• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V49 BLACk & BLUE (Core 23009) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

hknklbk

Hi PhamQuang,
Tôi thích ROM của bạn, nhưng tôi có một vấn đề.
Tôi không thể sử dụng một trong những tập tin của tôi exe của ROM, bạn có thể giúp tôi được không?

http://rapidshare.com/files/258987942/Video01.rar
Đây là một đoạn video ngắn về những gì sẽ xảy ra khi tôi cố gắng chạy exe tập tin của tôi.

================================
Hi PhamQuang,
I like your ROMs, but I got a problem.
I can not use one of my exe file in your ROMs, can you help me?

http://rapidshare.com/files/258987942/Video01.rar
Here is a short video of what happens when I try to run my exe file.

thachquanam

Chú Quang ơi, sau khi up bản ROM này của chú cháu không thể cài được VietMap v17 nữa. Cháu đã tải bản mới nhất từ trang chủ vẫn không cài được. Chú xem giúp cháu với.

cài tốt, chạy tốt mà bạn:D

demax

Hy vọng bản V50 của bác Quang sẽ là sự đột phá. Số đẹp mà :D
Bản đấy phải thật chuẩn, không có lỗi nào để không ai có thể kêu ca gì được nữa.

PhamQuang

Manager
Hy vọng bản V50 của bác Quang sẽ là sự đột phá. Số đẹp mà :D
Bản đấy phải thật chuẩn, không có lỗi nào để không ai có thể kêu ca gì được nữa.

Đến Ship ROM (ROM của hãng) còn bị kêu ca nữa là. MS, HTC,... với đội ngũ hàng trăm KTV đầy kinh nghiệm mà còn không lường hết lỗi của sản phẩm.
Số nào thì số, tuần tự theo Build mới xuất hiện mà thôi.
Sắp tới mình có việc bận rồi, về VN nghỉ phép cho nên có lẽ V50 sẽ không nhanh ra mắt đâu.

thachquanam

Đến Ship ROM (ROM của hãng) còn bị kêu ca nữa là. MS, HTC,... với đội ngũ hàng trăm KTV đầy kinh nghiệm mà còn không lường hết lỗi của sản phẩm.
Số nào thì số, tuần tự theo Build mới xuất hiện mà thôi.
Sắp tới mình có việc bận rồi, về VN nghỉ phép cho nên có lẽ V50 sẽ không nhanh ra mắt đâu.

Bác Quang về vn kìa :D Bác về hà nội,TP HCM hay ở đâu vậy? kiểu này chắc PDAviet có buổi off chai lớn cho anh em để mừng bác Quang cũng như tạo điều kiện cho anh em thanks bác ấy rồi;;) Phải không anh em?b-)

yhanoi

vâng cám ơn bác...có lẽ máy cháu bị điên rồi..liệu có phải hỏng camera ko bác...bác có cách nào giúp cháu ko ạ?

PhamQuang

Manager
vâng cám ơn bác...có lẽ máy cháu bị điên rồi..liệu có phải hỏng camera ko bác...bác có cách nào giúp cháu ko ạ?

Cháu thử Up Ship ROM thử xem sao, nên dùng bản 1.56 hoặc 1.57 đó.
Link đã có giới thiệu.
Up ROM Ship rồi HR lại 1,2 lần cẩn thận xem thế nào rồi chuẩn đoán tiếp theo sau.

nhh0612

Vậy là sắp tới anh em cũng được xả hơi theo Chú một thời gian rồi . :D . Chúc chú kỳ nghỉ phép vui vẻ hen. Ah. Mà chú về HN or HCM vậy?

yhanoi

cháu cám ơn bác Quang...nếu bác về HN thì ae PDA mình làm 1 buổi party thui nhỉ...nếu có lịch ae post lên cho cả nhà bít nhé:D

bmd

Chú Quang ơi, sau khi up bản ROM này của chú cháu không thể cài được VietMap v17 nữa. Cháu đã tải bản mới nhất từ trang chủ vẫn không cài được. Chú xem giúp cháu với.

Mình cài được Vietmap V17, mình uprom V49 bản Blue

yhanoi

bác Quang ơi cháu đã up rom ship( BlackStone WWE 1.19.831.0 Radio 1.09.25.14 (Ship ROM)) nhưng camera báo lỗi là unable to capture photo.Unable to get frame data from camera device....bác xem hỗ trợ cháu đc ko ạ?

có ai ko giúp mình với.....help meeeeee

yhanoi

mình đã up bản rom ship 1.57 như bác Quang hướng dẫn mà máy mình không lên icon camera ở trong program...còn mấy bản rom trc nó đề lỗi là : unable to capture photo.Unable to get frame data from camera device...giúp mình với...

yhanoi

i will try again...thanks...if not please help me...are you ok?:D

Just remove your sim card and do a hardreset or flash again. it wll work

mình đã làm rồi nhưng ko thành công...bạn chỉ mình cách khác để khác phục lỗi camera đc chứ...

PhamQuang

Manager
mình đã làm rồi nhưng ko thành công...bạn chỉ mình cách khác để khác phục lỗi camera đc chứ...

Đọc mấy bài Up ROM của cháu, chú có cảm giác hình như máy của cháu chưa chạy HardSPL 1.56 thì phải.
Thử vào Bootloader xem thông số SPL ghi thế nào đi.

yhanoi

cháu đã cài 1 cách cẩn thận rồi bác ạ...hix....cháu đưa SPL cho bác : SPL-1.56.OliNex....bác coi có cách nào giúp cháu ko ạ...cháu up mấy bản rom các loại đều báo lỗi camera cả...cháu ngồi cả chiều mà buồn chưa muốn đy ăn bác ạ..

Status
Không mở trả lời sau này.