• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 21502) - HTC HERMES

chaopac

Bác Phamquang oi, sao tôi load V23 TI về rồi và giải nén ra với Pass : Phamquang thi chẳng có gì cả là sao????
Bác biết thì chỉ giúp với?
cám ơn bác

bạn cứ copy nguyên cái pass của bác Quang là.....lành ngay ý mà :D:D:D:D:D

ngtienhp

e đã thành công trong việc giải nén, bây giờ up luôn để thươngt thức đã. Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giúp.

ngtienhp

em uprom qua PC, khi được vài thao tác trên PPC thì PC báo lỗi error (260) : connectinon
check the following
1. The PDS phone is connected to the USB cradle/cable
2. THe USB cradle/cable is connected to the PC

Em đành phải exit. Vậy có bác nào bị như em không, bác nào biết như vậy là nó làm sao không và cách khắc phục không ạ?
Giúp em với để ước mơ tự uprom em thành hiện thực!!!
Xin cảm ơn.

chaopac

em uprom qua PC, khi được vài thao tác trên PPC thì PC báo lỗi error (260) : connectinon
check the following

Em đành phải exit. Vậy có bác nào bị như em không, bác nào biết như vậy là nó làm sao không và cách khắc phục không ạ?
Xin cảm ơn.

cái này là do bạn đang up thì bị lỗi kết nối, có thể do dây cáp bị lỏng hoặc bẩn sao đó, bạn rút dây ra rồi cắm lại rồi kết nối lại thử xem, mà sao bạn kô up bằng thẻ nhỉ, vừa kô sợ bị lỗi kết nối mà kô cần phải dùng PC nữa ??!!

legiadinh1001

cac bac cho em hoi là rom này có up được cho con imate jam hoặc con XDA IIS không? và cho em hỏi luôn cách up bằng thẻ được không ạ?

trexanhvn

bác phạm Quang ơi! em kết màu đen cộng thêm đồng hồ của WMB 6.5 V23MD . thế nhưng tại sao em cài vào thì lại không có thame đó ở màn hình :(( bác dúp em với. alo cho em qua email trexanh_8199@yahoo.com em cám ơn nhé

mck062002

Hi guys! Where can I get 3G dialer? I'm using the V23MD. Also after flashing the V23MD there is no Manila 2D. Isn't supposed to be included?

chaopac

Hi guys! Where can I get 3G dialer? I'm using the V23MD. Also after flashing the V23MD there is no Manila 2D. Isn't supposed to be included?

that's weird, how could it be no M2D in M2D ROM??!?!?, and about 3G dialer, use search and you can get everything ok, just remember to use search before u ask for something, cheers, :):);;);;););)=D>=D>

mck062002

that's weird, how could it be no M2D in M2D ROM??!?!?, and about 3G dialer, use search and you can get everything ok, just remember to use search before u ask for something, cheers, :):);;);;););)=D>=D>

Yes that is weird, cause there is really no M2D. I have to re-flash with other ROM anyway, it doesn't work in my TyTN. When I make a soft reset it turns out to be hard reset. I found 3G dialer here but doesn't install, It hungs at 1 bar sometime midway of installation. I also tried the Titanium version and when I install the SPB mobile shell, it hungs then even hard reset cannot revive it. I like to have a WM6.5 but both véion ò Phamquang does not work on my TyTn.

nguyennghiep51

check the following

Xin cảm ơn.

Nhớ phải lấy Battery ra ,lấy cái External sim card ra ,và nếu cần bạn củng phải lấy cái sim của Server ( công ty Điện thoại ) xong gắn Battery lại,và USB cable vô PC,check xem có check mảk ở box USB to PC chưa, thế là máy sẻ Synch ngay
Cjhusc may ..-)

chaopac

Yes that is weird, cause there is really no M2D. I have to re-flash with other ROM anyway, it doesn't work in my TyTN. When I make a soft reset it turns out to be hard reset. I found 3G dialer here but doesn't install, It hungs at 1 bar sometime midway of installation. I also tried the Titanium version and when I install the SPB mobile shell, it hungs then even hard reset cannot revive it. I like to have a WM6.5 but both véion ò Phamquang does not work on my TyTn.

try V18 of Tai_Sw, that's better anyway, and more than that, u can install keyboard so don't worry about your input anymore :D:D:D Cheers, :D:D

mck062002

try V18 of Tai_Sw, that's better anyway, and more than that, u can install keyboard so don't worry about your input anymore :D:D:D Cheers, :D:D

By the way, does Tai_Sw v18 have MMS and 3G dialer?

I used to make a lot of Video call to my family so I need 3G díaler.

chaopac

By the way, does Tai_Sw v18 have MMS and 3G dialer?

I used to make a lot of Video call to my family so I need 3G díaler.

i think yes, but i never use them so i don't know exactly, but anyway u should try it, it just takes 5 minutes to flash and use :D:D