lên vào Tool --> Option --> Languges. chỉnh ở trong đó đó bác

Đã chỉnh thử Unicode(UTF-8) và tất cả các mã khác nhưng chẳng cải thiện đc gì. Chả lẽ không có bác nào bị thế này sao?:(:)((

Nguyenson318

Các bạn thấy bác Khoa Hà nói gì không? "Sẽ không làm ROM cho Xda Atom nữa". Vậy chẳng còn ROM mà vọc nữa rồi!!!

THCN

Y ban noi la luc go reply de tra loi thi k hien duoc tieg Viet pai k? Minh cung bi nhu vay nhung minh nghi van de nay k pai do rom ma la do trang PDAVIET su dung font cho reply k dong bo voi bo go tieng Viet ma ban dang su dung cho PPC. Sorry, because post via mobile...!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Y ban noi la luc go reply de tra loi thi k hien duoc tieg Viet pai k? Minh cung bi nhu vay nhung minh nghi van de nay k pai do rom ma la do trang PDAVIET su dung font cho reply k dong bo voi bo go tieng Viet ma ban dang su dung cho PPC. Sorry, because post via mobile...!

Tất cả các ROM của tớ làm đều đọc tiếng việt rất tốt chắc máy bạn bị sao hoặc bạn cài nhầm bản ROM của người khác rồi

Phải công nhận bản ROM này đẹp. Nhưng mình tét thử thấy bị lỗi phần Camera, chạy phần này thì máy bị treo luôn. Mình có up lại nhưng vẫn bị, mong KH sửa giùm ( Lần đầu tiên chạy OK nhưng riset vài lần là lại bị)
Chúc KH sức khỏe để côk ROM cho anh em trong diễn đàn voọc chơi