• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 Mango 7720 RTM.

i_love_baby387

Các lệnh trong tệp ISVTo7720.bat đều gọi đến C:\RCToRTM do đó bắt buộc phải copy thư mục RCToRTM vào ổ C rồi mới chạy ISVTo7720.bat, cụ thể là chạy tệp C:\RCToRTM\ISVTo7720.bat, nếu không thì cửa sổ cmd chỉ loé lên rồi tắt ngay.
Tìm được lỗi rồi bác ạ. Phải cài cái update tool trong mục zune của bộ mango thì mới chạy được :)

edmundo2203

Lên bản này lại mất công Restore thôi các bác ạ. Đợi bản chính thức thui.

nguyenvietcttt

máy em hiện tại dang là 7.0.7004.0 vậy mình có thể cài bản WP7 Mango 7720 RTM này được không nhờ các bác tư vấn

nguyenvietcttt

bác hướng dẩn dùm em cách update lên 7392 , em mới dùng hd7 nên hơi gà mờ , bác thông cảm

nguyenvietcttt

úp lên WP7 Mango 7720 RTM có bị mất Jailbreak không bác , bản này cài game và ung dụng bình thường không bác , và bản này có lổi gì kgo6ng bác , thank

blackdoor

Manager
úp lên WP7 Mango 7720 RTM có bị mất Jailbreak không bác , bản này cài game và ung dụng bình thường không bác , và bản này có lổi gì kgo6ng bác , thank
Nhớ copy CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7, sau khi update chạy Connection setup sẽ giữ được JB. Còn 7720 có gì mới hoặc lỗi không thì bác update lên rồi tự cảm nhận thôi. Với tôi thì bản này dùng khá ổn.

nguyenvietcttt

Nhớ copy CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7, sau khi update chạy Connection setup sẽ giữ được JB. Còn 7720 có gì mới hoặc lỗi không thì bác update lên rồi tự cảm nhận thôi. Với tôi thì bản này dùng khá ổn.

CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7 lấy ở đâu vậy bác , thư mục windown trên wp7 ???? mong bác hướng dẩn cụ thể dùm em , em mới dùng nên chưa hiểu
em có thể áp dụng cách này trên zune cài bên winxp không ?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7 lấy ở đâu vậy bác , thư mục windown trên wp7 ???? mong bác hướng dẩn cụ thể dùm em , em mới dùng nên chưa hiểu
em có thể áp dụng cách này trên zune cài bên winxp không ?
CustClear.provxml có ở đây: http://www.mediafire.com/?42g6cjytqrt3m4s
Sử dụng Windows Phone Device Manager để copy: http://www.pdaviet.net/showthread.php?126362-Windows-Phone-Device-Manager-1.3.0

nguyenvietcttt

bác ơi !!! hôm nay em gở bỏ zune và Windows Phone Device Manager để cài bản mới thì lại báo lổi , không cài được, bác có cách nào cài không ạ em cài bên win7

blackdoor

Manager
bác ơi !!! hôm nay em gở bỏ zune và Windows Phone Device Manager để cài bản mới thì lại báo lổi , không cài được, bác có cách nào cài không ạ em cài bên win7
Nếu đang ở 7392 thì hãy dùng Zune 4.7, cài Windows Phone Device Manager, copy tệp CustClear.provxml vào thư mục Windows trên WP7, rồi thực hiện như hướng dẫn ở bài đầu. Sau khi update xong chạy Connection setup ngay nhé.

nguyenvietcttt

nhưng vấn dề là em cài không được Windows Phone Device Manager nó cứ báo lổi không vào được