• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V24 & V25 (Core 21501) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 1.56.405.24 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.70 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V24 mới dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE):
- Trên cơ sở ROM WM6.1 mới dành cho HTC Blackstone: 1.56.405.1 WWE
- Thay đổi OEM thích hợp từ ROM của HTC Topaz: 1.40.707.1 WWE mới ra, trong đó phiên bản Manila là mới nhất, phiên bản V2.0 37894.7
- Thay đổi Camera 6.15 từ HTC Topaz, do đó sẽ hiển thị đúng chức năng cho Camera của HD.
- Thay đổi Skin WMP "Chameleon" của tác giả grzegorz10 (XDA) cho khác lạ chút.
- Sử dụng XIP và SYS từ WM6.5 (Build 21501.5.0.70), nguồn sưu tầm: XBETA.

Lưu ý cách Up ROM:
Hiện đã có HardSPL 1.56.OliNex.
Các bạn Update phiên bản này và Up ROM thoải mái, sẽ không có hiện tượng "xanh màn hình nữa".
Sau khi Up ROM có thể HR lại máy ngay để máy chạy triệt để với HĐH mới.
==============================================================================

Update phiên bản V25 với 1 số chỉnh sửa nhỏ.
Chỉnh sửa StartMenu và hiển thị Tab "Programs" để tiện sử dụng.

LINK TẢI ROM V24 WM6.5 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/224832978/HD_WM6.5__V24__B21501.rar
LINK TẢI ROM V25 WM6.5 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/226817809/HD_WM6.5__V25__B21501.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

laiducvinh

Mình là người mới bạn nào làm ơn hướng dẫn mình cách up rom cho touch HD với, xin lỗi đã hỏi không đúng chỗ nhưng mình tìm trên mạng không thẫy, diễn đàn cho touch HD còn it quá. nick yahoo của mình là: laiducvinh@yahoo.com
Thanks!

vvq

Bạn nào đã cài WM6.5 - cụ thể là bản này của Bác Quang - hãy đưa report xem WM6.5 có dùng bình thường hàng ngày được hay không? Hay hiện tại vẫn ở dạng demo?

PhamQuang

Manager
Bạn nào đã cài WM6.5 - cụ thể là bản này của Bác Quang - hãy đưa report xem WM6.5 có dùng bình thường hàng ngày được hay không? Hay hiện tại vẫn ở dạng demo?

Bạn này nói hay nhỉ?
Trừ các bản ROM ghi chú để test thử ra, ROM làm ra không để dùng hàng ngày thì để làm gì?
Những bài như thế này nên rút kinh nghiệm, lần sau tôi sẽ xóa không đắn đo đâu. :-?

cusen

Như vậy, bản 6.5 v24 của bác Quang có thể up bằng hardSPL 1.56 được không?? Vì mình thấy gioi thiệu của bác Quang up bằng USPL.

HuynhThanh

Được bạn à! Đã có HardSPL thì sử dụng đi, chứ còn xài USPL chi nữa!

ltrhai

Tôi đang dùng thử nhưng thấy có vấn đề là sau khi ngắt cuộc goi điện thoại gọi đến thì thấy màn hình tự động xoay ngang hơi khó chịu. Có ai bị vậy không ?, ai có giải pháp nào khắc phục không ?

HuynhThanh

Đã úp bản rom này được khoảng vài tiếng, test tất cả các ứng dụng đều ok, touch mượt mà.

Nhưng với S2U2 vẫn chưa thể sử dụng được nút ngắt cuộc gọi, phím back, khi có cuộc gọi đến! Hay là do S2U2 chưa hỗ trợ W.M6.5 nhỉ! Anh em test cho ý kiến nha!

CHIN2006

TOUCH HD KHÔNG NHẬN RA THẺ NHỚ

Mình đã nhiều bản rom dựa trên HTC Blackstone: 1.56.405.1 WWE, sau khi uprom máy không nhận ra thẻ nhớ. Vấn đề này đã có than phiền trên XDA FORUM nhưng chưa có cách giải quyết. Trong khi các bản rom trước máy nhận thẻ nhớ bình thường. Bạn nào có cách giải quyết giúp mình với. Nếu không giải quyết được chắc quay về rom trước đây
Cám ơn

HuynhThanh

Mình đã nhiều bản rom dựa trên HTC Blackstone: 1.56.405.1 WWE, sau khi uprom máy không nhận ra thẻ nhớ. Vấn đề này đã có than phiền trên XDA FORUM nhưng chưa có cách giải quyết. Trong khi các bản rom trước máy nhận thẻ nhớ bình thường. Bạn nào có cách giải quyết giúp mình với. Nếu không giải quyết được chắc quay về rom trước đây
Cám ơn

Có thể là do USPL! Giờ đã có HardSPL 1.56 rồi đấy bạn! Bạn thử chạy rồi úp bản V24 xem sao? Mình đang dùng bản này không thấy có vấn đề gì cả!

CHIN2006

Mình uprom bản v24 bằng HardSPL 1.56 mới nhất đó

HuynhThanh

Mình uprom bản v24 bằng HardSPL 1.56 mới nhất đó

Bạn có HR lại máy chưa? Nếu đã HR lại mà vẫn dzậy? Bạn nên coi lại khe cấm thẻ nhớ nha! Vệ sinh lại sẽ nhận được thui! Chứ máy mình vẫn bình thường không có vấn đề gì cả!

CHIN2006

Mình uprom các bản trước thì máy nhận bình thường. Cảm ơn bạn đã quan tâm

Kinh_Nhan

Mình Mới Up xong 14h chiều nay dùng đc mấy tiếng cảm thấy rất ưng ý ,mượt mà ,Wifi rất ngon ,có mỗi cái cứ tự động quay màn hình :D ,

Có Hard SPL 1.56 mới Up rom mới đã thiệt .
Post 3 tấm AE tham khảo & Cám ơn Bác Phạm Quang rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

lhung4u

Mình Mới Up xong 14h chiều nay dùng đc mấy tiếng cảm thấy rất ưng ý ,mượt mà ,Wifi rất ngon ,có mỗi cái cứ tự động quay màn hình :D ,
Bạn muốn không xoay nữa thì vào registry: HKEY_CURRENT_USER/Software/HTC/HTCSENSOR/GSensor chỉnh AutoRotation = 0. Softreset là ok.

binhhdda

Bạn có HR lại máy chưa? Nếu đã HR lại mà vẫn dzậy? Bạn nên coi lại khe cấm thẻ nhớ nha! Vệ sinh lại sẽ nhận được thui! Chứ máy mình vẫn bình thường không có vấn đề gì cả!
Mình cũng bị hiện tượng không nhận được thẻ nhớ với ROM 1.56.405.1 WWE.. nhưng up lại ROM thấp lại nhận ra :((

HuynhThanh

Mình cũng bị hiện tượng không nhận được thẻ nhớ với ROM 1.56.405.1 WWE.. nhưng up lại ROM thấp lại nhận ra :((

Trường hợp của mấy bạn mình cũng pó tay! Máy mình đang xài bản này qua nay không thấy hiện tượng này! Các bạn nên xem lại chỗ khe cấm thẻ nhớ, lúc trước cũng có một bạn bị trường hợp này rồi đó!

Status
Không mở trả lời sau này.