• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V24 & V25 (Core 21501) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

phamcattuong

Đã up rom và xài được 5 giờ, nói chung tất cả ứng dụng đều ok và touch rất mượt. Tuy nhiên có 2 điểm nhận xét sau:
1/Khi chọn settings trong start menu và chọn tiếp 1 ứng dụng nào cần cài đặt xong lúc ok thì bị nhảy ra màn hình HOME chứ không nhảy ra màn hình settings, sử dụng phím Back cũng bị tương tự.
2/Phần Phone khi dùng dial pad mỗi lần bấm 1 số lại rung
Mong Bác Pham Quang và các bạn hướng dẫn giải quyết 2 vấn đề trên.

laiducvinh

Mình mới up bản rom này xong nhưng vẫn bị 2 lỗi:
1. lỗi media player không nghe được nhạc
2. màn hình thỉnh thoảng bị tự xoay mặc dù máy vẫn để nguyên.
Bạn nào biết cách khắc phục 2 lỗi này thì chỉ dùm mình với nhé.
Thanks! Chúc vui!

caoduong

Mình cũng vừa úp bản này tối qua! Sau khi cài đầy đủ các soft cần thiết thấy mọi cái đều ok và mượt mà, chạy mướt! Thanks bác Phạm Quang

ngphuongqt

Đã up rom và xài được 5 giờ, nói chung tất cả ứng dụng đều ok và touch rất mượt. Tuy nhiên có 2 điểm nhận xét sau:
1/Khi chọn settings trong start menu và chọn tiếp 1 ứng dụng nào cần cài đặt xong lúc ok thì bị nhảy ra màn hình HOME chứ không nhảy ra màn hình settings, sử dụng phím Back cũng bị tương tự.

Thứ 1: Đây là default của WM6.5
Thứ 2: Bạn dùng HD Tweak, ở mục - phone pad feedback, chọn short beep or long beep or vibrate.

Cheers,

anvtdl

mình up dùng tốt tuy nhiên không nhận thẻ nhớ ,nh7ng chưa xác định rỏ các bạn test thử xem

ngphuongqt

Start Menu with Small Icons

Bác PhamQuang ơi,

Cám ơn bác với bản ROM rất tuyệt.

Trước đây đã có người bàn về Ram usage của ROM WM6.5 rồi. Em chỉ chia sẽ thêm thông tin từ bản ROM của Miri bên xda-developers vì bản ROM của Miri luôn có Ram trong khoảng 30% khi chưa sử dụng hoặc 40% sau khi sử dụng.

Theo Miri chia sẽ thì bạn ấy rezise cái icons của start menu cho nó nhỏ lại. Không biết có phải Start Menu Icons chiếm memory không bác? Nếu đúng thì Không biết những version tiếp theo bác bác có thế làm cho cái Start Menu Icons nó nhỏ được không vậy? Để cái icons lớn thì rõ ràng nhưng lại che hết cái background. Dùng file cab small start menu thì lại chiếm thêm memory.

Cám ơn bác PhamQuang nhiều lắm !

lhung4u

Chú Quang cho cháu hỏi, mình có thể chỉnh trong registry không dùng keypad của manila được không mà chỉ dùng keypad mặc định của window mobile. Cám ơn chú trước.

HuynhThanh

Mình mới up bản rom này xong nhưng vẫn bị 2 lỗi:
1. lỗi media player không nghe được nhạc
2. màn hình thỉnh thoảng bị tự xoay mặc dù máy vẫn để nguyên.
Bạn nào biết cách khắc phục 2 lỗi này thì chỉ dùm mình với nhé.
Thanks! Chúc vui!

-Media player play bình thường mà bạn! Bạn đã HR lại máy chưa?

-Bạn vào registry chọn Hkey-current_user->software->HTC->HTCsensor->Gsensor->đổi "1"->"0". Là ok! Soft Reset!

HuynhThanh

mình up dùng tốt tuy nhiên không nhận thẻ nhớ ,nh7ng chưa xác định rỏ các bạn test thử xem

Lỗi này sao nhiều bạn mắc phải dzậy ta! Mình chưa gặp tình trạng này bao giờ! Các bạn cứ lại chỗ khe cắm thẻ nhớ của mình ấy! Chứ lỗi này mình tin chắc là không phải do bản rom này!

lhung4u

Rung lại hay mà bạn không thích vậy thì đây nè vào registry mà chỉnh: HKEY_LOCAL_MACHINE/Software/HTC/PHONE/PhoneExtendSetting đổi KeypadVibration=0, softreset là ok.

XienBot

Bác nào re-up lại hộ em sang MF hoăc MU con v24 của bác Quang với. RS bên em không chơi đc T.T
Cảm ơn các bác nhiều ạ. Có gì chia sẻ cho em --> mail: xienbotbot@gmail.com.

Thanks!

PhamQuang

Manager
Đã cập nhập phiên bản V25 với 1 số thay đổi so với bản V24.
V25 đã chỉnh sửa tốt StartMenu, hiển thị Tab Programs trong Manila và giao diện Launch Pro dễ sử dụng hơn.

hoangdai

Bác Quang ơi tại sao trong bản ROM V.24 ko thể adjust backlight được vậy? Hình như trong một vài bản ROM trước cũng bị lỗi này. Có cách nào khắc phục không bác?

CHIN2006

Rom mới không nhận ra thẻ nhớ!

Mình đã uprom bản rom mới nhất hoặc rom cook mà dựa trên bản rom mới này, tất cả đều không nhận ra thẻ nhớ trong khi quay về rom cũ máy nhận ra thẻ nhớ ngon lành. Mình nghĩ chắc HTC không test kỹ khi đưa ra rom này

luchilinh

KHi em up HSPL 1560liNex thấy báo lỗi là " the version ò assembly SySterm, Version = 2.0.0.0, Culture = neutre, PublicKey token =B77AC%^!(#$E)*( cannot be loaded by this version og Microsoft. Net Compact Framework"
. Mong các bác chỉ bảo thêm về up HSPL.
Bác Quang giúp em nhé, em sử dụng Windows XP.

ngphuongqt

KHi em up HSPL 1560liNex thấy báo lỗi là " the version ò assembly SySterm, Version = 2.0.0.0, Culture = neutre, PublicKey token =B77AC%^!(#$E)*( cannot be loaded by this version og Microsoft. Net Compact Framework"
. Mong các bác chỉ bảo thêm về up HSPL.
Bác Quang giúp em nhé, em sử dụng Windows XP.

Upgrade .NET Framework của máy tính. Thấp nhất là Version 2.0 mới chạy được HSPL.
Nếu bạn có rồi thì :D

totalnetshield

Chào anh Quang,
Hôm nay cho em hỏi 1 câu:
LÀM SAO MÌNH BIẾT MÁY MÌNH SỬ DỤNG MANILLA VERSION MẤY (2.0 hay 3.0)?
Thanks.

Best Regards.

ngphuongqt

Album

Bác PhamQuang oi,

Em thấy có 1 lỗi ở trong Album: Không rotate được. Nó chỉ rotate landscape thôi, và thường thì màn hình black khi xoay! Khi zoom thì quay về default chứ không ở giao diện lúc xoay. Có cách nào không bác?

Cám ơn bác,

tuantuti

bác PhamQuang oi,

lâu rồi em kô vào PDAViet, nên kô bit bác có ROM cho Touch HD. em muốn dùng thử ROM của bác, nhưng bác có thể remove manila ra được kô, em nghĩ manila làm nặng máy lắm. với lại, mình đã có phiên bản tiếng Việt cho ROM chưa nhỉ, em thấy bên XDA họ cook ROM cho [FRE] với [GER] được, ko bit bao giờ mới có [VIE] nhỉ :D

hiện tại em đang xài ROM 6.5 của miri bên XDA, standard nên kô có manila, máy chạy nhanh và mượt lắm. nếu bác có phiên bản Standard hay Light (kô có TouchFlo và mấy cái apps của manila), em ủng hộ bác ngay :D

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi tại sao trong bản ROM V.24 ko thể adjust backlight được vậy? Hình như trong một vài bản ROM trước cũng bị lỗi này. Có cách nào khắc phục không bác?

Lỗi của Module Power, mình sẽ lưu ý trong bản V26 sắp tới trên cơ sở bản 1.57.831.1.

Status
Không mở trả lời sau này.