• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V47 (Core 21928/23007) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 1.59.841.47 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.21926 Build 21928.5.0.60 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V47 dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE):
- Dựa trên cở sở OS mới từ Ship ROM HTC Blackstone: 1.59.841.5 WWE (New)
- Tích hợp 1 số OEM từ HTC Topaz, Rhodium và Firestone. OEM mới từ HTC Firestone:
Mã:
Audio_Booster 2_5_19163527_0
Audio_Manager_Engine 2_0_19163527_h
BluetoothSetting 2_11_1_2
Calculator 1_1_19163530_02
ClearStorage 2_0_0_0
Concurrence_Mgr 1_5_19162826_00
ConnectionSetup 3_0_19163533_00
DeviceInfo 2_2_0_0
DiscretixDRM 1_0_20090625_01
DRM_Middleware 1_5_19162824_00
Dshow 2_0_19162825_01
Email_Setup_Wizard 2_2_19163531_00
Facebook_Engine 1_1_19162729_00
Full_Screen_Player 1_7_19164025_00
HTCFramework 1_1_19163531_00
IME_Engine_Western 2_1_19163925_00
IME_EzInput_Western 2_1_19163529_00
JAVA_JblendPackage_2_1 2_1_20090619_2_1
Media_Tool_kit 1_2_19163529_0
Menu_Enhancement 1_1_19163927_00
Message_Enhancement 1_2_19163532_00
Notification_Enhancement 3_0_1916_3622
Resource_Proxy 1_0_19162229_01
Settings_Improvement 1_0_19163530_00
Streaming_Media 3_1_19163226_02
USB_To_PC_Pop_Up 2_3_19163530_0
YouTube 2_6_19163530_00
.........
- Thay đổi phiên bản CAMERA mới nhất (6_15_35154_1) từ HTC Topaz cùng với 1 số OEM thích hợp.
- Tích hợp phiên bản MANILA AT&T 2_1_38658_0 mới từ ROM WM6.5 cho HTC Topaz (v2.06). Giao diện xanh đặc trưng của AT&T.

- Thay đổi giao diện của WMP của tác giả Grzegorz10 (XDA).
- Sử dụng Titanium WM7 của tác giả Ibrythill (XDA) có thay đổi và chỉnh sửa Tab thời tiết để hiển thị tốt. Sử dụng hình nền từ Theme WM7 blue của shadowline (XDA).
- Sử dụng các ứng dụng Reset và Rotate Screen của Mod. Tom_codon, chạy khá tốt
- Sử dụng XIP và SYS từ ROM WM6.5 (Build 21928.5.0.60) mới.
(Lưu ý: Core hiển thị là 21926 còn Build hiển thị 21928.5.0.60. Tuy nhiên ta có thể coi là thông số chung: 21928).

* V47 mình đã chỉnh lại Sensor để chức năng Phone không xoay ngang dọc theo yêu cầu của nhiều thành viên. :D
* ROM V47 lấy Manila làm khởi động default, tuy nhiên các bạn cũng có thể sử dụng Titanium bằng cách tắt Manila.
* Các chức năng hoạt động bình thường và ổn hơn so với các phiên bản trước.
* Build mới 21928.5.0.60 có RAM rất ổn định và thấp hơn so với các Build trước. Đây là điểm mạnh tương tự như Core 21925 đã giới thiệu.
* [NEW] Với Build 21928.5.0.60, bạn có thể tuỳ tiện thay đổi vị trí các shorcut trong Programs hoặc Settings. Giao diện PPC đã rất gần gũi với PC.
* Chức năng chơi Video full screen trong WMP và chạy ứng dụng JAVA đã được chỉnh sửa tốt.
* Lưu ý để Up ROM này, chạy tốt, máy của bạn phải có HardSPL: 1.56.OliNex.

ĐẶC BIỆT:

* Trong ROM có tích hợp ứng dụng TomAutoInstall.exe với chức năng tự cài đặt nhanh chóng các *.CAB, *.proxml, *.xml, *.tsk file từ thẻ nhớ, cách làm như sau:
- Tạo thư mục Autoinstall trên thẻ nhớ
- Copy các CAB, proxml, xml hoặc tsk cần cài đặt vào thư mục trên.
- HR lại máy, bạn sẽ thấy sau khi hoàn chỉnh, các CAB đã được cài đặt rồi.
(Lưu ý các ứng dụng đưa theo cách trên đều sẽ được cài đặt vào Main).

Cám ơn Mod. Tom_codon vì những ứng dụng rất tuyệt và nhanh.

LINK TẢI ROM V47 (Build 21928.5.0.60):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/257426445/HD_WM6.5__V47__B21928_07192009.rar
===============================================================================

Phiên bản V47 với Core 23007 (Update).
Giao diện hoàn toàn như phiên bản trên, chỉ thay XIP và SYS từ 23007 mà thôi.
Phiên bản ngày 18/07.
Các bạn có thể tải test để so sánh.

LINK TẢI ROM V47 (Build 23007.5.3.0):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/257530369/HD_WM6.5__V47__B23007_07182009.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

war

Chú làm việc vất vả quá!
Chú Quang cho cháu hỏi con Touch của cháu dạo này cứ chạy youtube 1 lúc là lỗi, reset lại thì 1 là vào BL hay lại bị HRj dùng ROM nào cũng vậy ah.

PhamQuang

Manager
Chú làm việc vất vả quá!
Chú Quang cho cháu hỏi con Touch của cháu dạo này cứ chạy youtube 1 lúc là lỗi, reset lại thì 1 là vào BL hay lại bị HRj dùng ROM nào cũng vậy ah.

Có lẽ cháu nên kiểm tra lại dịch vụ mạng NET thì đúng hơn.
YouTube đã chạy thì chạy OK đó, nó chỉ phụ thuộc mạng cung cấp mà thôi.
Máy chú chạy các ROM chú Build, xem YouTube rất OK, chưa thấy lỗi bao giờ. Chú xem qua WiFi.

caoduong

BÁC QUANG CHO EM HỎI CÁI LÀ CÁI AUTOINSTAN NÓ TỰ ĐỘNG CÀI ĐẶT VÀO THẺ NHỚ HAY CÀI LÊN MÁY VẬY! tHANKS BÁC NHIỀU!

yhanoi

cháu cám ơn bác đã chỉnh cái java...hjhj...bác ơi flash máy cháu do up rom nhiều quá bjo nó hay bị đơ...màn hình nhiều lúc tự nhiên bật lên ko sáng đèn..cháu đã cài HSPL và up khá nhiều các bản rom khác nhau(VD: cháu hay up bản energy rom trên XDA)...mong bác bớt chút thời gian chỉ giáo cho cháu...cháu xin cám ơn bác....

PhamQuang

Manager
BÁC QUANG CHO EM HỎI CÁI LÀ CÁI AUTOINSTAN NÓ TỰ ĐỘNG CÀI ĐẶT VÀO THẺ NHỚ HAY CÀI LÊN MÁY VẬY! tHANKS BÁC NHIỀU!

Đã trả lời vấn đề này rồi kia mà: Autoinstall cài vào MAIN!!!

PhamQuang

Manager
cháu cám ơn bác đã chỉnh cái java...hjhj...bác ơi flash máy cháu do up rom nhiều quá bjo nó hay bị đơ...màn hình nhiều lúc tự nhiên bật lên ko sáng đèn..cháu đã cài HSPL và up khá nhiều các bản rom khác nhau(VD: cháu hay up bản energy rom trên XDA)...mong bác bớt chút thời gian chỉ giáo cho cháu...cháu xin cám ơn bác....

Cháu Up ROM nhiều thế nào chăng nữa chắc không thể bằng chú được bởi mỗi 1 Build mới ra, chú Up test khoảng 5-10 lần để kiểm tra. Trung bình mỗi ngày khoảng 10-12 lần đấy. Nhưng máy không vấn đề gì cả (lưu ý thêm là máy nguồn mua từ VN nhé. :D).
Do vậy có thể nói, Up ROM không gây hậu quả gì cho cảm ứng màn hình cả đâu.
Cháu nên thử HR lại vài lần, nếu vẫn bị vấn đề với màn hình nên kiểm tra xem các chân tiếp xúc bên trong, liệu có ẩm ướt,. bụi bặm gì không. Điều này cần mang ra cửa hàng, thợ chuyên môn kiểm tra thì tốt hơn.
Chú e là vì đ/k khí hậu VN, cảm ứng có thể vì đó mà làm việc kém đi đấy và cũng có thể là nguồn gốc màn hình .... điều này chưa dám chắc :D
.

conaidayem

Chú Quang cho cháu hỏi: các ROM gần đây cháu up (ROM của chú, ROM của Miri, ROM Energy HD...) đều bị tình trạng này: Khi cháu mở màn hình lên, đang sử dụng thì màn hình bị tắt (như lúc cháu tắt màn hình khi nhấn nút Power). Nếu tiếp tục mở màn hình lên thì lại xài bình thường, và lâu lâu lại xuất hiện lại tình trạng như vậy.
Cháu muốn hỏi chú là chú có gặp tình trạng này không? Và khắc phục nó như thế nào?
Cháu cám ơn chú!

yhanoi

tớ cũng bị tình hình như bạn conaidayem vì máy tớ cũng bị y như cậu...flash t cũng chập chờn khó chịu quá...tớ cũng sài các bản rom y như cậu dùng đó...xin anh em và bác QUANG cho cháu xin 1 bản mà ae đã test thấy thật ổn định flash ko làm sao cả....xin chân thành cảm ơn ae:D

PhamQuang

Manager
Chú Quang cho cháu hỏi: các ROM gần đây cháu up (ROM của chú, ROM của Miri, ROM Energy HD...) đều bị tình trạng này: Khi cháu mở màn hình lên, đang sử dụng thì màn hình bị tắt (như lúc cháu tắt màn hình khi nhấn nút Power). Nếu tiếp tục mở màn hình lên thì lại xài bình thường, và lâu lâu lại xuất hiện lại tình trạng như vậy.
Cháu muốn hỏi chú là chú có gặp tình trạng này không? Và khắc phục nó như thế nào?
Cháu cám ơn chú!

Chú ít gặp tình trạng này, trừ vài lần khi quay màn hình thì bị, nhưng nhấn núm đỏ (END) thì sẽ trở về bình thường.
Nguyên nhân có lẽ tất cả các ROM hiện nay đều dựa trên OEMKernel (Hạt nhân của ROM) phiên bản WM6.5 beta duy nhất dành cho HD mà ra.
HD rất hiếm các bản test WM6.5. Hy vọng khi có bản chính thức cho nó, ta thay đổi OEMKernel, chắc sẽ khắc phục tốt.

PhamQuang

Manager
tớ cũng bị tình hình như bạn conaidayem vì máy tớ cũng bị y như cậu...flash t cũng chập chờn khó chịu quá...tớ cũng sài các bản rom y như cậu dùng đó...xin anh em và bác QUANG cho cháu xin 1 bản mà ae đã test thấy thật ổn định flash ko làm sao cả....xin chân thành cảm ơn ae:D

Bạn có thể Flash Ship ROM của hãng mà sử dụng. :D
Hoặc chạy các bản ROM WM6.1, có lẽ sẽ tránh được 1 số vấn đề đấy. :D
Riêng mình đã từ lâu không nghĩ tới, đụng chạm tới,... WM6.1 nữa rồi. Chỉ có WM6.5 mà thôi.
Tuy còn vài lỗi nhỏ (HTC đang hoàn thiện dần) nhưng nếu Up ROM xong, lập tức HR máy ngay thì sử dụng rất hay và thú vị.

yhanoi

cháu đang up bản v47 của bác...hi vọng cái vụ flash của cháu đc xử lý....vì máy cháu mua hàng ngoài...mang ra công ty bảo hành tiền cháu thu xếp đc nhưng cái chính cháu ko tin chất lượng bảo hành ở Vn

cháu vẫn bị lỗi flash dù đã làm y như bác hướng đãn...màn hình tắt phụt khi đang dùng trong khi 4 phím bấm vẫn rung:(....bác hay ae nào có thời gian hướng dẫn tớ flash ship rom của hãng đc k?

IPHONE12

cháu vẫn bị lỗi flash dù đã làm y như bác hướng đãn...màn hình tắt phụt khi đang dùng trong khi 4 phím bấm vẫn rung:(....bác hay ae nào có thời gian hướng dẫn tớ flash ship rom của hãng đc k?

bạn thử up lại rom ship của hãng xem có bị vậy nữa không?

dienthoai

Chú Quang ơi, từ lần trước cháu hỏi chú rồi ạ, cháu thấy bây giờ các bản rom đều đã tích hợp bản ie mới nhất. Chú có thể tích hợp hoặc cho cháu xin phiên bản ie mới nhất không ạ. Cũng do công việc nên cháu rất cần mà k kiếm được. Cháu lại chỉ thích up rom của chú nên không muốn up rom khác :p. Cháu rất cảm ơn nếu nhận được trả lời. Thks chú nhìu.

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi, từ lần trước cháu hỏi chú rồi ạ, cháu thấy bây giờ các bản rom đều đã tích hợp bản ie mới nhất. Chú có thể tích hợp hoặc cho cháu xin phiên bản ie mới nhất không ạ. Cũng do công việc nên cháu rất cần mà k kiếm được. Cháu lại chỉ thích up rom của chú nên không muốn up rom khác :p. Cháu rất cảm ơn nếu nhận được trả lời. Thks chú nhìu.

Thường các ROM WM6.5 bỏ Manila đi thì sẽ tích hợp IE mới và không cần dùng Opera nữa.
Kích thước của IE không nhỏ, chiếm trên 10Mb trong ROM, nếu đưa vào ROM có Manila sẽ rất khó khăn, đòi hỏi phải loại bỏ 1 số ứng dụng hay khác.
Hơn nữa IE rất hay "đụng" với Manila, YouTube,... và đặc biệt gây chậm tốc độ ROM đáng kể.
Vì những lý do đó nên mình đã loại IE.
Hy vọng khi có bản ROM WM6.5 chính thức cho HD, khi đó chắc sẽ để IE lại.

dung912lien

bác quang ơi , cho hỏi em đang sử dụng rom v46 bây giờ dùng soft sprite backup V 6.5.4 backup lại , restore vô rom v47 dc ko ? em đang muốn up rom nhưng lại ngán cài lại soft

IPHONE12

bác quang ơi , cho hỏi em đang sử dụng rom v46 bây giờ dùng soft sprite backup V 6.5.4 backup lại , restore vô rom v47 dc ko ? em đang muốn up rom nhưng lại ngán cài lại soft

cài lại chỉ mât 5 đến 10 phút thôi có sao đâu.

kngsoftware

Đã thử V47, thanks to Bác PhamQuang,
Vấn đề thấy các dialog, button, thanh progress đều to đùng, choán hết màn hình ? Còn tốc độ thì chậm hơn V46 nhiều.
Có bác nào bị chung tình trạng?
Đang quay về V46 lại...

Status
Không mở trả lời sau này.