• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

mapbuidoi

Hic. Hiện tại mình cài thì ok nhưng không có call. Tốc độ thì ì ạch nhất khi khởi động lần đầu hoặc HR. Bùn nhất là khi chụp ảnh hoặc làm bất cứ chuyện gì chọt bút vào ngồi và waint. Một nỗi khổ khi tốc độ sử lí của nó khoản 400Mhz mà phải đợi. Tội nghiệp chú dế đáng iu đã yếu mà trên lưng phải gánh một cục đá to bà chá lửa luôn. Đi còn ko nổi lấy sức đâu mà chạy mấy cái ViệtMapR12. Thôi Em chắc quay về bản 20753 quá. Bản đó Em thấy tương đối nhanh gòi. Tạm biệt giao diện đẹp và bản rom mới này. Chừng nào có bản mới nhẹ nhàng hơn Em sẽ tham gia. Dù sao cũng cám ơn bác Sơn đã cống hiến cho cộng đồng PDA hết sức. Tụi Em nói ra để góp gió thành bão cho Bác thôi. Tiếp thêm tinh thần cho Bác làm việc chứ không phải chê bai gì cả, cám ơn còn không hết nữa. Thank bác SonBlack. Hic mới kiểm tra lại. Em cài tổng cộng 2 đọt. Đợt đầu wifi có sóng của mạng thì ko, bực mình cài lại. Đọt 2 Wifi ko sóng mạng ko nốt. Bùn bùn chạy về bản cũ sống thôi, bản này ko ổn cho con Atom của em gòi. :)

Chỉnh sửa cuối:

duongndd89

Có 1 cái em muốn hỏi nhưng có lẽ hơi nhãm . Nhưng mong rằng anh sơn thông cảm :
Em thích cái biểu tượng cục pin trên chữ slide . Giống bên Iphone khi ở chế độ khóa , có thể hiện hình cục pin rất đẹp . Nhưng sao em ko thấy anh nhỉ. Anh có bít vấn đề này hem . Giống trên hình cũng đc , mà em ko bít cách chỉnh

AnhPheCT

Tốn Ram quá: Cài Xong máy mình còn 19M Ram, Main: còn 5,4M hông chạy được YouTube vì nó đòi ít nhất 8M main, Chạy ứng dụng ỳ ạch, treo máy thường xuyên.

Các Úng dụng hổ trợ Manilla 2D Blue:
Album_2.0_1818.3032.cab
Album_Video_fix.cab
AudioManager_2.0_1819.2129.cab
Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab
GoogleMaps_compressed.CAB
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
WindowsLive_NoIM_0409.cab
YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab

Không thể cài trên thẻ nhớ được. (thử Cài vào thẻ nhớ xong vào kiểm tra ko có gì Nó tự động cài vào Main hết 8 ứng dụng đi kèm tốn hơn 20M main).

Khóa phím S2U2 hình nằm 1 nơi Clock số nằm 1 nẻo.(là do chỉnh giờ phút giây) Giờ biến mất chỉ còn Phút và giây nằm lệch ảnh!
Diapad: Không có phím gọi, chỉ gọi được bằng phím cứng.

Xin hỏi Mình ko dùng TouchFLO: bỏ các ứng dụng:
Album_2.0_1818.3032.cab
Album_Video_fix.cab
AudioManager_2.0_1819.2129.cab
Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab
GoogleMaps_compressed.CAB
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
WindowsLive_NoIM_0409.cab
YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab

có được ko!!!!!
Camera vẫn bị sọc, dù reset mấy lần vẫn thế!
Cơ bản Rom vẫn tốt, sóng tốt...!
Các Bác thân yêu có phần mềm nào tăng tốc Ram cho mình xin thwr nghiệm với!!! Thank's!!!

Đã gọi là "vọc" ROM thì mình phải tự xử, tự thử chứ sao mỗi cái mỗi hỏi. Bạn vọc hay người khác vọc đây? :)) (Sonblack)

Last edited by a moderator:

mykolor

Tui mới test sơ sơ có vài nhận xét cá nhân:
1. Mới test vài tiếng nên chưa thể nói gì nhiều, nhưng sau khi remove cái giao diện xinh đẹp Manilla và S2U2 đi thì khởi động nhanh hơn hẵn, Free RAM ~30Mb (hú hồn). Tốc độ xử lý nhanh.
2. Với con atom của tui thì Camera chưa thấy bị vấn đề gì. Good
3. Sóng sánh vẫn OK, vì chỉ up OS Only thôi mà.

9 người 10 ý, mình nghỉ không nên bàn về màu sắc của giao diện, các bạn có thể thay đổi màu sắc, skin theo ý thích riêng mà. Ví dụ như cái S2U2 bạn nào không thích giao diện đó thì remove và cài lại nó sẽ về Skin mặc định (Mình đã làm). Còn màu sắc skin Manilla thì vào xda-developer có đủ màu cho bạn lựa chọn.

@SonBlack: pagepool: 6MB mà sao Memory: 54.44 Mb kinh vậy anh Sơn :)

mapbuidoi

Gòi mình hiểu luôn rồi. Quay trở về bản rom cũ không nhận sóng luôn. Rồi huhu chú dế bé bỏng của tui, có ai cứu với Help me....

thienly12333

thấy giao diện quá pro,cài vài phần mềm và test sơ bộ về phần cammera vẫn bị giật giật đôi khi vào cammera thi bị đơ luôn phai sr chạy các ứng dụng có vẻ nặng nề!!!!!! đang test típ

dangkhoivt

phải nói là quá ì ạch sau khi cài thêm một số ứng dụng bắt buộc như Inesoft address book, core player, resco explorer bộ nhớ máy chỉ còn 6 mb và hầu như chỉ còn lết. Tức mình uninstall cái Opera quái quỷ thì main memory tăng vọt lên 17mb chạy bình thường. Opera là cái chiếm tài nguyên nhiều nhất mà hầu như ít khi dùng đến trong khi nếu cần thì IE vẫn dùng tốt. Phải nói là khá thất vọng nên đành quay lại bải Rom cũ chạy mượt hơn nhiều :|

koo_00

uninstall Opera thì ram tăng lên dc 25mb ..hhaha ... wá đã ...h thì Atom nó chạy vù vù òi ....thanks bác son và anh em PDA

Sonblack

Super V.I.P
help o add đựoc programa và contac o sử dụng đựoc weather:(:(:(:(:(:(

Chạy đủ các soft trong file nén ExtendedROM thì 2 cái này mới có tác dụng. Cài vào máy.

uninstall Opera thì ram tăng lên dc 25mb ..hhaha ... wá đã ...h thì Atom nó chạy vù vù òi ....thanks bác son và anh em PDA

Tất nhiên gỡ ra thì OK nhưng một số tính năng của Manilla 2D sẽ không hoạt động. Lúc đó đừng nói là do ROM nhé! Sẽ không có giải thích nào cho bạn nữa đâu nhé!

cunxinh

chài bản rom này úp xong cài ứng dụng trong EXrom(nhớ là tự cài đặt láy để máy tự cài đạt tốn ram kinh khủng chả bit seo) bỏ winlive cài youtobe vo thẻ nhớ kết hợp với XCPU ép lên 512mhz thật tuyệt free ram 19m chạy cứ vù vù heee:)):)):)):)):))=D>=D>=D>=D>
ngứa tay cho wa len 624mhz mịa chạy cứ như tên lửa vậy
tiên thêm muốn free ram cài oxios memory vô hee nó kill hết thàng ngôn ram
còn những ai muốn free ram mà o dùng soft thì đùng cài thàng AudioManager nó chạy ngàm chiêm 15 m ram lận
nhân xét bản rom good wifi đã test chạy ầm àm
nge gọi tốt camera o co vẫn đề gì sóng sánh ổn heee
thank bác son nha

Chỉnh sửa cuối:

mykolor

hix hix, test tới giờ này thì Camera bị bệnh lại òi, xui. Chạy ứng dụng thì ứng dụng tự thoát, hix hix. SR đủ kiểu vẫn bệnh. Lại quay về em 19199.
Thanks anh Sơn, bản 19971 này em thích cái Memory của nó.

Sonblack

Super V.I.P
chài bản rom này úp xong cài ứng dụng trong EXrom(nhớ là tự cài đặt láy để máy tự cài đạt tốn ram kinh khủng chả bit seo) bỏ winlive cài youtobe vo thẻ nhớ kết hợp với XCPU ép lên 512mhz thật tuyệt free ram 19m chạy cứ vù vù heee:)):)):)):)):))=D>=D>=D>=D>
ngứa tay cho wa len 624mhz mịa chạy cứ như tên lửa vậy

=))=))=)) Vọc như thế này mới gọi là vọc ROM :)):)):)) Nhưng cẩn thận đấy, tiền mất tật mang, hết vọc được ROM. Vọc để tìm cách thế này thì quá tốt, Sonblack đỡ vất vả (khỏi bị hỏi lung tung, ngán)

Chúc cún xình vui như tên lửa xì nhé!:))

kain87

Mình chưa hiểu các bạn cài thêm những cái gì nữa mà kêu chậm máy, mình cài đủ mấy thứ ExtendedROM, cài thêm 1 số soft nữa (Storage Free 13,67, Program Free 12,68)thì máy vẫn chạy nhanh, khá ổn định. Hơn rất nhiều so với khi cài lẻ M2D. Có lẽ M2D vẫn là bản BETA nên còn 1 số lỗi nhỏ (cái này không liên quan gì đến ROM mới):
- Phần Messages thỉnh thoảng không hiển thị đủ tin nhắn (những tin nhận dc sau khi up ROM thì không có, tin backup từ trước thì có), vào All Messages thì có đủ.
- Thỉnh thoảng phần Settings trống trơn, SR lại thì hiện đủ.
- Phần Weather không chuyển đổi thời tiết đúng theo ngày đêm (buổi tối HCM mặt trời rực rỡ, còn HN thì mặt trăng).
- Vào Internet (Opera) thì M2D phải khởi động lại.
- Nên có thêm phần MMS nữa thì tốt.
- Chưa biết rõ về cái Google Map và cái Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab lắm, để test tiếp.
- Nên cài thêm soft tùy biến tab của M2D đã có trên diễn đàn.
- Về các chức năng truyền thống như nghe, gọi, sóng thì tốt, chưa thấy lỗi gì.
Những ý kiến trên nên nói với mấy người làm M2D thì tốt hơn:D. Nói chung M2D cũng rất tiện dụng, sử dụng các chức năng thường dùng: đọc tin, xem ảnh, nghe nhạc ... nhanh hơn, chuyên nghiệp hơn (tất nhiên đẹp hơn nữa).

Được cái này phải mất cái kia, giao diện đẹp, tiện lợi thì phải chịu hết pin nhanh, bộ nhớ ít đi (nhưng mình thấy không sao). Các bạn nào không thích thì cài lại các bản Rom cũ. Rom cũ thì ổn định rồi, không thích thay đổi thì đừng cài Rom mới nữa.
Cám ơn anh Sơn và các bạn!

Sonblack

Super V.I.P
@SonBlack: pagepool: 6MB mà sao Memory: 54.44 Mb kinh vậy anh Sơn :)

He he, pagepool 4M thôi, tẩu hỏa mà. Bạn là người biết nhiều về Atom, hỏi cái nào chắc cái đó. Cám ơn bạn.

Các bạn có thể chỉnh sửa Pagepool từ 4M lên 6M để ROM có thể chạy tốt hơn theo hướng dẫn tại đây: CHỈNH SỬA PAGEPOOL CHO ATOM

@All: Những câu hỏi linh tinh ngoài ROM, sẽ không được trả lời, mem nào biết thì cứ việc nhưng vi phạm sẽ bị xóa. Post đúng chỗ là ok.

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

Vài nhận xét sơ khởi về bản ROM này

phải công nhận là bản này có giao diện nhìn rất "pro" <-- b-)

TouchFlo thực sự gây ấn tượng với các tính năng của nó :
*kết nối GPRS để duyệt web mượt mà -- có thể zoom detail trong website <-- cảm giác lạ với Atom b-)
mình chưa thử WIFI<-- nhưng mình nghĩ nó cũng sẽ ổn :D

*Album, Mesage, Mail, Muisc, Camera ... các mục thường dùng đều có sẵn trên nền desktop.

+cài soft chạy mượt <-- chưa thấy lỗi :D

dù rằng mình ít khi xài camera của Atom nhưng khi test .. nó ko thể hiện dc hình ảnh khi đang chụp như bình thường --> :-?? do nặng máy wá, Atom kéo ko nổi <-- SR nhìu lần vẫn ko cải thiện dc :( <<<===== VỪa thay cục pin khác vào, chụp hình + quay film tốt :D:D

CUối cùng, bản ROM này tuy chưa thật sự là một bản "hoàn hảo" cho Atom nhưng nó đã cho chúng ta thấy dc một bước đột phá của ROM cook cho ATOM <---- RẤT ĐÁNG ĐỂ THỬ

***Xin chân thành cảm ơn anh Sonblack vì những đóng góp và cống hiến của anh cho cộng đồng PV.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
***Chúc anh luôn đồi dào sức khỏe và và yêu đời
;)

Chỉnh sửa cuối:

kunpotae

Hi Sonblack,
i flash my atom with 19971 rom and get somes problem. my device can't turn on by push power and need to take off battery to turn on everytime. why that and is there any solution to fix this problem?
thank in advance.

Sonblack

Super V.I.P
Hi Sonblack,
i flash my atom with 19971 rom and get somes problem. my device can't turn on by push power and need to take off battery to turn on everytime. why that and is there any solution to fix this problem?
thank in advance.

Thank you so much for your feedback! :D
I check everything before I release it however some devices have problem. I don't understand why. I will check again. :D

Note: Pagepool of this rom is 4M (not 6M). This is my mistake. That's is why the device load system slowly. You can adjust Pagepool for Atom so that the system is good. The way to adjust pagepool for Atom here: ADJUST PAGEPOOL FOR ATOM

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

Sao mình up chọn all rồi mà up xong nó không tự cài các cái sòt trong Extended ROM nhỉ, có ai biết làm sao hem chỉ với

Status
Không mở trả lời sau này.