• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) - SE XPERIA X1

sbc

Cơ bản rom chạy tốt từ sáng tới giờ lại bị một lỗi khó hiểu trên máy mình .
tự nhiên máy bị giảm ảnh sáng xuống như mình chỉ còn khoảng 20-30% ánh sáng vậy mình vào Backlight định tăng ánh sáng lên như lạ quá
không hiểu sao lại mất đi một thanh điều chỉnh ...
P/S : mình chưa cài ứng dụng nào vì vậy có lẽ không phải đụng phần mềm khác...
Rất mong Sonblack và anh em tư vẫn dùm Thank All

Đậy là hình minh họa mất đi thanh chỉnh sáng.

takaru

hahaha. bản rom này rất good . đúng là sài rom của com2 vẫn ổn định nhất .
Ở backlight các bạn nên để auto. như vậy mỗi khi ra ngoài chỗ sáng máy tự động điều chỉnh để ta có thể nhìn thấy màn hình rõ ràng.
Đừng tiết kiệm pin làm gì . hỏng thì mua cái khác .

myangel1292004

Hi, hên quá backlight của mình cũng không bị cả, chắc máy của sbc có vấn đề gi rồi thì phải, bạn hard reset thử đi

thanhss

bạn Sơn cho mình hỏi chút: mình đã sử dụng nhìu version của bạn rồi, rất OK, có điều mấy version sau này dùng SMS của HTC, thấy ko thích lắm, bạn chỉ mình cách cài lại SMS default dc ko?
Cám ơn ^_^

takaru

bạn Sơn cho mình hỏi chút: mình đã sử dụng nhìu version của bạn rồi, rất OK, có điều mấy version sau này dùng SMS của HTC, thấy ko thích lắm, bạn chỉ mình cách cài lại SMS default dc ko?
Cám ơn ^_^

Đơn giản thôi . bạn sử dụng Zenyee Disable HTC Messaging 1.2 là ok . dùng google tìm nha

minhtattoo

mình để ý thấy music tab trong rom manila 2.5 không bao giờ phát hết 1 bài nhạc hết, chừng 30s là bài hát tự nhiên dừng lại ah.có bác nào bị như vậy không????? có thể khắc phục được không bác Black??????

anhthai

vậy của bác có vấn đề rồi em vẫn nghe nhạc bình thường mà. Nói chung bản này ổn không có gì phải nói.

minhtattoo

mình thấy bên XDA có nhiều người cũng than phiền vụ này lắm, không chỉ riêng mình đâu. khi nghe nhạc, cái icon update album art xoay tròn. khi nó hết xoay thì bài nhạc cũng dừng lun.
việc này nhờ bác SonBlack giải thích hộ em với.

Chỉnh sửa cuối:

nguyennhaca

Không biết có bạn nào bị lỗi như mình ko. Về cơ bản mà nói thì mình rất thix dao diện và các ứng dụng trong bản Room này. Tuy nhiên cho tới nay mình lại bị một cái lỗi rất lớn là không thể chạy bản Room này mượt mà sau khi Restore Contat và Message. Up xong là chạy tốt, nhưng sau khi restore là máy chạy ỳ à ỳ ạch. Chậm như là... không tưởng tượng nổi. Anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo giúp, đừng kêu mình mua máy mới mạnh hơn là được, hahahaha.

lungtung

bản Rom rất tốt cảm ơn bạn, nhưng ít panel quá, mà up thêm không được, giá mà thêm 1 vài panel nữa thì đẹp hơn

music_editor_9x

Không biết có bạn nào bị lỗi như mình ko. Về cơ bản mà nói thì mình rất thix dao diện và các ứng dụng trong bản Room này. Tuy nhiên cho tới nay mình lại bị một cái lỗi rất lớn là không thể chạy bản Room này mượt mà sau khi Restore Contat và Message. Up xong là chạy tốt, nhưng sau khi restore là máy chạy ỳ à ỳ ạch. Chậm như là... không tưởng tượng nổi. Anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo giúp, đừng kêu mình mua máy mới mạnh hơn là được, hahahaha.

Sau khi up rom bạn tốt nhất là HR 2 lần = cách nhấn đè 2 nút bạc rồi chọt lỗ reset ( lúc này vẫn chưa dc buôn 2 nút đó ra), sau đó nhấn R để xác nhận khi máy HR xong thì nhấn phím space >>> làm tiếp nếu bạn muốn.

brianhoang

chào mọi người mình mới sự dụng X1 nên chưa biết cái cái ROM như thế nào thấy Sonblack post bài này nhìn giao diện đẹp quá nên cũng muốn thử cài ROM, mong mọi người hướng dẫn cách làm, và khì cài ROM vậy thì dự liệu trên máy của mình có mất ko làm sao để backup lại bản ROM củ mình dang xài i lỡ bản ROM mới chạy ko tốt.

lungtung

ROm đẹp quá, bạn có thể cho mình xin toàn bộ phần bàn phím gõ tiếng việt và skin cũng như bộ font tiếng việt trong Rom này được không?
Cảm ơn bạn nhiều

VUHEO

mình để ý thấy music tab trong rom manila 2.5 không bao giờ phát hết 1 bài nhạc hết, chừng 30s là bài hát tự nhiên dừng lại ah.có bác nào bị như vậy không????? có thể khắc phục được không bác Black??????

Thuong nhung file nhac down ve tu internet bi loi dan den may ban bi loi trinh media hay bi dung khi mo cac ban nhac nay. Neu ban chu y thi no luon dung lai dung mot vi tri cua ban nhac va chi dung ban nhac do chu khong phai do trinh choi nhac bi loi.

Chuc anh em dien dan va box X1 mot nam moi an khang thinh vuong, van su nhu y.

Xin loi BQT vi online tren may khong co bo go tieng Viet, bo go cua dien dang tich hop khong con chay duoc nua.

hoangnam1002hn

Active Member
Em mới chuyển qua đungongf này lên không biết.Bác Sơn cho em hỏi bản này có video call không vậy vì em ìm mãi vần không thấy.hay phải dùng thêm một phần mềm thứ 3 mới được.Và tên của phần mềm đó là gì.thông cảm cho em nhé vì mới chuyển sang dòng x1 này lên còn gà mờ lắm không biết gì

lungtung

Mình mới dùng winmobile lần đầu tiên, cụ thể là con X1 này được có 5 hôm, đã up thử vài bản và rất thích bản Rom này, nhưng thích thoảng có cái lỗi rất lạ! tự nhiên cái biểu tượng taskmanager ở góc phải phía trên màn hình biết mất, rồi khi vào phần ứng dụng nào đó như vietmap ... mà mở thêm menuu chức năng thì tự nhiên chữ nó to đùng lên chỉ nhìn thấy có 1 tí tẹo đoạn cuối, lúc bị như thế thì bó tay chỉ có soft reset
Giá mà các icon trong menu start có thể chuyển vị trí được để xếp lại theo ý mình thì tốt, trong bản này chỉ có chuyển lên đầu tiên hay về cuối cùng thôi, không di chuyển bất kỳ được.

mr_zero1188

rom gud ^^! có iÁu máy mình bË 1 v¥n Á là khi x¡c §y pin thì hay bË treo máy...bË 1 l×i ó thôi, mà theo mình ngh) ó không ph£i do rom âu. Bác nào bi¿t bÇnh này cho mình xin chút cao ki¿n ^^! chúc các b¡n và toàn thà anh em trong forum 1 nm mÛi vui v» h¡nh phúc an khang thËnh v°ãng. Và 1 bÇnh nïa...khi post bài b±ng iÇn tho¡i thì bË l×i font. Cå thà là nh° th¿ này :( :(