• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X1 rút tai nghe ra vẫn còn icon headphone trên máy,call ko nghe dc

mabumatbu87

có ai bị tình trạng này giống em hog.đang xài máy bình thường.cắm headphone vào nghe nhạc.Nghe xong rút ra thì icon hình cái headphone vẫn còn trên máy.không cách nào làm mất được :|.Call thì không nghe bằng loa trong được phải cắm headphone vào mới nghe gọi được.Softreset...hadreset...thậm chí up rom WM6.5 ROM SB29 (Core 21895) của đại ca sonblack vẫn ko ép phê.Không biết tình trạng máy như vậy là bị gì nữa :(( Có cao thủ nào giúp em được ko ạ.Em nghi là máy em bị dính tới phần cứng ùi.Nếu sửa chữa thì sửa chữa ở đâu ạ :(

Last edited by a moderator:

sbc

( Lý do bị bẩn lỗ tai nghe ) Lấy lọ RP7 xịt vào lỗ cắm tai nghe một chút thôi rồi lấy rack cắm tai nghe đút vào rút ra nhẹ nhàng nhiều lần lá đồng có thể trả lại hiện trạng .
Chiêu này mình làm nhiều với ban này và hiệu quả khá cao...

tranvudtvt

Hôm bửa ông bạn mình cung đang nghe nhạc rút ra đột ngột thì gặp tình trạng như vậy. Đem đi bảo hành nói chạm loa phải gửi lại 3 ngày bảo hành.

mabumatbu87

Hôm bửa ông bạn mình cung đang nghe nhạc rút ra đột ngột thì gặp tình trạng như vậy. Đem đi bảo hành nói chạm loa phải gửi lại 3 ngày bảo hành.
cùng chí hướng :ar!
( Lý do bị bẩn lỗ tai nghe ) Lấy lọ RP7 xịt vào lỗ cắm tai nghe một chút thôi rồi lấy rack cắm tai nghe đút vào rút ra nhẹ nhàng nhiều lần lá đồng có thể trả lại hiện trạng .
Chiêu này mình làm nhiều với ban này và hiệu quả khá cao...

cho mình hỏi ngu tí :| RP7 là cái gì zậy...

mr_zero1188

RP7 là chai xịt khử rỉ sét :-| ra chỗ bán đồ điện tử hoặc phụ tùng xe là có ngay

harorato

tôi cung tùng bị thế này rồi. cài bản rom khác ko thì cài lại và hard reset là ok thôi . chắc ko phải rỉ sét j đâu vì khi cài lại rom khác thi máy tôi ko bị thế nữa

takaru

tôi bị 1 trường hợp này rồi . kết quả là chạm loa . mỗi thế thôi . còn rom bị lỗi thì lỗi từ đầu chứ không phải cắm tai nghe rồi rút ra mới bị . đây là lỗi phần cứng . mà các bản rom sau khi build xong thì chức năng nghe gọi gần như được ktra đầu tiên nên nếu có lỗi này thì sắc xuất xảy ra rất ít

smiler

Well-Known Member
Mình cũng bị cái này 1 lần. Lý do là vì xoay trong khi rút ra, Thằng E sửa chữa làm ngay câu - Rút thì chỉ rút thẳng thôi không đc xoay . Iphon và X1 hay bị lắm.
Cách sử lý hôm đó là cứ rút ra cắm vào vài lần là hết .
Cứ tưởng tượng nó là 1 cái khóa, mở 1 lần không được thì mở thêm mấy lần nữa . Nguyên ngày kô được thì hãy tính típ.

quocnguyen2008

mình bị cả x1 va iphone
xử lý đúc tai nghe vào lại ấn plause tắt trình nghe nhạc rút ra là hết

gingx1

mình cũng vừa bị, cũng vừa hết, số là cắm tai nghe de call, nhung rút ra nó cứ chập chờn.rùi 1 thời gian nó hiện lên luôn, tối về lấy cây tăm chọn vào ngoáy tròn vì nghĩ là nó bị dính mạt của cái giắc, ngoáy xong thổi, nó cũng không hết, nản để cái áy xem phim chút sau cầm lại tự nhiên hết hehe giờ cạch không cắm tai nghe nữa, mua cái tai bluetooth mà xài hehe, bà con xài thử xem

AnhPheCT

Tìm các KKK này thay đổi từ 0 thành 1. Giải quyết luôn cho Bạn từ đây về sau nó ko bị nửa!!
Dùng Regedit Thay đổi khoá HKLM\System\State\Hardware\Headset từ 1 thành 0

hai_fbi

Cái này mình cũng bị rồi... Lấy tâm xỉa răng, chai xịt RP7 chọc ngoái cũng hết, nhưng nếu gắn tay nghe vào cũng bị nữa. Cứ báo là đang gắn tai nghe....Nguyên nhân là do lá đồng trong jack cắm của điện thoại kn đàn hồi nữa, quan trọng là nón hàn chết trên main luôn. Ra ngoài chợ bán linh kiện kn thấy chổ nào bán hết. Phải vô mua chính hãng, tốn 250k cho cái chân cắm :(, vê xả chì cái jack cũ ra hàn vô xài ok tới giờ.:|

luongvietanh

Cái này mình cũng bị rồi... Lấy tâm xỉa răng, chai xịt RP7 chọc ngoái cũng hết, nhưng nếu gắn tay nghe vào cũng bị nữa. Cứ báo là đang gắn tai nghe....Nguyên nhân là do lá đồng trong jack cắm của điện thoại kn đàn hồi nữa, quan trọng là nón hàn chết trên main luôn. Ra ngoài chợ bán linh kiện kn thấy chổ nào bán hết. Phải vô mua chính hãng, tốn 250k cho cái chân cắm :(, vê xả chì cái jack cũ ra hàn vô xài ok tới giờ.:|

đúng rồi..mình cũng làm giống bạn ^^
nhưng mà h không dùng tai nghe dc nữa...đang định kiếm tai bluetooth.không bít loại nào rẻ nhỉ

ahojmimi

hôm nay máy của tôi cũng bị hiện tượng này. và tôi đã giải quyết trong 2 phút. cách mà tôi đã làm như sau :
1, ra ngoài trời sáng nhìn vào lỗ cắm tai nghe, sẽ thấy có 4 lá đồng được bố trí xung quanh lỗ.
2, từ trên xuống dưới, lá đồng thứ 4 chính là nguyên nhân.
3, lấy một cái tăm khẽ chọc vào lá đồng thứ 4 này sao cho bụi bẩn rơi ra và nó đàn hồi trở lại là được.
(nếu có máy hút bụi thì càng tốt, cứ cắm máy hút bụi vào và cho nó hút sạch bụi bẩn bên trong ra là ok thôi)

hidarling

Trời ơi. Gặp topic này như hạn gặp mưa. Mình Có một em Imate 8502 cũng bị hiện tượng i như trên nhưng khác là trên máy lại không có biểu tượng cắm headphone. Không biết thay giắc cắm có giải quyết đươc không. Hu hu. Bác nào cao thủ phần cứng chỉ cho em với. Em tiếc em này lắm. Em này cũng Windowmobile giắc cắm 2.5mm. Cảm ơn các bác trước. Hic.

Trời ơi. Gặp topic này như hạn gặp mưa. Mình Có một em Imate 8502 cũng bị hiện tượng i như trên nhưng khác là trên máy lại không có biểu tượng cắm headphone. Không biết thay giắc cắm có giải quyết đươc không. Hu hu. Bác nào cao thủ phần cứng chỉ cho em với. Em tiếc em này lắm. Em này cũng Windowmobile giắc cắm 2.5mm. Cảm ơn các bác trước. Hic.
Bạn cứu tháo ra vệ sinh lại jack cắm xem sao... Do nó thôi, dùng RP7 mà xịt một ít vào đó thử xem...

amakaru

hohoho mình cũng bị. làm theo những gì đọc được
- Cắm tai nghe rồi mở trình nghe nhạc lên nghe vài bài rồi rút ra (làm mấy lần)
- Lấy cây viết stylus chọt nhẹ vào cái miếng đồng nhô ra (đàn hồi được gần mép trên của jack cắm), rồi cắm tai nghe vào rút ra => tới đây nó trở lại bình thường :)) giờ không biết cái nào hiệu quả

duythanhbiznet

hihi con x1 hay bi loi nay lam, do bi cham o lo cam phone do, ban chi can cam vo roi rut ra...xoay xoay...chung nao no mat bieu thuong la ok, minh bi hoai ne ^^!

gingx1

tốt nhất là dùng cây kim tây, nạy nhẹ là đồng đó ra cho nó có độ đàn hồi, bảo đảm không bị nữa mình lđã làm và giờ xài tai nghe bình thường dù có xoay cỡ nào rút ra cũng xái bình thường hehe.