• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

kain87

như tui nè, tìm mãi mới về tới Việt Nam. Hix, về tới mới biết, Việt Nam mình chỉ có mỗi đường quốc lộ
--> Phản đối, mình còn tìm được chính xác nóc nhà nhà mình nữa. Không tin lúc nào up lên cho coi. :D

Nhà nghèo thì đừng ép xung chíp nha, không nó nghẻo là đổ nợ đó ^^, các bạn đừng cho máy cài Extended ROM tự động, hãy cấu hình xong sui hết rồi mới cài từ từ từng cái vô
--> tiếp tục phản đối, cài trước cài sau thì có gì khác nhau, có khi cài vào thẻ nhớ còn làm chậm máy hơn, máy đọc ở thẻ nhớ sao nhanh bằng đọc trên main

pavitar

about camera blinking ,,i have done soft and even hard reset lot of times but it didnt work ,sorry ,i m going to reinstall ur old one rom now,,can i use extended rom provided with this one ,with core 273

Yes, however, depend on each soft. You have to install manually, not autorun.

Last edited by a moderator:

hoangnam1002hn

Active Member
chả hiểu các bác dùng thế nào máy em chạy ngon chả có hiện tượng chậm chạp gì cả.Bác nào cảm giác thấy nặng quá tốn nhiều bộ nhớ thì em có bản rút gọn của ExtendedROM đây em đà chỉnh sửa giao diện chút ít theo ý của em. bộ nhớ sau khi cài xong vần trống 26 đến 27 Mb. em lược bỏ bớt các phần mềm
GoogleMaps_compressed.CAB
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
WindowsLive_NoIM_0409.cab
YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab
LINK:http://www.mediafire.com/download.php?xnygiifm0rw
Các bác chỉ cần handreset lại máy rồi làm theo hướng dần là ok.nhớ trước khi copy file vào windows phải tắt TouchFLO trước khi cóp nhé các bác kiếm thêm cái giao diện window(stk) mầu đỏ nữa là ok maýem dang hết pin nên không pót được hình cho các bác cho cac bác.giao diện này em đã chỉnh sửa thời tiết cho đẹp hơn rồi đấy
bổ xung hình soyry bác sơn nếu thấy vướng cho em xin lỗi

pavitar

hi dear sonblack ,,plz tell me can i get the clock used in this rom in ur old rom ,,is that possible

lenhutminh

Đúng là có thể thấy được nhà mình thiệt, Thank anh Sơn nhúng cái google map vô cho em phá, cái nì nhìn không thua gì ở trên máy tính ^^

Bộ nhớ cũng có trật tự của nó, cài gì hay sử dụng nhiều nhất hãy cài vô trước, cái gì ít dùng cài vô sau, như vậy sẻ ít phân mãnh dữ liệu và chạy nhanh hơn, có thể trên máy mình cài thế chẳng sao nhưng trên máy người khác nó phân mãnh nhiều và chạy chậm. Cẩn thận vẫn hơn

phonglan2008

CHỈNH SỬA PAGEPOOL CHO ATOM:trong WinHex số thứ tự của cột offset cấn sửa là gì (vì trong hình minh họa bị khuất chỉ thấy 4 số cuối ......8540

knmh2005

Thanks Bác SONBLACK nhiều nha!Mình đang đau khổ vì cài đặt Manila2D,giờ bác tích hợp vào rom luôn!quá sướng!
1 lần nữa xin cảm ơn bác SONBLACK và gia đình PDAVIET!=D>

Sonblack

Super V.I.P
Thanks Bác SONBLACK nhiều nha!Mình đang đau khổ vì cài đặt Manila2D,giờ bác tích hợp vào rom luôn!quá sướng!
1 lần nữa xin cảm ơn bác SONBLACK và gia đình PDAVIET!=D>

Để Atom hoạt động tốt hơn vui lòng chỉnh PagePool lên 6M thay vì 4M (do sơ suất của mình khi build rom). Xem lại các bài trước sẽ biết cách làm, đừng hỏi cách chỉnh PagePool. :D

conan2901

Để Atom hoạt động tốt hơn vui lòng chỉnh PagePool lên 6M thay vì 4M (do sơ suất của mình khi build rom). Xem lại các bài trước sẽ biết cách làm, đừng hỏi cách chỉnh PagePool. :D

đã chỉnh lại thành 6M chạy rất ổn, tuy nhiên có một chỗ:
khi bấm nút call và seach danh bạ toàn bị nhảy lại giao diện call mà ko seach danh bạ được :D có cách chỉnh nào ko bác

wifi ổn định, sóng khoẻ

Chạy Scalar có ổn ko nhỉ, em chưa dám liều, bác nào dùng rồi cho em ý kiến với :D

cunxinh

Chạy Scalar có ổn ko nhỉ, em chưa dám liều, bác nào dùng rồi cho em ý kiến với :D[/QUOTE]
tui chạy hoài có thia bị gì đâu;;);;);;)

kunpotae

... Note: Pagepool of this rom is 4M (not 6M). This is my mistake. That's is why the device load system slowly. You can adjust Pagepool for Atom so that the system is good. The way to adjust pagepool for Atom here: [B nói:

I hard reset my device and it is better but the program was still running not quick. So I try to change to 6 pagepool BTW "http://buzzdev.net/read.php?71,31876" but I don't found the number of code to change it. Tell me please; where is it and how to find it?
Thank in advance
regard.

edit: Now, I have already edited the nbo file. thank anyway

Chỉnh sửa cuối:

knmh2005

THẮC MẮC....

BÁC SONBLACK CHO HỎI KHI MÌNH UP ROM TRONG PHẦN "UPDATE ITEM" MÌNH CHỌN LÀ GÌ? "ALL" HAY LÀ " OS+EXTENDROM" NHƯ NHỮNG LẦN TRƯỚC!;;)

Last edited by a moderator:

cunxinh

tròi bác cài ra vô chỉnh lên 512 là xong vô file tích vô hết cái minimize và save seting, auto nưa là ok :D

Medkid

tròi bác cài ra vô chỉnh lên 512 là xong vô file tích vô hết cái minimize và save seting, auto nưa là ok :D

Các phiên bản scalar bây giờ có cải thiện được gì không thì mình ko rõ nhưng trước đây thì nó làm cho Atom rất nóng , mau hết pin mà tốc độ chẳng có gì cải thiện rõ rệt. :-?

Sonblack

Super V.I.P
BÁC SONBLACK CHO HỎI KHI MÌNH UP ROM TRONG PHẦN "UPDATE ITEM" MÌNH CHỌN LÀ GÌ? "ALL" HAY LÀ " OS+EXTENDROM" NHƯ NHỮNG LẦN TRƯỚC!;;)

Nói chung mình thấy bạn chẳng chịu đọc gì cả đối với bài giới thiệu ROM của mình. Nếu đọc đã không hỏi ngớ thế này.

knmh2005

Sao mình tìm hoài dòng "FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00" để chỉnh sửa pagepool hoài ko được anh em nào có file "diskimage_Ver.nb0 " pagepool 6M up lên dùm mình nha! thansk trước nha!:-/

Status
Không mở trả lời sau này.