• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) - SE XPERIA X1

minhtattoo

không biêt có ai bị lỗi giống mình không. mình kô thể gửi bluetooth cho các máy như n73 hay p1i. gửi được một lát là nó cứ báo cannot connect to specified device. lỗi này mình hay thấy ở mấy rom cook, úp lại rom gốc thì hết. chán ge ah huhuhu

takaru

không biêt có ai bị lỗi giống mình không. mình kô thể gửi bluetooth cho các máy như n73 hay p1i. gửi được một lát là nó cứ báo cannot connect to specified device. lỗi này mình hay thấy ở mấy rom cook, úp lại rom gốc thì hết. chán ge ah huhuhu

lúc gửi bạn đừng để cho 2 máy bị tắt . va kiểm tra cả bợ nhớ của máy gửi và nhận file nhé

minhtattoo

nói zậy là máy bạn không bị tình trạng này sao??hay bạn chưa thử gửi file qua bluetooth? máy gửi và nhận đều còn nhiều bộ nhớ lắm.

becks029

nói zậy là máy bạn không bị tình trạng này sao??hay bạn chưa thử gửi file qua bluetooth? máy gửi và nhận đều còn nhiều bộ nhớ lắm.

ông có option cho máy X1 avalable cho các máy khác nhận chưa?(trong option của bluetiith á)
sẳng cho hỏi cái sao cái room này lúc nào củng thấy máy chạy trên 50% vậy nhỉ?
có ai bị như tớ hok?

minhtattoo

ông có option cho máy X1 avalable cho các máy khác nhận chưa?(trong option của bluetiith á)
sẳng cho hỏi cái sao cái room này lúc nào củng thấy máy chạy trên 50% vậy nhỉ?
có ai bị như tớ hok?

hohoho cua mình đôi khi lên tới 72% luôn mặc dù không có ứng dụng nào chạy hết

crazy_vinic

Mình xài 3 ngày hôm nay thi phát hiện thấy có những lỗi thế này: thỉnh thoảg mất tab task manager, máy chạy ở dung lựong cao( >50%) và thỉnh thoảng bị treo máy(restar lại thì ok).

minhtattoo

Mình xài 3 ngày hôm nay thi phát hiện thấy có những lỗi thế này: thỉnh thoảg mất tab task manager, máy chạy ở dung lựong cao( >50%) và thỉnh thoảng bị treo máy(restar lại thì ok).

chính xác, nhưng mình thì không bị mất task manager như bạn, trung binh cứ 3-4 ngày thì restart là vừa hehehe, manila2.5 thì không bao giờ ram chạy dưới 60% luôn chứ đừng nói là 50%

becks029

sáng nay mới bị 1 lỗi nữa : tự nhiên màg hình trắng tinh.hok hiễn thị j hết
dù có ai gọi vẫn nghe bình thường.
rết lại thì chưa thấy bị lỗi lại.

nguyennhaca

Có một cách mà mình nghĩ các bạn sẽ không bị treo máy là tìm cách nâng cấp Ram trong máy lên thành 512Mb hay 1Gb là okie đóa. Đùa chút cho vui, PDA reset là chuyện thường mà các bạn. Nó chạy đâu có khác gì chiếc máy tính của bạn, máy tính của bạn chạy đâu có liên tục 3-4 ngày ma không tắt đâu. Thế nên thấy hài lòng vúi em nóa là được. Coàn không muốn reset lại thì chỉ có nước Up room gốc, xong đừng cái chương trình gì nhiều thì chạy sẽ OKIE la, hihihi.

lungtung

máy của mình thì cũng báo ram chạy cao lắm, rất hay bị mất tásk manager nhưng bực nhất là nó bị lõi khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ đến là nó sáng màn hình mãi không tắt, sáng đến khi hết pin thì thôi. Mình đã chỉnh cho nó ở chế độ tắt màn hình sau 30s, hoạt động bình thường nhưng cứ có cuộc gọi nhỡ là bó tay luôn, không tự tắt màn hình
à cho minh hỏi, nếu mình cài bản rom này, cài các phần mềm rồi backup, sau đó cài rom khác rồi restone lại bản đã backup ở rom này thì có được không nhỉ

myangel1292004

máy của mình thì cũng báo ram chạy cao lắm, rất hay bị mất tásk manager nhưng bực nhất là nó bị lõi khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ đến là nó sáng màn hình mãi không tắt, sáng đến khi hết pin thì thôi. Mình đã chỉnh cho nó ở chế độ tắt màn hình sau 30s, hoạt động bình thường nhưng cứ có cuộc gọi nhỡ là bó tay luôn, không tự tắt màn hình
à cho minh hỏi, nếu mình cài bản rom này, cài các phần mềm rồi backup, sau đó cài rom khác rồi restone lại bản đã backup ở rom này thì có được không nhỉ

Mình cũng bị giống như bạn vậy đó, thỉnh thoảng nó cứ treo máy và màn hình sáng mãi đến khi hết pin trừ khi phải tháo pin ra thôi

minhtattoo

lạ thật, máy mình có cuộc gọi nhỡ thì vẫn bình thường mà??? xài cả tuần nay chẳng bị gì hết. bạn chưa hard reset sau khi up rom pải kô? tốt nhất là hard reset 2 lần giống mình cho chắc ăn, làm như vậy rom chạy sẽ ổn định hơn

becks029

có 1 vấn đề là xài bản rom củ tớ call video đc.
h up bản này lên xong.kô thấy option call video đâu hết.
ai bít chỉ zùm tớ với.

anhthai

có 1 vấn đề là xài bản rom củ tớ call video đc.
h up bản này lên xong.kô thấy option call video đâu hết.
ai bít chỉ zùm tớ với.
Bản này k có video call bác ơi, đợi bản sau xem sao. em dùng bản này ok mà các bác, không lỗi gì nhiều. Sau khi cài rom thành công các bác nhấn đồng thời hai nút trắng máy và chọt vào lỗ dể HR nha > nhấn "R" để xác nhận và nhấn "SPACE" là ok.( Hai phím trắng là hai phím nổi hai bên chữ XPERIA dưới màn hình đó các bác)

lungtung

bản này có TF3D mặc định màn hình chính nó có 9 cái ô vuông để để tăt biểu tượng, mình muốn sửa nó thành nhiều ô hơn hoặc bỏ hẳng ô đi, hoặc gỡ hẳn cài TF3d đi có đươc không nhỉ, và làm thế nào nhỉ

takaru

tăt hẳn đi thì không được còn thêm ô thì ok . nhưng mình thấy 9 ô là hợp nhất với màn hình hơi nhỏ như X1 .