• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V44 (Core 21920 & 23004) & V45 (Core 21921) - HTC BLACKSTONE (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ĐÚng thế thật. Mỗi bản rom này là bị thế thôi. Cũng hơi dở nhỉ, ngại nhất là tháo sim ra.

Không phải tại ROM mà do phiên bản Connection Setup với chức năng xác định và cài đặt tự động thông số GPRS mạng đang dùng.
Vì tích hợp phiên bản mới nhất nên nếu SIM ko có dịch vụ GPRS nó sẽ tìm mạng để cài đặt, gây ra hiện tượng "treo" máy, nếu đợi chờ 1 lúc cũng có thể sẽ bình thường mà thôi.
Tốt nhất vẫn là tháo SIM với những ai sử dụng SIM ko ĐK GPRS.
Với những máy sử dụng SIM có ĐK GPRS thì quá trình cài đặt rất bình thường, chỉ trong vòng 1 phút là xong, như mình test ROM chưa phải tháo SIM bao giờ, mà chả thấy treo khi nào cả.

nhattakiem

Truy cập Web vuốt di chuyển lên xuống, mở rộng to lớn,... tất cả bình thường mà.

Dạ bác ơi cháu dùng Opera vào web thì vuốt lên xuống thì bình thường ạ nhưng nếu dùng Internet Explorer vào web thì cháu không thể vuốt lên xuống được bác ạ :((

nhh0612

Chú Quang ơi, cháu phát hiện ra 1 lỗi nhỏ: Khi sử dụng giao diện Manila thì ở tab Photos and Videos nút Properties để xóa hình ko hoạt động.

Có ai biết hình chụp được lưu ở đâu ko vậy? Bình thường thi nó lưu ở DCIM nhưng mình chụp hình xong vẫn thấy thư mục trống trơn, mình tìm cả ở Device lẫn storage vẫn không thấy. Co lẽ nó ko lưu lại thì phải. Có bạn nào bị giống mình ko vậy?

IPHONE12

Có ai biết hình chụp được lưu ở đâu ko vậy? Bình thường thi nó lưu ở DCIM nhưng mình chụp hình xong vẫn thấy thư mục trống trơn, mình tìm cả ở Device lẫn storage vẫn không thấy. Co lẽ nó ko lưu lại thì phải. Có bạn nào bị giống mình ko vậy?

hình của tớ chụp vẫn lưu ở DCIM/100MEDIA

IPHONE12

Không phải tại ROM mà do phiên bản Connection Setup với chức năng xác định và cài đặt tự động thông số GPRS mạng đang dùng.
Vì tích hợp phiên bản mới nhất nên nếu SIM ko có dịch vụ GPRS nó sẽ tìm mạng để cài đặt, gây ra hiện tượng "treo" máy, nếu đợi chờ 1 lúc cũng có thể sẽ bình thường mà thôi.
Tốt nhất vẫn là tháo SIM với những ai sử dụng SIM ko ĐK GPRS.
Với những máy sử dụng SIM có ĐK GPRS thì quá trình cài đặt rất bình thường, chỉ trong vòng 1 phút là xong, như mình test ROM chưa phải tháo SIM bao giờ, mà chả thấy treo khi nào cả.

tốt nhất là bỏ sim ra phaỉ k chú.cháu thử 3 llần rồi 2 lần bỏ sim vô HR chạy rất lâu sim đã,đăng ký gprs rùi.nhưng khi bỏ sim ra thi HR rất nhanh

HDwin100

đúng đấy các bạn ạ, nên bỏ sim ra trước khi up rom. lần trước khi up ban V42,V43 mình ko tháo sim ra thì vẫn up bình thường, nhưng nghe bác Quang nói sau khi up xong nên HR lại thì ổn hơn. mình HR lại thì dính bị đơ (chậm hơn khi tháo sim ra khoảng 20-30 lần) nên phải tháo sim ra thì up ngon lành. vì vậy các lần saU UP mình cứ tháo sim ra cho chắc ăn, mà bác Quang khuyên nên thao sim ra mà.

anvtdl

ROM V44 lấy Manila làm khởi động default, tuy nhiên các bạn cũng có thể sử dụng Titanium bằng cách tắt Manila.
vậy bằng cách tắt Manila làm sao hả bạn ???

conaidayem

ROM V44 lấy Manila làm khởi động default, tuy nhiên các bạn cũng có thể sử dụng Titanium bằng cách tắt Manila.
vậy bằng cách tắt Manila làm sao hả bạn ???

Bạn vào Start -> Settings -> Today
Xong rồi chuyển qua Tab Items, click vào Windows Default. Xong

IPHONE12

lại có Rom test rồi.bản V45 nỳ ổn hơn V44 k chú.cháu thấy V44 cũng ổn.chỉ khi vô phần PROGRAMS add thêm ứng dụng thì nó cứ nhằng nhịt nằm đè lên nhau thôi

ngphuongqt

ROM mới cứ ra mãi !!! :((

Nghe đồn rằng với core mới trong V45 của bác PQ, Setting trong Start sẽ không biến mất sau khi setting xong mà sẽ nằm chờ ở đó cho đến khi mình tắt!
=D> nhiều người mong chờ cái này từ WM6.5! Giờ không còn cứ Start - Setting đến mỏi tay nữa ! :D

conaidayem

ngphuongqt đợi V45 ra rồi UP lun đi bro. Còn cái vụ Start - Setting thì V44 đã không cần phải lằng nhằng thế rồi.
Bữa giờ xài V44 mê không chịu được, cám ơn chú Quang :)

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

ngphuongqt đợi V45 ra rồi UP lun đi bro. Còn cái vụ Start - Setting thì V44 đã không cần phải lằng nhằng thế rồi.
Bữa giờ xài V44 mê không chịu được, cám ơn chú Quang :)

Cám ơn conaidayem nhé! Vì mấy bữa nay bận không UP ROM được nên không biết vụ setting đã được giải quyết trong core 21920 (V44).

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và link tải ROM V45.
Chính xác là với Build mới này, Settings đã được cải thiện đáng kể.
Mỗi khi nhấn mở chức năng nào đó trong Settings, khi thoát nó sẽ ra thư mục gần nhất chứ không thoát ra Today như các Build cũ.

laiducvinh

Các Pro làm ơn cho mình hỏi mấy hôm nay mình up đi up lại từ phiên bản 42, 43, 44 đều không thể thể up thành công được, cả 3 bản rom đều bị tình trạng: sau khi up xong vào đến màn hình today thì máy chết cứng không làm gi được nữa, up lại bản rom từ 41 trở về trước thì lại được. Ai biết lỗi này thì chỉ giúp mình vời. Thanks! Chúc vui!

anvtdl

Các Pro làm ơn cho mình hỏi mấy hôm nay mình up đi up lại từ phiên bản 42, 43, 44 đều không thể thể up thành công được, cả 3 bản rom đều bị tình trạng: sau khi up xong vào đến màn hình today thì máy chết cứng không làm gi được nữa, up lại bản rom từ 41 trở về trước thì lại được. Ai biết lỗi này thì chỉ giúp mình vời. Thanks! Chúc vui!
mình đã úp 42, 43, 44 và hôm nay vừa up v45 vẫn chạy tốt không hiểu máy bạn nối như thế là thế nào .bạn hard reset đi ,nếu không được thì tắt máy hẵn lấy pin ra để 10 phút sau lăp vào lại xem như thế nào ,mình chỉ nói mò vậy thôi chứ không nắm rỏ tình trang máy của bạn nên chẳng ai tham gia gì được thêm cho bạn

Status
Không mở trả lời sau này.