• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V49 BLACk & BLUE (Core 23009) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

yhanoi

thế theo ae thì mình có nên mang ra bảo hành ko...mình mua hàng ngoài 12tr nhưng sửa mình sẽ mang lên hãng...mất tiền nhưng yên tâm...mình ở HN xin ae thọ giáo lần cuối:((

ngphuongqt

thế theo ae thì mình có nên mang ra bảo hành ko...mình mua hàng ngoài 12tr nhưng sửa mình sẽ mang lên hãng...mất tiền nhưng yên tâm...mình ở HN xin ae thọ giáo lần cuối:((

Bạn đã làm HardSPL như bác Quang đã khuyên chưa?

Mang ra dịch vụ là giải pháp cuối cùng và tệ nhất; vì mình nghĩ cái máy của bạn sẽ bi te tua ! Con HD này quá mới, và dịch vụ thì...

nhh0612

Bạn đã làm HardSPL như bác Quang đã khuyên chưa?

Mang ra dịch vụ là giải pháp cuối cùng và tệ nhất; vì mình nghĩ cái máy của bạn sẽ bi te tua ! Con HD này quá mới, và dịch vụ thì...

Chính xác đó. Bạn nên tham khảo và thử giải quyết chứ nếu đem ra dịch vụ rồi thì... :(( . kinh nghiệm xương máu của mình đó. Thủ làm theo cách của ngphuongqt xem sao. Đôi khi UPROM rồi phải HR vài lần thì mới chạy ổn định được. Chúc bạn may mắn.

nhochaykhocnhe

Lần nào úp ROM xong, em cũng phải hardreset khoảng 3 lần cho chắc ăn trước khi cài các phần mềm khách đó bác.

yhanoi

mình xin cám ơn tất cả ae...mình sẽ làm cẩn thận như ae đã bảo...cầu mong nó sẽ ngon lại..:(

yhanoi,

Hard SPL rồi Up thử ROm này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=524032

Theo kinh nghiệm bản thân thì mình thường Hard-reset (rồi khời động bootloader) trước khi Up ROM mới, đặc biệt là ROM của những nguồn khác nhau.

Chúc may mắn !

cám ơn bạn...mình đã làm như bạn chỉ...đã HR 5 hay 6 lần j đó rồi mới bootloader rồi up rom...công nhận những lần up rom trc mình up các lọa rom lung tung nhưng ko bjo HR cả chỉ kiểm tra bootloader thui....máy mình có lẽ mua phải con máy lỗi rồi...mình sẽ nghĩ xem ntn...cái camera 5.0 làm mình tếc qá:((

hj....ngphuongqt

camera mình báo lỗi là the file camera can't be opened.Either it is not signed with a trusted certificate or one of its components can't be found.If the problem persists try reinstalling or restoring this file:((

ngphuongqt

hj....ngphuongqt

camera mình báo lỗi là the file camera can't be opened.Either it is not signed with a trusted certificate or one of its components can't be found.If the problem persists try reinstalling or restoring this file:((

Híc ! Vấn đề nan giải nhỉ !

Bạn download và cài Camera gốc xem thế nào ! Phải thử mọi cách thôi.

yhanoi

Híc ! Vấn đề nan giải nhỉ !

Bạn download và cài Camera gốc xem thế nào ! Phải thử mọi cách thôi.
bạn đã giúp mình thì giúp cho trót....chỉ cho mình xem tìm camera gốc ở chỗ nào để cài vào máy đc ko....

yhanoi

mình cũng đang tìm trên google...bạn biết hơn thì giúp mình với nhé:((

HuynhThanh

mình cũng đang tìm trên google...bạn biết hơn thì giúp mình với nhé:((

Tình trạng của bạn là bị lỗi phần cứng rồi, không thể khắc phục bằng cách úp rom được đâu! Bạn nên đem ra chỗ bạn mua máy bảo hành, vì máy của bạn mới mua mà!

yhanoi

minh o HN mình sẽ mang qua hãng bảo hành của HTC...bạn nào có kinh nghiệm bảo hành phần cứng chia sẻ mình với:((

ngphuongqt

bạn đã giúp mình thì giúp cho trót....chỉ cho mình xem tìm camera gốc ở chỗ nào để cài vào máy đc ko....

Bạn vào đây download cái file cab camera gốc cài vào thử xem. NẾu vẫn không được thì chắc là bị phần cứng như nhận định của huynhthanh rồi.
Rất tiếc là không giúp được gì cho bạn! Chúc may mắn !
Link: http://miri.warsoft.com/cabs/Miri_BlackStone_Camera.cab

yhanoi

Bạn vào đây download cái file cab camera gốc cài vào thử xem. NẾu vẫn không được thì chắc là bị phần cứng như nhận định của huynhthanh rồi.
Rất tiếc là không giúp được gì cho bạn! Chúc may mắn !
Link: http://miri.warsoft.com/cabs/Miri_BlackStone_Camera.cab
chả biết nói ngoài 2 từ cám ơn thật là xã giao...bạn hỗ trợ mình nhiếu quá...nếu b ở HN hi vọng có ngày ae mình gặp nhau nhé...bạn cho mình hỏi nốt 1 câu cuối...mình mới phát hiện IMEI ghi trên thân máy và mình xem IMEI trong System hơi khác nhau.....IMEI trên thân máy là : 353969022172778 còn mình xem trong máy chỗ System ghi là : 35396902217277801...mình mua phải máy lởm hả bạn?

yhanoi

máy mình lỗi phần cứng rồi...thật là chán vì nó ko đáp ứng lại hi vọng cuối cùng mà bạn đã giúp mình...:((

IPHONE12

chả biết nói ngoài 2 từ cám ơn thật là xã giao...bạn hỗ trợ mình nhiếu quá...nếu b ở HN hi vọng có ngày ae mình gặp nhau nhé...bạn cho mình hỏi nốt 1 câu cuối...mình mới phát hiện IMEI ghi trên thân máy và mình xem IMEI trong System hơi khác nhau.....IMEI trên thân máy là : 353969022172778 còn mình xem trong máy chỗ System ghi là : 35396902217277801...mình mua phải máy lởm hả bạn?

kkông fải máy lởm đâu mà dòng HTC nó thế luôn có đuôi 01 khi đọc bỏ đuôi 01 ở cuôi đi.vi IM của máy chỉ có 15 chữ số thôi dòng nào cũng vậy bạn yên tâm đi nhé

HuynhThanh

Không phải đâu bạn à! Tất cả các máy đều có Emei như dzậy, cả máy của mình cũng thế, không phải lởm đâu bạn nhé!:))

HuynhThanh

máy mình lỗi phần cứng rồi...thật là chán vì nó ko đáp ứng lại hi vọng cuối cùng mà bạn đã giúp mình...:((

Mình đọc tất cả bài viết của bạn hôm qua tới giờ, máy của bạn 100% là lỗi phần cứng rồi, không thể up rom hay cài file cab fix lỗi camera được đâu bạn nhé! Bạn nên đem lên hãng kiểm tra lại! Xin chia buồn cùng bạn!:(

nhh0612

Chú Quang ơi! Có cách nào để chỉnh Sensor tự động xoay như các bản ROM trước ko vậy chú? Thanks chú.

wallclock

Các AE chọn bản Blue hay Black vậy ? tham khảo ý kiến thui ko có ý spam.
Mình thì thích bản Black hơn nhưng khi ra ngoài trời thì bản Blue nhìn rõ hơn thì phải ? Hôm bữa cài bản Black đang đi ngoài nắng nhìn hoài ko biết ai gọi luôn. Nên giờ đành chọn bản Blue vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.