• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
....Đánh giá về rom WM6.1 (Core 19971): sau khi dùng thử em quyết định từ bỏ WM6.x trở về sài WM5.x
Đánh giá về cách thức build rom của bác: em nghĩ bác không nên chạy đua theo core của WM...

Lời khuyên của mình:
- Với bạn, nên dùng WM5.
- Build ROM mà không chạy theo Core thì nghỉ build cho roài. :))

Với mình: vẫn build rom, nên khoái chạy theo Core để tìm cái mới, ai thích thì cứ thế mà up, không thích là quyền của mọi người. Hãy nhìn khắp nơi xem, theo Core hay làm gì khác, cả bên xda, bên Tàu, Thailand???

Giữa nói và làm là cả một sự khác biệt. Bạn nói hay lắm! Nhưng chỉ có vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

iamremi

Các bác giúp với, khi nối với PC nó cứ tự tắt thì syn lại off, cứ phải canh đt liên tục ko nó off mất. Các Rom trước ko bị như vậy. Cảm ơn các bác.

Sonblack

Super V.I.P
Các bác giúp với, khi nối với PC nó cứ tự tắt thì syn lại off, cứ phải canh đt liên tục ko nó off mất. Các Rom trước ko bị như vậy. Cảm ơn các bác.

Đó là do cái S2U2 đó. Gỡ nó đi bằng cách: Start - Program - iLock2 để tắt nó đi. Sync đã đời rồi thì thôi muốn dùng lại thì chạy iLock2 lại là ok.

conan2901

Lời khuyên của mình:
- Với bạn, nên dùng WM5.
- Build ROM mà không chạy theo Core thì nghỉ build cho roài. :))

Với mình: vẫn build rom, nên khoái chạy theo Core để tìm cái mới, ai thích thì cứ thế mà up, không thích là quyền của mọi người. Hãy nhìn khắp nơi xem, theo Core hay làm gì khác, cả bên xda, bên Tàu, Thailand???

Giữa nói và làm là cả một sự khác biệt. Bạn nói hay lắm! Nhưng chỉ có vậy thôi!

bản thân cũng là mod của một diễn đàn khác nên cũng hiểu tâm trạng của bác. Không thể lúc nào cũng chạy theo giải thích hết mọi thắc mắc được bác ạ :D
Đang chờ bản final của room này :D
( bản này wifi và signal quá ổn :D)

Last edited by a moderator:

tranmaihuuquan

Mình có 1 í kiến muốn trình bày với anh Sơn.Trong những bản Rom trước anh có đính kèm phần mềm AdobeReader LE 2.5,vì mình thấy hầu hết anh em dùng đt PPC đều là dân văn phòng nên có phần mềm này đi kèm rất thiết thật.Nếu được anh có thể cân nhắc cho vào cùng trong ROM sắp tới thử xem.
Thân chào.

AnhPheCT

Xin hỏi Bác SonBlack Bản Rom này mới Build xong và Up lên hôm nay phải ko?! Nó còn giao diện Manila 2D ko!!! Mình thấy Extended ROM bỏ đi bớt 1 số ứng dụng rồi!!! Cái bản Rom này có nặng máy lắm không!! Có cần chỉnh sữa Pagepool 6M ko? Cảm ơn nhiều...!
Hôm bữa mình Up rồi máy không chạy nổi, Mình đã quay về Bản Rom 20755 máy chạy cũng kho tốt mấy!!! Mình thấy Bản Rom này sóng rất tốt. Hôm nay vào thấy Updat 10-09-2008 ??? mới hỏi cho kỹ rồi Up!!!
thank's!!!

Sonblack

Super V.I.P
Xin hỏi Bác SonBlack Bản Rom này mới Build xong và Up lên hôm nay phải ko?! Nó còn giao diện Manila 2D ko!!! Mình thấy Extended ROM bỏ đi bớt 1 số ứng dụng rồi!!! Cái bản Rom này có nặng máy lắm không!! Có cần chỉnh sữa Pagepool 6M ko? Cảm ơn nhiều...!
Hôm bữa mình Up rồi máy không chạy nổi, Mình đã quay về Bản Rom 20755 máy chạy cũng kho tốt mấy!!! Mình thấy Bản Rom này sóng rất tốt. Hôm nay vào thấy Updat 10-09-2008 ??? mới hỏi cho kỹ rồi Up!!!
thank's!!!

Cập nhật thông tin đủ hết trên đó rồi mà sao hông chịu đọc ta! :-??Sau khi up rom này Memory sẽ như hình minh họa đã được cập nhật ở trên, vậy có chạy nổi hông? Bạn cứ đọc đi, mình đưa và nói cái gì cũng không thừa, chỉ có cái tội không chịu đọc là các mem nhà ta còn thiếu mà thôi.

Đã cập nhật mọi thứ. Anh em down về mà dùng nhé! Extended ROM ít lại là vì cho vào ROM rồi nhưng lấy từ HTC Opal chứ không đưa Cab đó vào thẳng trong ROM. Chạy mới sung.

Chỉnh sửa cuối:

pal2000

Ha ha thanks Son Den
Ngồi rình từ tối đến giờ vào down Rom mới, hinh như là fist time thì phải.
Down xong up liền.

Thankyou so much!!!!!!:D

takaru

cunxinh nhanh quá . Mình là mem thứ 2 test bản rom này . kakaka .
Lần này không có sự hậu thuẫn của a Sơn nên không được bóc tem. hichic
Bản rom trước khá khoai , đòi hỏi các mem phải vọc nhiều hơn
Giao diện mơ ước lại được tiếp tục phát triển
Chúc mừng a Sơn

AnhPheCT

Thank you verry much!!! PV!!!! SonBlack!!!! Hy vọng bản Rom này Good cho Atom!!!! Download thôi!!! xong Up thôi!!!

meoden07

anh Sơn đúng là cống hiến hết mình

Cũng là bị "chửi" hết lòng. =))

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Phần Contact bị đen lòm, chọn cái nào mới hiện ra cái đó!

Chả hiểu là cái nào? Nói như vào cõi hư vô!!!!!!!!! Không trả lời thì bảo sao hem trả lời mà trả lời thì...

Status
Không mở trả lời sau này.