• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V42 (Core 21816) & V43 (Core 23001) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dienthoai

2 V42 & V43 Ver nào ổn hơn.tớ đang xài V42 thấy Ram khá ổn pin cũng đc.ai up V43 cho ý kiến

Trời ơi, chú Quang built rom còn mất công hơn nhiều. Bạn phải cài lên chạy dùng sẽ tốt hơn là người khác nhận xét. Nói chung 2 bản mình thấy cũng không chênh lệch nhau. Dùng WM không up rom thì thiệt phí đó. Cảm giác hồi hộp ... nói chung bạn nên up và tự cảm nhận sẽ là tốt nhất. :D Chúc bạn vui vẻ

CaoHungVN

Em dung thử cả 2 bản rồi bác Quang ơi, tốc độ không khác nhau là mấy. So với bản WM6.1V28 - Build 21046.1.6.3 thì chậm hơn chút. Còn so với HTC Touch 3G bản ROM WM6.5 ROM V08 (Core 21816) - HTC Touch3G thì thua xa hoàn toàn. Em test thử cùng lúc mở soft Route66 (GPS) thì Touch 3G mất 4s để mở được bản đồ còn HD thì mất gần 8s và giật ầm ầm chứ không mợt như 3G.
Khi lướt Manila trên HD ở bản ROM này vẫn xảy ra hiện tượng chậm và khựng một chút.

risk4u

ai hướng dẫn lại cho mình cách hard reset bằng tổ hợp phím cứng với. mình làm theo cách trong topic nhưng ko đc. mà từ khi cài 6.5 đến h lúc lock màn hình khi có cuộc gọi đến nó toàn hiện ra bàn phím nhận cuộc gọi của 6.5 có 1 tí xong rồi lại nhảy về chỗ nhận cuộc gọi của 6.1 . ko biết có phải do ko hard reset bằng tổ hợp phím cứng ko?

dienthoai

ai hướng dẫn lại cho mình cách hard reset bằng tổ hợp phím cứng với. mình làm theo cách trong topic nhưng ko đc. mà từ khi cài 6.5 đến h lúc lock màn hình khi có cuộc gọi đến nó toàn hiện ra bàn phím nhận cuộc gọi của 6.5 có 1 tí xong rồi lại nhảy về chỗ nhận cuộc gọi của 6.1 . ko biết có phải do ko hard reset bằng tổ hợp phím cứng ko?

Bạn tắt máy, bật lại bằng nút nguồn. Giữ chặt cùng lúc phím volum up và down. Khi đó màn hình sẽ hướng dẫn giữ phím Volum up để restore. kết thúc nhấn phím volum up để máy chạy lại rom. Lần sau k nên hỏi những vấn đề cơ bản ở đây tránh làm loãng forum. Bạn nên dùng chức năng search của diễn đàn. Have fun! ;)

IPHONE12

Tắt máy rồi bấm tổ hơợp phím vollum up(trên) + down(dưới) rùi ấn đúp power rùi nhả ra ngay vẫn giữ 2 phím vollum up + down khj màn hình hjện lên màu trắng và có mấy dòg chữ thì nhả 2 phím vollum up + down ra và bấm típ vollum Up thì máy tự Rostore khi Rostore xog b nhấn vollum Up 1 lần nữa là xog

cutys_123

Bản ROM này làm cách nào bỏ Gsensor của phần khi có cuộc gọi đến hả mấy bác. Em dùng bao da (nằm ngang), nên khi có cuộc gọi đến lấy ra nghe thì màn hình nhảy lung tung làm cho cái slide không mượt được. Mình thử tắt chức năng Gsensor rồi vẫn không có tác dụng.
Ước gì Bác Quang build rom lần sau cho cái option của Gsensor thì hay biết mấy, lúc đó ai cần quay chương trình nào thì cứ add vào là xong. :p.

ngphuongqt

Bản ROM này làm cách nào bỏ Gsensor của phần khi có cuộc gọi đến hả mấy bác. Em dùng bao da (nằm ngang), nên khi có cuộc gọi đến lấy ra nghe thì màn hình nhảy lung tung làm cho cái slide không mượt được. Mình thử tắt chức năng Gsensor rồi vẫn không có tác dụng.
Ước gì Bác Quang build rom lần sau cho cái option của Gsensor thì hay biết mấy, lúc đó ai cần quay chương trình nào thì cứ add vào là xong. :p.

Bạn vào HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList để xóa cái nào có Data là Dialog đi.
Soft-reset = OK ngay.

echhoangtu

cháu cám ơn chú Quang.
cháu đã test thử bản V42 được 2 ngày rồi, thấy 1 số điểm sau: RAM cực ổn, chạy khá mượt, nhanh, nhưng ứng dụng thao tác trên ảnh trong HTC album bị lỗi, không chạy được.Không thể nào tắt được G-sensor, dù tắt trong setting, HD Tweak, và trong Reg, do đó cháu chóng hết cả mặt khi có cuộc gọi đến để tìm cách slide ansewr :D. Và không hiểu sao nữa , ngày hôm nay máy bị đơ nhiều hơn , thường sau mỗi cuộc gọi đến, và phải soft resert liên tuc.

Cháu tiếp tuc test bản V43 đây!

war

Mình đã 2 lần bị hiện tượng này không biết có phải do ROM không:
Mình đang xem youtube qua wifi, nghe bằng tai nghe của máy, xem được 1 lúc thì máy báo lỗi kết nối mạng, không xem được nữa và máy rất chậm, chạy soft-reset thì báo lỗi ko được nên đành phải chọt vào lỗ reset sau vỏ máy, kết quả là máy bị treo tại màn hình khởi động khi có chữ Smart mobility ở giữa màn hình.
Ngoài ra cái khác chạy rất mượt và nhanh

NguyenDucDung

bản V43 có phần hỗ trợ khi enter key của mạng WIFI rất tinh tế,giúp nhanh hơn nhiều vớ lần đầu tiên vào mạng WIFI :)

echhoangtu

chú Quang ah, cháu test bản V43 được 2 ngày rồi, cũng tương tự bản V42, cũng hay đơ máy khi có cuộc gọi đến, và không add picture vào constact được từ HTC album .cháu làm đủ mọi cách cũng không tắt được G sensor. chú hướng dẫn cho cháu được không? cháu cám ơn nhiều.

PhamQuang

Manager
Tin zuj nè mọi ng uj
Có core mới nữa nè - 23003 :D

Core 23003 thì mình đã có từ lâu rồi, có lẽ trước cả trên XDA giới thiệu kia.
Tuy nhiên hẹn các bạn bản V44 sẽ ra muộn thêm vài ngày nữa nhé.
Có 1 số điểm mới cần giải quyết. :D

nhh0612

V43 mỗi lần hardreset vào config lâu quá chừng, trong khi V42 vào cực nhanh. Cảm giác V42 mượt, ổn hơn V43 - thỉnh thoảng lại bi treo máy . Hy vọng V44 sẽ có nhiều cải tiến.

HDwin100

Nhh0612 oi, tôi thấy V42-V43 như nhau hết, cung bi lỗi đơ máy khi bạn để sim trong máy đến đoạn config. Vấn đề này bác Quang đã nói rồi, cứ tháo sim ra rồi HR là OK hết. Tôi đã up ca V42 và V43 rồi, nhận xét chung là 2 bản ROM này tôi thấy ổn nhất trong các bản WM6.5 từ trước đến nay của bác Quang đấy. Bác Quang ơi nhanh nhanh có bản V44 để anh em test thử nhé. Thank!

anvtdl

bản V44 sẽ ra muộn thêm vài ngày nữa ,như thế v44 là đặc biệt đấy các bạn ,chúng ta chờ đợi ......mọi điều hay hơn sẽ đến với chúng ta.................

nhh0612

Nhh0612 oi, tôi thấy V42-V43 như nhau hết, cung bi lỗi đơ máy khi bạn để sim trong máy đến đoạn config. Vấn đề này bác Quang đã nói rồi, cứ tháo sim ra rồi HR là OK hết. Tôi đã up ca V42 và V43 rồi, nhận xét chung là 2 bản ROM này tôi thấy ổn nhất trong các bản WM6.5 từ trước đến nay của bác Quang đấy. Bác Quang ơi nhanh nhanh có bản V44 để anh em test thử nhé. Thank!

ko đâu bạn ơi. V41,V42 mình vẫn để sim mà config chỉ mất hơn 30s thôi. Còn V43 thì mới phải cần lấy lấy sim ra thôi. Mình vẫn thích V42 hơn (theo cảm nhận). Chờ V44 của chú Quang thôi.

IPHONE12

V44 chú Quang Cho Manila 2.5 vô roài.chờ ngày Test thuj

Chú Quang ơi cho cháu hỏi.Sao cháu Test Rom 6.5 Của chú khj nghe nhạc bằng tai phone thi rất to và hay nhưng khj cháu Test Rom Ship thì nghe nhạc pằg tai Phone lại nhỏ hơn vậy chú

P/s:Cháu có ý kiến Rom chú buld rất tuyệt Chú có thể để Hình wallpape Gốc lại đc hêm vì cháu thấy Hình gốc của nó rất mượt và đẹp :))

Chỉnh sửa cuối:

cusen

Mình chưa bao giờ gặp sự cố giống các bạn, lúc nào up cũng ngọt.
Bản v43 ít hao pin (sử dụgn 02 ngày chưa hao pin 50%), ổn.
Mình có dùng thử chương trình Zoom bar giới thiệu trên XDA, chạy ổn.
Nói tóm lại, bản v43 tuyệt vời. Mình có góp ý thế này với Bác Quang:
+ Để cho Ram tiết kiệm, bác nên tách Manila và Titanium ra khỏi rom. Ai có nhu cầu bản nào thì tự cài vào.
+ Điều này đòi hỏi hơi quá đáng nhưng rom của bác sẽ "Mềm", dễ sử dụng, phù hợp với nhu cầu của mỗi cá nhân, ít hao pin và nhẹ (đồng nghĩa với mượt).
Hy vọng bác nghiên cứu đề xuất này!

Status
Không mở trả lời sau này.