• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V49 BLACk & BLUE (Core 23009) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

IPHONE12

Các AE chọn bản Blue hay Black vậy ? tham khảo ý kiến thui ko có ý spam.
Mình thì thích bản Black hơn nhưng khi ra ngoài trời thì bản Blue nhìn rõ hơn thì phải ? Hôm bữa cài bản Black đang đi ngoài nắng nhìn hoài ko biết ai gọi luôn. Nên giờ đành chọn bản Blue vậy.

Posted via Mobile Device

chỉ thay đổi về hình ảnh thôi bạn ah.ra nhoài náng thì blue nhìn rõ hơn.hihi

wallclock

Uhm, chọn bản Blue vậy, để ra ngoài đường còn biết ai gọi.

Ah, ai biết edit cái registry "HCU\Software\HTC\HTCSensor\GSensor\whitelist" này như thế nào thì giúp em với nhé, đã vào tới tận nơi whitelist bằng PHM Registry Editor có trong Rom nhưng ko biết edit như thế nào để khi mình soạn tin nhắn theo màn hình ngang thì nó sẽ tự xoay đó mà.

Cảm ơn nhiều.

ngphuongqt

Uhm, chọn bản Blue vậy, để ra ngoài đường còn biết ai gọi.

Ah, ai biết edit cái registry "HCU\Software\HTC\HTCSensor\GSensor\whitelist" này như thế nào thì giúp em với nhé, đã vào tới tận nơi whitelist bằng PHM Registry Editor có trong Rom nhưng ko biết edit như thế nào để khi mình soạn tin nhắn theo màn hình ngang thì nó sẽ tự xoay đó mà.

Cảm ơn nhiều.

Bạn nên cài BsB Config rồi add SMS vào dang sách xoay. Nhưng bạn chú ý là khi bạn chon SMS có thể xoay thì cuộc gọi cũng sẽ xoay theo đó ! mà điều này rất phiền toái. Giải pháp hay nhất là xoay thủ công bằng chương trình Rotate Screen có sẳn trong ROM hoặc gán Rotate Screen cho nút Call (Button 1).

yhanoi

ae à....mình mang máy rồi...hãng bảo là hỏng bo mạch chủ...phải thay mất 5tr2...mình chắc ko đủ tiền sửa....chán thật vì mình vớ phải máy lởm chứ mình giữu nó cẩn thận lém chưa bjo rơi hay va chạm..ko ngờ tự nhiên lăn ra lỗi camera và flash chập chờn....có lẽ h mình cũng ko còn máy để vọc rom cùng ae...tạm biệt ae....hẹn có ngày lại cùng thảo luận:(

cusen

Khi khởi động camera bị báo lỗi, tuy nhiên vẫn sử dụng bình thường được

saclo123

cho mình hỏi, sau khi up rom. ram chay bao nhieu % vay???? sao của tui toàn chạy trên 50 Vay.... :) . nhung moi thu chay van muot .....:)

b3nzQ

ram chiếm 50% là bình thường bạn àh...không có j phải lo lắng đâu :D

HuynhThanh

cho mình hỏi, sau khi up rom. ram chay bao nhieu % vay???? sao của tui toàn chạy trên 50 Vay.... :) . nhung moi thu chay van muot .....:)

Các bản W.M 6.5 có khi ram lên tới 65% vẫn chạy bình thường bạn à! Các máy O2 hồi xưa ram lên đến 80% vẫn còn ok mà! Quan trọng là bạn test các ứng dụng có mượt mà ko, máy có chạy nhanh ko hay thôi!

ngphuongqt

Build mới: 23016 và 21935

Đã có Build 23016 và Build 21935 rồi nhưng bác PhamQuang đang nghỉ phép nên không ROM mới rùi ! :(

connguab

Đã có Build 23016 và Build 21935 rồi nhưng bác PhamQuang đang nghỉ phép nên không ROM mới rùi ! :(

bạn này nhanh we nhỉ, mình vừa định post tin HOT lên cho mọi ng bjk thì bạn post trc rùi, hjc hjc :p

war

Chú Quang ơi, như cháu đã nói, tại 1 số bản trước cháu dùng youtube qua wifi toàn bị giật mặc dù nó đã load hết rồi, đến bản v49 này vẫn bị, reset khi bị lỗi thì lại về BL hoặc HR. Cháu thử up lại bản WM6.1 V28 - Build 21046.1.6.3 của chú thì máy lại ko bị tình trạng trên nữa, youtube chạy không giật (Vẫn đứng ở vị trí sóng wifi đó). Không biết nó làm sao nữa!!???

risk4u

Mỗi lần mình tắt hoặc bật GPRS thì connection setup đều phải set lại...Không biết có ai bị như thế ko?

IPHONE12

Chú Quang ơi, như cháu đã nói, tại 1 số bản trước cháu dùng youtube qua wifi toàn bị giật mặc dù nó đã load hết rồi, đến bản v49 này vẫn bị, reset khi bị lỗi thì lại về BL hoặc HR. Cháu thử up lại bản WM6.1 V28 - Build 21046.1.6.3 của chú thì máy lại ko bị tình trạng trên nữa, youtube chạy không giật (Vẫn đứng ở vị trí sóng wifi đó). Không biết nó làm sao nữa!!???

Posted via Mobile Device

bản nỳ nó vậy xem video còn giưt nữa là youtube bạn dùnh v46 sẽ ổn

PhamQuang

Manager
Về VN bận việc gia đình quá cho nên chưa kịp làm ROM để các bạn sử dụng.
Hiện bản V50 với Build 23016 đã hoàn thành, sẽ cố gắng Up lên sớm để các bạn test thử.

nhh0612

các bản Rom của chú Quang sau này rất tiết kiệm. Sau khi UPROM, cài rất nhiều phần mềm : Resco Exp, IM+, Core Player, Pocket Muíc, MSDict, MDict, Vietmap, Google Map, Lac viet, Of Dict, Pro Eng, NTS, CHM, Mobi Reader, ... HD tweak, AD config, Clean Ram S2U2, .... và gần 10 games ... nhưng cũng chí 47% thôi.

saclo123

có ai biết cách tắt cai rung khi bấm số điện thoại lúc để gọi không? sao tui chỉnh hoài mà không hết được.... thx......

ngphuongqt

có ai biết cách tắt cai rung khi bấm số điện thoại lúc để gọi không? sao tui chỉnh hoài mà không hết được.... thx......

Vụ này đã chia sẽ rồi bạn ạ !
Dùng Regedit:

HKLM\Software\HTC\PHONE\PhoneExtendSetting - đổi value của KeypadVibration từ "1" sang "0".

Status
Không mở trả lời sau này.