• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB014 (Core 5.2.23069 Build 23069.5.3.0) - OMNIA i900

AnhPheCT

Lấy bài từ ROM chú Quang cho các dòng WVGA mà mang qua áp đặt cho KTV build cho WQVGA thì có khập khiểng không? Test rom nhiều mà sao phát biểu thế này. Sự khác biệt giữa 2 chủng loại này là gì? Và có hiểu Manila 2D và 3D khác biệt nhau gì không?
Em chỉ nêu ý kiến thui mà!! Mod làm gì mắng thế!! Biết rồi! Nhưng bản Rom ni Youtube chạy ko nổi! ......! Em chỉ góp ý nhỏ cho bản Rom sau thôi!! Cảm ơn Mod đã trả lời!!!

kulee

em Up dc rôm roi` ..nhung no lai nhay? ra loi như thế này naz pac Sonblack nì.....lỗi này la lỗi j vậy pác ????

Sonblack

Super V.I.P
Bạn down cái bản dưới chữ update ấy! Bản trên hình như có lỗi đó!

GSBS

mình dùng bản dưới mà ....no nhảy ra lôi đó !!!

Ở trên mình đã nói rồi, tại bạn ko chịu đọc. Đó là do bạn đã dùng cái nút soft reset trong phần setting , system phải ko? Nếu mún reset thì hoặc là dùng nút(tắt-mở) hoặc là dùng shutXP.
Mình dùng bản 2, chỉ bị lỗi đó khi dùng cái SR như trên. Còn suốt thời gian qua, tránh xa nó thì ko có bị gì hết.
Bản này có một lỗi lớn nhất đó là .... quá nhanh, quá thông minh, quá.... đẹp chai :p, dẫn đến việc nhiều người làm mất bản ROM ship do xóa mất hay là khó mà chuyển sang dùng ROM khác được :D.
Đùa chơi tí. Mình nghĩ vấn đề của bạn chỉ vậy thôi à.

meo35

@sonblack : thank bac đã cung cấp rom , hiện em đang dùng rom 23616_M2D_v2.7z load tại forum.xda-developers.com không dùng được chức năng launch browes ( nhất dương chỉ vào nó không thấy động tĩnh zì) không biết có phải lỗi của rom khô bác ,hiện em có chương trình duyệt web Skyfire trên máy không biết có thể set launch browes gọi chương trịnh này lên được kho? Thank bác trước!!!

Sonblack

Super V.I.P
Bạn nên hỏi tác giả của bản ROM đó mới biết thực hư thế nào! Họ build bản đó họ sẽ biết để mà trả lời! :D

AnhPheCT

@sonblack : thank bac đã cung cấp rom , hiện em đang dùng rom 23616_M2D_v2.7z load tại forum.xda-developers.com không dùng được chức năng launch browes ( nhất dương chỉ vào nó không thấy động tĩnh zì) không biết có phải lỗi của rom khô bác ,hiện em có chương trình duyệt web Skyfire trên máy không biết có thể set launch browes gọi chương trịnh này lên được kho? Thank bác trước!!!

Bạn dùng M2DC 0.29 mà chỉ đường dẫn cho nó hiểu, Bạn muốn luanch browers chạy IE, hay Opera, hay Skyfire thì chọn đường dẫn đến file *.exe đó.!! Chú ý dùng Rom của ai thì vào tab Rom của người đó thắc mắc. đó là phép lịch sự. Còn nếu thắc mắc chung cũng đã có topic luôn rồi.