• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V50 (Core 23016) & V50B (Core 23017) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Em vừa kiểm tra lại, vẫn ấn vào không ra bảng Menu. Không biết có ai bị như mình không?

"Nói có sách, mách có chứng", có phải là chỗ này đúng không?

Nếu đúng là chức năng bạn nói tới thì chúng hoạt động BT đấy, thử HR lại máy xem sao.

taitienitsa

Thank you so much for the great rom!

Tất cả mọi thứ hoạt động tốt ...

Tôi cũng muốn nói rằng, SRS WOW hd làm việc tốt đẹp!

Tôi sử dụng Google cho các dịch!! Tôi không biết ngôn ngữ của bạn, nhưng tôi phải nói như thế nào là hoàn hảo của bạn rom.

Cảm ơn!

p.s: (i này hy vọng sẽ làm cho tinh thần (lol))

kayti1211

Đầu tiên là cám ơn bác Pham Quang
Cháu đã test wm 6.5 từ v47,48,49,50. chương trình youtubevideo chạy giựt lắm. Tất cả các kết nối ok. Softwares chạy trơn tru. Ngoại trừ xem film với chất lượng cao. Pin mất 1% trong vòng chưa dc 1 phút khi độ ánh sáng đèn là nấc thứ 4, kết nối wifi, touch 3d, sau khi tắt hẳn youtube.
Tình trạng máy và pin mới. Cháu mới tậu dc 1 ngày là up rom của bác hết.
Đang quay lại v46, chạy youtube trơn tru hơn và trong vòng 15 phút. Máy nó bị nóng là sao các bác ?

nhh0612

"Nói có sách, mách có chứng", có phải là chỗ này đúng không?

Nếu đúng là chức năng bạn nói tới thì chúng hoạt động BT đấy, thử HR lại máy xem sao.

Cháu cũng ktra rồi. ý của bạn Demax là sau khi mở hình ảnh và nhấn vào đó sẽ hiện lên 04 ICON : Option - Send Pic - Slide Show - Back. Trong đó, icon OPTION không hoat động được. :-?

nhh0612

Đầu tiên là cám ơn bác Pham Quang
Cháu đã test wm 6.5 từ v47,48,49,50. chương trình youtubevideo chạy giựt lắm. Tất cả các kết nối ok. Softwares chạy trơn tru. Ngoại trừ xem film với chất lượng cao. Pin mất 1% trong vòng chưa dc 1 phút khi độ ánh sáng đèn là nấc thứ 4, kết nối wifi, touch 3d, sau khi tắt hẳn youtube.
Tình trạng máy và pin mới. Cháu mới tậu dc 1 ngày là up rom của bác hết.
Đang quay lại v46, chạy youtube trơn tru hơn và trong vòng 15 phút. Máy nó bị nóng là sao các bác ?

Mình thấy vẫn bình thường mà, không giựt lắm như bạn nói đâu. Còn pin tụt nhanh và máy nóng hơn khi kết nối wifi, phone, chạy ứng dụng là bình thường thôi mà.

IPHONE12

khôg phải là giật mà hình ảnh nó Chạy chậm.k đc nuật như V46 khj xem vjdeo hoặc fim

Rygar

Cháu cũng ktra rồi. ý của bạn Demax là sau khi mở hình ảnh và nhấn vào đó sẽ hiện lên 04 ICON : Option - Send Pic - Slide Show - Back. Trong đó, icon OPTION không hoat động được. :-?

Máy mình cũng ko hoạt động được fần này

ngphuongqt

Vấn đề này giống hệt như trong V45. Từ V46-V49 thì OK.

kimung

Bác Quang ơi !!!
Bản ROM của bác cứ build liên tục, cho em hỏi máy cứ up ROM liên tục theo bác như vậy có bị ảnh hưởng gi không bác??? em nghe nói cứ up liên tục có ngày bị chết main phải không bác. Em nghe như vậy cũng hơi sợ. Có đúng như vậy không bác, xin bác giải thích cho em rõ. Cám ơn bác Quang nhiều nhiều...

vbminh

Bác Quang ơi !!!
Bản ROM của bác cứ build liên tục, cho em hỏi máy cứ up ROM liên tục theo bác như vậy có bị ảnh hưởng gi không bác??? em nghe nói cứ up liên tục có ngày bị chết main phải không bác. Em nghe như vậy cũng hơi sợ. Có đúng như vậy không bác, xin bác giải thích cho em rõ. Cám ơn bác Quang nhiều nhiều...

Về vấn đề này bác Quang đã nói kháo nhiều lần rồi, up lên up xuống vô tư bạn ạ, máy mình làm như vậy hoài mà chẳng hề hấn gì, máy bác Quang còn thử nghiệm nhiều lần hơn nữa, 1 bản Rom bác ý còn phải thử đi thử lại nhiều lần hơn bọn mình nhiều mà có sao đâu, vô tư đi! :)).
Phiền bác Quang cho em bản BLUE với, em thích màu BLUE hơn!

wallclock

Up vô tư ko sao đâu bạn, mình xài PPC cũng nhiều rồi, gắn bó từ HandHeld đến PPCVN giờ là PDAVIET, up lung tung chưa chết cái nào hết.
Quan trọng là lúc chuẩn bị up cần thận trọng chút thui. Chẳng hạn như kiểm tra chính xác rom có phù hợp với máy đang xài hay ko, còn máy mới thì phải HardSPL trước đã. Và nhớ cầu nguyện trước lúc up rom như đừng cúp điện giữa chừng, hay UPS nhớ đừng tắt ngang hay bất cứ lý do gì làm gián đoạn quá trình up rom là được.

HuynhThanh

Up vô tư ko sao đâu bạn, mình xài PPC cũng nhiều rồi, gắn bó từ HandHeld đến PPCVN giờ là PDAVIET, up lung tung chưa chết cái nào hết.
Quan trọng là lúc chuẩn bị up cần thận trọng chút thui. Chẳng hạn như kiểm tra chính xác rom có phù hợp với máy đang xài hay ko, còn máy mới thì phải HardSPL trước đã. Và nhớ cầu nguyện trước lúc up rom như đừng cúp điện giữa chừng, hay UPS nhớ đừng tắt ngang hay bất cứ lý do gì làm gián đoạn quá trình up rom là được.

Tránh những trường hợp như dzậy bạn nên xài nguồn dự phòng hay úp bằng lap nhé! Nhưng xưa giờ mình chỉ úp qua thẻ nhớ, theo mình cách đó an toàn hơn hết!

luchilinh

Bac Quang oi!!!

Cháu rất thích dùng Rom của chú (vì đó là hào khí đông a), tuy nhiên cháu thấy có một vài điểm bất cập như sau:
1. Cháu cảm giác các phiên bản của bác chạy có phần chiếm nhiều tài nguyên và TF3D chạy không được mượt mà cho lắm.
2. Cách bố trí các ứng dụng chưa hợp lý lắm, nên bố trí các APP vào từng mục nhỏ, cái này cháu thấy rom của Dutty là bố trí hợp lý nhất.
3. Bác nên đưa la bàn vào trong Rom, vì phần mềm này khi đi oto ngồi nghịch rất là hay.
Nếu góp ý của cháu có gì không đúng mong chú bỏ qua.
Sau cùng cháu xin cảm ơn chú vì tất cả.
Lữ Chí Linh=D>

kayti1211

Mọi người có ai bị trường hợp xem youtube bị chậm ko ? Mình đã bị chậm trong điều kiện wifi tốt, máy chỉ chạy có youtube thôi.
Thêm vào đó cho em hỏi là: sau khi xem 1 đoạn video clip youtube thì máy bị nóng, cảm nhận rất rõ. Máy em mới bảo hành đủ 12 tháng. Tại vì lúc dùng bản original thì ko có nóng như vậy.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cháu rất thích dùng Rom của chú (vì đó là hào khí đông a), tuy nhiên cháu thấy có một vài điểm bất cập như sau:
1. Cháu cảm giác các phiên bản của bác chạy có phần chiếm nhiều tài nguyên và TF3D chạy không được mượt mà cho lắm.
2. Cách bố trí các ứng dụng chưa hợp lý lắm, nên bố trí các APP vào từng mục nhỏ, cái này cháu thấy rom của Dutty là bố trí hợp lý nhất.
3. Bác nên đưa la bàn vào trong Rom, vì phần mềm này khi đi oto ngồi nghịch rất là hay.
Nếu góp ý của cháu có gì không đúng mong chú bỏ qua.
Sau cùng cháu xin cảm ơn chú vì tất cả.
Lữ Chí Linh=D>
Các phiên bản build 6.5 đều có điểm yếu là dùng một thời gian thì mất khá nhiều tài nguyên nên gây ra cái TF3D chạy không đưocmuwcowtj mà là đúng , vì vậy nếu bạn muốn sử dụng cho mươctj thì chịu khó reset máy thường xuyên là ok .
Các cách bố trí ứng dụng icon và các ứng dụng cần thiết thì các bạn có thể làm được .
Hiện tại chú Quang đã về VN mà vẩn còn Build được Rom cho anh em dùng là quá tốt rồi .

war

khôg phải là giật mà hình ảnh nó Chạy chậm.k đc nuật như V46 khj xem vjdeo hoặc fim

Mình cũng bị như bạn vậy, các kết nối đều ổn, trở lại các phiên bản cũ hơn như v28 thì không sao, nhưng thỉnh thoảng vẫn lỗi, có lẽ do phần cứng rồi

commandos_na

Sau vài ngày test thử bản ROM mới này, em thấy mọi thứ rất là.... good. Tuy nhiên em xin góp ý thêm vấn đề này. Số là trong các bản ROM cũ, khi mình nói điện thoại thì màn hình tự động tắt, tuy nhiên, ở bản này thì nó hổng tắt, do đó khi áp vào tai xong, bỏ xuống thì nó chạy chương trình lung tung. Vậy hổng bít là bản ROM này có chức năng này hông, vì em kiếm mà hổng ra... hihi... Em nghĩ đây cũng là một chức năng nên có trong bản ROM...
Vài dòng góp ý....
Anyways, cám ơn bác Quang rất là nhiều....

ngphuongqt

Chào bác PhamQuang,

Không biết kỳ nghỉ của bác thế nào rùi ! Nếu bác có thời gian chắc là V51 với Build 23017 sắp ra lò rùi nhỉ! :D

Nhân tiện, nhớ bác xem hộ có cách nào để sử dụng được cái Dial Pad mặc định của WM6.5 không.

Cám ơn bác !

williamngo

có ai bị như mình ko? wallpaper ko dùng dc.mình chọn wallpaper mãi mà nó ko ra hình..

Status
Không mở trả lời sau này.