• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 Mango 7720 RTM.

blackdoor

Manager
MS đã phát hành bản Mango RTM, các bạn tải theo link sau:
http://leetfx.com/7720.rar

Đường internet tại nhà dở tệ, tải mãi không xong, bác nào đã tải về xong thì có thể thực hiện theo hướng dẫn đã có trên XDA:

Yêu cầu:
- WP7 đang chạy NoDo (7392), Mango beta (7661), Mango beta (7712).
- Phân vùng C trên PC còn trống từ 20GB trở lên.

Các bước thực hiện:
1. Giải nén tệp tải về vào một thư mục trên ổ cứng.
2. Cài đặt Zune beta 4.8.2134.0 (có trong tệp nén đã tải về).
3. Chạy updatewp có trong thư mục update tool, chọn phiên bản phù hợp với hệ điều hành của PC (x86 hoặc x64).
4. Nối WP7 với PC, nếu Zune chạy hãy đóng nó lại.
Nếu WP7 đang chạy Mango beta 7661 hoặc 7712 thì thực hiện từ bước 12, nếu đang ở NoDo thì làm tiếp các bước sau:
5. Chạy ISV_Provisioning_Live.exe có trong thư mục NoDoToRC với quyền Administrator.
6. Chờ để tool tạo xong bản backup hiện trạng của máy.
7. Khi tạo xong WP7 tự khởi động lại.
8. Chờ đến khi tool backup báo finished, một bản backup sẽ được tạo ra và lưu vào C: \ Users \ <user> \ AppData \ Local \ Microsoft \ Windows Mobile Update.
9. Mở Zune để check tìm gói update.
10. Zune sẽ tư động update lên 7403 sau đó lên 7712
11. Sau khi update lên 7712 hoàn tất, đóng Zune lại.

12. Chép thư mục RCToRTM vào phân vùng C trên PC.
13. Mở thư mục C:\RCToRTM chạy ISVTo7720.bat với quyền Administrator.
14. Chờ đến khi các gói update được cài đặt hoàn tất, WP7 có thể restart vài lần trong quá trình này.

Done!

Nguồn: XDA developers

anhthai

Hehe nhanh quá. Em đang Bình Thuận không có máy làm đành nhìn anh em thui, hy vọng tối nay có rom DFT cho khỏi mất công.

truonghoangtung

Mình bị lỗi này mong các bác chỉ giáo !

khanhnhoc

bản back up này,nó back úp thành 1 file đè lên file mới hay sao bạn?chứ nó ko đè lên file cũ thì ổ cứng trống đâu mà chiu cho nổi

blackdoor

Manager
Nếu đang ở 7712 rồi thì quá trình update diễn ra khá nhanh. Update xong, khi khởi động dòng chữ Not For Resale đã biến mất, OS version chuyển thành 7.10.7720.68.
Nhớ copy CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7, sau khi update chạy Connection setup, các ứng dụng "sống nhờ" vào JB vẫn hoạt động bình thường.

drtiendiep

Đợt này đang mải mê test em BB 8700V. Các bác update tình hình nhanh thật đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

drtiendiep

Đã update thành công từ 7712 lên 7720 thời gian 10 phút. Thanks chủ thớt :D. Không rõ bản này với bản chuẩn vào tháng 9 có khác nhau không nhỉ?

phuocpd87

sao mình không chạy được file .BAT, mình update từ 7712. Chạy file BAT thì hiện lên 1 cửa sổ cmd và tắt ngay không có phản ứng gì... các bác giúp em với

blackdoor

Manager
sao mình không chạy được file .BAT, mình update từ 7712. Chạy file BAT thì hiện lên 1 cửa sổ cmd và tắt ngay không có phản ứng gì... các bác giúp em với
Đang ở 7712 rồi thì bác chỉ việc đóng Zune lại (nếu nó đang chạy), copy thư mục RCToRTM vào ở C, rồi chạy ISVTo7720.bat với quyền Administrator (Phải chuột - Run as...).

blackdoor

Manager
Mình cũng bị y chang lỗi này :(
Các lệnh trong tệp ISVTo7720.bat đều gọi đến C:\RCToRTM do đó bắt buộc phải copy thư mục RCToRTM vào ổ C rồi mới chạy ISVTo7720.bat, cụ thể là chạy tệp C:\RCToRTM\ISVTo7720.bat, nếu không thì cửa sổ cmd chỉ loé lên rồi tắt ngay.

phuocpd87

minh fixed được rồi. uninstall Zune và WPupdate tool, restart lại máy rồi cài lại từ đầu....không hiểu sao nó chạy được

htcstore

Đã update thành công từ 7712 lên 7720 thời gian 10 phút. Thanks chủ thớt :D. Không rõ bản này với bản chuẩn vào tháng 9 có khác nhau không nhỉ?
Bản này so với bản cũ có nhiều điểm mới không bác? Word, Excell có chỉnh sửa fonts, size..., có Copy, paste được các file trực tiếp từ máy tính vào điện thoại như winmo chưa ạ?