• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V50 (Core 23016) & V50B (Core 23017) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

nhochaykhocnhe

Sau khi up lên bản này, em phát hiện ra là V50 không tương thích với S2U2, mỗi khi có người gọi đến là cứ bị treo không bấm trả lời được, mà cũng không trượt để trả lời hay từ chội được. Chỉ có một cách là đứng nhìn em nó vừa kêu la vừa rung bần bật như con đòi sữa mẹ cho đến lúc người bên kia ngắt cuộc gọi mà thôi.

HuynhThanh

Sau khi up lên bản này, em phát hiện ra là V50 không tương thích với S2U2, mỗi khi có người gọi đến là cứ bị treo không bấm trả lời được, mà cũng không trượt để trả lời hay từ chội được. Chỉ có một cách là đứng nhìn em nó vừa kêu la vừa rung bần bật như con đòi sữa mẹ cho đến lúc người bên kia ngắt cuộc gọi mà thôi.

S2U2 hiện nay không tương thích với các bản W.M 6.5 bạn à! Đa số đều không thể bấm nút trả lời khi có cuộc gọi đến được!

nhh0612

S2U2 hiện nay không tương thích với các bản W.M 6.5 bạn à! Đa số đều không thể bấm nút trả lời khi có cuộc gọi đến được!

Có chuyên như vậy sao nhỉ? Mình đang xài S2U2 với V50 vẫn slide to answer 100% cuộc gọi đó. Mình nghĩ là do đụng soft or do setting gì đó thôi.

PhamQuang

Manager
Phiên bản ROM V50B WM6.5 dành cho HTC TouchHD:
- Về cơ bản không khác nhiều so với V50
- Thay đổi Manila màu xanh gốc của AT&T (theo yêu cầu của các thành viên).
- V50B đã tạm loại bỏ tính năng Slider Menu, tuy nhiên chức năng Drag&Drop các Icon vẫn được giữ lại, các chức năng cũ với Settings vẫn đảm bảo.
- Thay đổi XIP và SYS mới: Build 23017.5.3.0

letuankhung

:) mấy bác đừng mở chức năng hiện ảnh người gọi là ok thôi mà như vậy thì
s2u2 sẻ không bị xung đột nửa thử đi nhé chúc cả nhà vui

vbminh

Em không giám nói ra, nhưng đúng là cũng nín thở theo rõi xem bác Quang có làm bản Blue không để down về, xin chân thành cảm ơn anh! :)

saomai1268

bác Quang ơi! bác có siêng làm một bản thử với manina 2.5 đi, cho anh em nghịch ngợm thêm chút xíu.

Thank bác trước!!!!

nhh0612

bác Quang ơi! bác có siêng làm một bản thử với manina 2.5 đi, cho anh em nghịch ngợm thêm chút xíu.

Thank bác trước!!!!

Nếu thích bạn có thể thử Rom cua Miri bên XDA Developer. Riêng mình ko thích Manila 2.5 lắm, choáng hết cả man hình, nhìn rối cả mắt. :D:D

nhochaykhocnhe

Bác nói sao ấy chứ, trước đây em vẫn dùng chức năng hiện người gọi trong bản V47 của bác Phạm Quang bình thường. Hiện nay em up rom cho đứa bạn dùng bản V47 vẫn chạy hiện ảng ầm ầm, chỉ có em làm chuột bạch up lên bản V50 này thì bị tình trạng đó mà thui. Không biết các bác thì thế nào.:(

IPHONE12

Nếu thích bạn có thể thử Rom cua Miri bên XDA Developer. Riêng mình ko thích Manila 2.5 lắm, choáng hết cả man hình, nhìn rối cả mắt. :D:D

Mình thấy Minila 2.5 cũng đẹp đó chứ .chú Quang làm 1 bản cho a e vọc thử

vbminh

Mình mới down bản V50B về dùng thì thấy có tình trạng là sau khi kết thúc cuộc gọi, đáng nhẽ phải hiện ra màn hình để mình bấm nút End Call thì đằng này nó lại hiện ra màn hìn giống như kiểu mình vừa bấm nút Start vậy, các bạn thử thử xem có bị giống mình không???

IPHONE12

Mình mới down bản V50B về dùng thì thấy có tình trạng là sau khi kết thúc cuộc gọi, đáng nhẽ phải hiện ra màn hình để mình bấm nút End Call thì đằng này nó lại hiện ra màn hìn giống như kiểu mình vừa bấm nút Start vậy, các bạn thử thử xem có bị giống mình không???

Oh.chắc do b khj ap vo taj để nghe thì chaạm vô Star thuj mà

ngphuongqt

Build mới: 23022

Đã có Build mới anh em ơi! Mong chờ bác PhamQuang quá! :D
Xem mấy cái screenshots thấy thay đổi rất nhiều, đặc biệt là giao diện mới từ 219xx :D

PhamQuang

Manager
Đã thử và Build ROM với Core 23022 này từ tối qua rồi.
Hy vọng là tương lai các Build tiếp theo sẽ phát triển theo hướng này, tuy nhiên hiện tại chưa thể dùng được, còn rất nhiều lỗi khó chịu:
- Vì Nút "OK" chuyển vị trí nên 1 số ứng dụng sẽ không hiển thị nút tắt
- TittleBar khá hay nhưng đè lên TaskManager rất khó chịu.
- TittleBar chiếm chỗ khung trên của Menu...
Và nhiều lỗi khác.
Mặc dù có khá nhiều thay đổi rất hay trong Build mới này.

technomania34

Hi PhamQuang uncle :)

I following your all device rom. Nice job and good work. when cooking manila 2.5 rom? Congratulations already.

IPHONE12

cháu thấy cái icon TUOCHFL3D này nhìn rất đc.chú có thểcho vào ROM của chú đc không ạ

Status
Không mở trả lời sau này.