• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

noobZ

Bác Sonblack xem hộ em với BL hình như không dùng được thi phải... hic kết bộ win này của bác quá... thanks!

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack xem hộ em với BL hình như không dùng được thi phải... hic kết bộ win này của bác quá... thanks!

Đang tìm cách xử lý nó nè bạn ơi, sẽ cố gắng xong sớm!
Dòng HIMALAYA cũng phải lên đời nữa bạn ạ, thong thả chút xíu hỉ?

quan_pa

Hi Bác Sơn,
Sysn contacs với PC bị lỗi
Delete-recreate nhiều lần vãn kg được, có ai bị lỗi như tôi kg ?
thanks

thanhoc

Hôm nay rảnh mình lôi máy ra bấm nhả lại chạy BL :D mỗi tội chưa kiếm được cái thẻ nhớ dung lượng nhỏ! Bạn Sonblack cho hỏi dùng thẻ 2G để Up ROM từ thẻ nhớ có được ko nhỉ?

Thẻ nhớ nên là thẻ có dung lượng 256MB. Trước khi up nhớ cắt 12byte đầu đi nhé!

Last edited by a moderator:

thanhoc

Hi Bác Sơn,
Sysn contacs với PC bị lỗi
Delete-recreate nhiều lần vãn kg được, có ai bị lỗi như tôi kg ?
thanks
Bạn quan_pa kiểm tra xem đã cài Microsoft Outlook trong Pc chưa?

quan_pa

Hi,
Make sure là đã cài Outlook rồi,
Có ai có cao kiến gì không, chắc phải đợi bác Sơn fixed ?
regards

thanhoc

Hay là trong lúc đợi sonblack, bạn thử Up ROM lại lần nữa xem thế nào!

hoastim

Máy mình có 1 bệnh lạ, khi mình gọi điện cho người khác, người đó nghe máy thì có 1 tiếng như còi ô tô vang lên, mình cài bản 6.1 của bác Sonblack.
Có ai biết bệnh này không ạ!

vbclg

Bác SonBlack ơi, sẵn tiện bác cho em hỏi mấy cái nhé.
1. Nếu em sử dụng ROM 05 (ZIN của O2) mà em muốn sử dụng một số các chương trình của bản này được không? ví dụ như em muốn có cái outlook như của bản này (các tin nhắn của cùng một số DT sẽ được sắp vô một tin nhắn. nói chung cái chương trình quản lý tin nhắn, email của bản này tuyệt mà bản cũ k dùng được.
2. Cái smartdial Pad của thằng này tuyệt; cái advanced config của thằng này tuyệt.
3. Muốn remove 1 số chương trình trong bản ROM 05 đi được k? vì k cần dùng mà có thì phí bộ nhớ.
4. Cái WM5torage dùng làm gì thế? không biết cách dùng
Thanks,
vbclg

Sonblack

Super V.I.P
WM5torage dùng để kích hoạt thẻ nhớ hay RAMDisk làm cho máy tính hiểu thẻ nhớ hay RAMDisk như là 1 USB Flash Disk khi gắn cáp kết nối vào máy tính.
Tất nhiên phải chạy WM5torage trước bằng cách kích hoạt (chọt Active) trước.
Các ý khác bàn sau!

vbclg

Các pác ơi, bây giờ muốn quay về bản ROM gốc của o2, nhưng k có máy win XP chỉ có Vista và k có Oulook thì phải làm như thế nào?

Sonblack

Super V.I.P
thank you.
i úe your 19209 but my About screen show CE Ó 5.2.19716.Why?

I think that you decompress my rom not into C:\Windows\Temp and the 19176 Rom is still in C:\windows\Temp. That's why the rom in your PPC is still 19716.
Please eaxtract exactly to C:\Windows\Temp.
Thank you!

vutuantu1990

Bác Sonblack ơi , em down bản rom PDAVIET_WM61_ROM_OS19209_PP6M_SONBLACK của bác trên xda-developers về dùng cho Atom , tại sao cái màn hình Wireless Manager của nó lại trắng xóa nhưng chọc vào vẫn có tác dụng là sao , có cách khắc phục không ạ , nếu phải uprom thi up rom nào , xin bác chỉ giúp

Sonblack

Super V.I.P
Up lại ROM với tùy chọn OS+ExtensionROM. Mới biết thêm là bạn up từ thẻ nhớ. Vậy là không có up ExtensionROM. Nên không thấy Skin của Wireless Manager là phải rồi!

Chỉnh sửa cuối:

thanhoc

Các pác ơi, bây giờ muốn quay về bản ROM gốc của o2, nhưng k có máy win XP chỉ có Vista và k có Oulook thì phải làm như thế nào?

Ko có Outlook thì có thể backup bằng phần mềm khác nhưng còn Up ROM có lẽ vãn phải dùng WinXP thôi! :-??

nhatnamlt007

Link download đã có sẵn để tải với Core 19202 và Core 19209!
The link (Core 19202 & Core 19209) is available!

[hide="Thanks"]DOWNLOAD ROM 19202 & DOWNLOAD ROM 19209[/hide]

Note - Lưu ý:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET
To download ROM, the members use both Username and Password are PDAVIET

Làm ơn nhấn phím F5 sau khi đã bấm nút Thanks mà vẫn không xuất hiện link.

ONLY FOR TESTING

e thoát ra thì khi đang nhập lại ko thấy hiện ra " thanks" và file download! giúp e với !!!