• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

JokerB

Bản này có bỏ cái vụ xoay màn hình khi có cuộc gọi không anther ??? Thấy bản V3 nói bỏ rồi nhưng đang nhận cuộc gọi nó vẫn quay tít mù :p. Mà nhìn cái theme đẹp thật :))

Đã test và màn hình vẫn xoay khi đang gọi :D. Cảm nhận là bản này chạy rất mượt nhưng khi xoay ngang HS hoặc xoay đứng thì hiệu ứng hơi bị giật :((

Với bản cook này của Anther thì bạn down tệp sau của mình, giải nén rồi chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại máy, khi thực hiện cuộc gọi sẽ không xoay màn hình nữa

Chỉnh sửa cuối:

viphau1508

Càng dùng càng kết cái menu 4x5 nhé,bản này chạy mượt đừng hỏi,tuy nhiên pin nhanh hết quá,hix

phamkhanhson

sau này sẽ hết là sao bạn ? theo thời gian nó tự hết,hay sẽ có bản mới thay thế...???mình không hiểu lắm
thanks!

Thấy Anther bảo đợi 15, 20p cho máy tạo cache xong sẽ nhanh còn gì bạn.. Mình cũng đang JAF thử.
Chỉ tiếc cái là vẫn hao pin, vì mình hay phải đi xa.. Ngồi xe không nghe nhạc lâu được.
Thk Anther!

ho4ng07

nhanh và mượt thì thích thật nhưng tốn pin thì lại là 1 vấn đề :(. Chỉ sợ là sạc pin còn lâu hơn cả dùng

vipnts

Công nhận em là lính gà nhất run run rẩy rẩy suy đi tính lại mới liều tập JAF .Đến khi JAF được rồi thì mừng quá .Sau 20 tiếng sử dung ( test ) thời gian dùng liên tục chua lúc naod đạt 1 tiếng .Cảm nhận ban đầu :

Bản CFW có đẹp hơn pro hơn nhưng PIN RẤT NHANH HẾT ( báo ảo cũng có) chỉ xài được vỏn vẹn gần 1 ngày .
KHI xạc pin ở chế độ tăt nguồn ( Đèn Đỏ và đèn ở nút MUSIC EXpress sáng suốt trong thời gian xạc )hic hic

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Công nhận em là lính gà nhất run run rẩy rẩy suy đi tính lại mới liều tập JAF .Đến khi JAF được rồi thì mừng quá .Sau 20 tiếng sử dung ( test ) thời gian dùng liên tục chua lúc naod đạt 1 tiếng .Cảm nhận ban đầu :

Bản CFW có đẹp hơn pro hơn nhưng PIN RẤT NHANH HẾT ( báo ảo cũng có) chỉ xài được vỏn vẹn gần 1 ngày .

Nói chung thì bản cook nào hiệu ứng càng đẹp, càng mượt mà, cài nhiều ứng dụng quá thì mau hết pin thôi. Để kiểm tra pin nên sạc đầy pin sao đó suốt ngày chỉ nghe gọi nhắn tin thôi, đừng vào web xem xài được mấy ngày. Nếu 2~4 ngày thì ok. Nếu quậy máy JAF tới JAF lui, cài soft, lướt web ... 1 giở cũng có thể hết sạch pin

SAOVIETmobile

Lúc nào vào mạng thì thì hãy dùng sóng 3G còn không cứ để GSM .... Để 3G nhanh hết pin lắm .

randoms

KHI xạc pin ở chế độ tăt nguồn ( Đèn Đỏ và đèn ở nút MUSIC EXpress sáng suốt trong thời gian xạc )hic hic

Có mấy mod cho việc đó rồi bạn tìm thử xem. Việc nhanh hết pin thì xin mời xem lại định luật bảo toàn năng lượng nhé.

Anther1991

Pác nào thấy hao pin, thử chép file đính kèm này vào C:\private\10202be9 xem có đỡ hơn hok.;;)
View attachment 178842 (xóa đuôi ".7z" trước khi chép)
Nhớ khởi động lại nữa

Chỉnh sửa cuối:

junkun

Mình flash xong nó không khởi động lại máy đc nữa T.T . Bạn Hướng dẫn cụ thể dùm mình đc ko T.T

viphau1508

Pác nào thấy hao pin, thử chép file đính kèm này vào C:\private\10202be9 xem có đỡ hơn hok.;;)
View attachment 178842 (xóa đuôi ".7z" trước khi chép)
Nhớ khởi động lại nữa

Chuẩn Men,lúc tối JAF xong,nghe 008 cài cái này vào,nghịch linh tinh,cài đủ các loại phần mềm,rồi nghe nhac hơn 30phuts(chế đọ hẹn giờ của TTp) dùng đến giờ pin vẫn đầy,có khi thêm cái này vào Pin lâu hơn đó;;)

SAOVIETmobile

Cho hỏi bản này Anther dùng bộ âm thanh nào nào vậy ? Mình có cảm giác âm thanh nghe chất lượng kém hơn thì phải .

Anther1991

Cho hỏi bản này Anther dùng bộ âm thanh nào nào vậy ? Mình có cảm giác âm thanh nghe chất lượng kém hơn thì phải .

Lúc đầu mình định dùng bộ 5800txtc6dll nhưng mà có lần thấy nó hiện thông báo system error trong lúc đang nghe nhạc nên đổi gói 5800txtdll (thấy pác Mathanh khen bản này). Mình thường nghe nhạc bằng tai nghe nên với mình bộ nào nghe cũng như nhau cả. :D

joeD

ủa cái trình nghe nhac trên hình mẫu không có sẵn trong máy hả enther