• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V01 (Core 21189) - O2 ATOM EXEC

Royal08

ROM này bị LỖI?!

Bác ơi! Không hiểu sao Cháu đã Up bản ROM này, có hiện tượng kỳ lạ là: nếu chỉnh ngày về hiện tại (ví dụ 01.01.2010) là ROM bị tê liệt ngay, cụ thể là không còn thứ gì hoạt động được, màn hình thì trắng tinh! không Sys với PC được! Vậy mới đau lòng! Cháu đã Hát-sét lại và để ngày mặc định của ROM rồi Up cái khác! Vậy là sao hả Bác? Có ai gặp tình trạng như vậy không?

anhph

thanks! nếu đc xin chỉ dẫn rõ hơn việc nâng cấp máy Xda Atom exec với ạ

tiachop22

thanks! nếu đc xin chỉ dẫn rõ hơn việc nâng cấp máy Xda Atom exec với ạ

việc nâng cấp Atom khá đơn giản bạn à,đầu tiên bạn cắm con Atom của bạn vô PC ( nên cắm cổng Usb phía sau máy ), tải bản ROM cần up về, sau đó giải nén, nếu là một file thì bạn luôn, còn nếu giải nén ra có nhiều file, bạn hãy chép chúng vào thư mục window\temp của máy bạn, sau đó chạy "Device Software Update Utility.exe", bạn nhớ là phải cài Active sysnc bản 4.5 ( chạy trên XP ) cho máy tính của bạn, hoặc cài Windows Mobile Device Center nếu bạn dùng viosta hoặc win 7, nhưng mình khuyên bạn chỉ nên up Rom trên win XP vì trên vista hoặc 7 ko ổn định lắm. Atom upRom khó chết lắm, nên bạn yên tâm, mình up từ hồi đó đến giờ chưa bị sao cả.

phat288

đang mong chờ bản v02 fixed của bác PQ. chúc bác thành công.
luôn ủng hộ rom pdaviet