• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V43 (Core 21502) - HTC ARTEMIS & LOVE

kimbora1

Không ai giúp mình up lên Megaupload ah? Mình ko down được ở RS.

Máy của mình bây giờ ko dùng bàn phím nữa, tai vì mình thấy ko cần đến nó nên bỏ nó đi, giờ ko lắp lại được vì mình đã thế chỗ cái bàn phím đó bằng một miếng nhựa (gỡ ra sẽ hỏng vỏ mất) và chỉ để "thò" lên bi 8 chiều của chuột thôi.

Hôm nay muốn HR thì mới biết mình bị sai lầm.

Cho mình hỏi:
1. HR và clear storage có khác gì nhau ko?
2. Các bác có biết có chỗ nào bán vỏ dopod M700 ko?

Nếu ai có thông tin xin hãy giúp mình với.
HP: +60175336437. (Malaysia)
Email: vangtoixau.toideu211@gmail.com
Cám ơn các bác nhiều!!!

(Sorry Bác Quang. Cháu post ko đúng chỗ. Nhưng cháu nghĩ chỗ này là mục giới thiệu nên có nhiều người qua và có thể giúp được cháu. Mong bác thông cảm. Cám ơn bác nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

kimbora1

Bác Quang thân mến, Cháu đang dùng máy omap300 201Mhz 64m ram. Máy của cháu chạy tuơng đối ổn với Rom 6.1 ( luôn dư 22-25M ram) nhưng đến khi cài rom 6.5 thì cháu thấy tốn ram quá. Bác có cách nào giúp máy tăng ram hoặc giảm sủ dụng ram của hệ thống xuống ko giúp cháu với?
Cám ơn bác nhiều.

skinny1468

LỖI GIẢI NÉN

saO MÌNH DOWN VỀ GIẢI NÉN RA THÌ CHẲNG CÓ FILE NÀO CẢ:AI GIÚP MÌNH VỚI

hodinhha

Bác Quang ơi
Bản rom này khi khởi động có thông báo :

".mscr and .mortrun extentions registered, Please run any .mscr/.mortrun file to read the manual"

(c) Mỉko Schenk 2005-2009

Làm sao để bỏ dòng thông báo này thế bác, cám ơn bác nhiều !

son_hui

Các Bạn Ơi ! giúp tôi với ! làm thế nào để thay đổi VỊ TRÍ của các Biểu tượng trong START cua bản ROM này ! em rất muốn các Vị trí trong Start được sắp xếp đúng theo ý của mình ! Các anh giúp em ! Cảm ơn các anh ........

kimbora1

Bạn nhấp và giữ vào biểu tượng cần thay đổi vị trí, chờ một lát có 1 menu xuất hiện và bạn chọn theo ý mình "move down-chuyển xuống" or "move to top-đưa lên đầu" nếu bạn muốn sắp xếp đúng như ý muốn thì phải làm nhiều lần mới hoàn chỉnh được. Thân.

hackbabe

Để tùy biến danh mục trong Start : bạn chọc & giữ icon khi nào có menu " move to TOP" thì click vào, icon đó sẽ đc đưa lên đầu, sắp xếp vài lần sẽ theo ý mình :).
Muốn đưa các shotcut ra danh mục start thì mở explorer chỉ đến file exe , chọn menu-> send to--> start menu as shortcut ( cái chức năng này mỗi Rom này mới có nha )
Để config Titanium thì vào Start --> applications---> CHome edit chỉnh sửa, bỏ cái nào giữ cái tùy mọi người .

Nhưng bác Quang cho iem hỏi cái code của Ha noi trong weather là gì vậy, em set 0084 04, 0844, 008404 rồi mà vẫn không được

son_hui

Bản ROM này của bác Quang Thật là Tuyệt ! Chân Thành Cảm Ơn Bác !.. . .. Ko còn chỗ nào để nhấn Thank Bác Lần nữa hi. . . . Xin Lỗi Bác vì sự Thiếu tôn trọng, ở bài viết trước.... hi i ii

hackbabe

đây là loccode của hà nội. các bạn có thể lên accuweather tìm địa điểm mình cần rồi nhìn lên thanh địa chỉ sẽ có code của thành phố. :)
ASI|VN|VM017|HANOI
vừa mới tìm ra thì có bạn đã chỉ cho , thanks luôn thể

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cách nhập Code Location cho Tab "THỜI TIẾT" như sau:

1/ Các bạn tàiile Database về, nó là file TEXT, mở ra tìm thành phố hoặc địa phương muốn thay vào TAB, ví dụ Hà Nội, sẽ là đoạn text như sau:

City Name = "Hanoi, VN" Location = "ASI|VN|VM017|HANOI" Country = "Vietnam"

Các bạn hãy ghi nhớ lại đoạn Code sau: ASI|VN|VM017|HANOI

2/ Vào Start >>> Applications >>> mở TitaniumWeather
3/ Vào phần "3" Forecast Options/Setup >>> Nhấn OK
4/ Nhấn "ZIP or Location Code" và OK
5/ Nhập đoạn Code của địa phương bạn cần vào dòng trống "Specify a zip..."
và OK
6/Sau đó thoát ra, vào lại và nhấn "Run full Update and exit"... với tình trạng máy đang truy cập NET.
Kết quả sẽ hiển thị trên màn hình.